ผู้เขียน หัวข้อ: NISSAN SYLPHY ยืนยันแล้วครับว่ามีแอร์หลังครับ  (อ่าน 9749 ครั้ง)

ออฟไลน์ burutrad

• Hero Member
 พอดีไปที่โชว์รูมนิสสันมาครับเซลที่สนิทกันเอาโปรชัวร์ให้ดูครับมีแอร์หลังด้วยครับแต่ไม่แน่ใจว่าทุกรุ่นหรือเปล่าแต่ในโปรชัวร์ตัว top นี่สวยมากครับมีเนวิเกเตอร์ด้วย
ภายในกว้างทีเดียว ( ในรูป ) ภายในสีออกเทาเหมือนเบนซ์ไม่ได้ออกครีมเหมือนเทียน่าครับ :) :)

ออฟไลน์ nunix

• Full Member
Re: NISSAN SYLPHY ยืนยันแล้วครับว่ามีแอร์หลังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 17:20:33 »
รอชมครับ พรุ่งนี้แล้วแวะไปดูหน่อยดีกว่า อิอิ

ออฟไลน์ buggle01

Re: NISSAN SYLPHY ยืนยันแล้วครับว่ามีแอร์หลังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 17:25:44 »
ถ้า 1.8V ไม่เกินแปดแสนห้า เราเจอกัน ^_^
ท่านใดไปพรุ่งนี้แล้วได้รูปสวยๆช่วยแชร์ในนี้ด้วยนะครับ อยากดูๆ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Rock N' Rolla

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 17:32:56 »
แจ๋วๆ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 17:42:02 »
ตกลงว่ารถมันคันใหญ่แค่ไหนนะครับ

ประมาณ Corona Ex หรือ Accord ก้อนเดียว สองก้อนหรือเปล่า (ภายนอก)

ภายในนี้กว้างประมาณไหนครับ นึกไม่ออกจริงๆ เพราะตัวรถเหมือนว่า ห้องเครื่องเล็ก หน้าสั้นกว่ารถ D-seg ปกติ พวก camry ท้าย BMW หรือ accord  แต่ฐานล้อดูใหญ่มาก ประมาณ น้องๆ D-seg + รถช่วงล่างคานบิดอีก

น่าสงสัยเรื่องภายในมากครับ

และควรจะซื้อรุ่นไหนดี ระหว่าง 1.6 กับ 1.8 เพราะตัว 1.8 มี DVD แต่ตัว 1.6 ไม่มี

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 17:53:44 »
เหอะๆ เล่นสเปค เดียวกับ D segment ถ้าไฟหน้า bi xenon  หล่อเลย

ออฟไลน์ Sman

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 17:55:00 »
ถ้า 1.8V ไม่เกินแปดแสนห้า เราเจอกัน ^_^
ท่านใดไปพรุ่งนี้แล้วได้รูปสวยๆช่วยแชร์ในนี้ด้วยนะครับ อยากดูๆ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ถ้าหมายถึงตัวท๊อป ราคาเกินกว่านี้ครับ ที่ข้างบนบอกถูกต้องครับ เฉพาะตัวท๊อปมีเนวิฯ มาให้ด้วยครับ

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 17:56:52 »
เอา Projector หนูคืนนี้ ;D

พรุ่งนี้ช่วงค่ำเดินทางลง กทม. วันศุกร์มีประชุม แล้วเด๋วพอวันเสาร์จะไปเดินเล่นแถวพาราก้อนหน่อย

หวังว่ายังไม่หนีไปไหนน๊าาาา อยากเห็นแฟนกะปิตัน ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ erosa

• New Navara 2014
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 18:33:07 »
รอชมครับ
ขับขี่มีน้ำใจ ปลอดภัยทุกคน  อัลเมร่ารถไฮบริด

ออฟไลน์ gorakung

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 18:56:33 »
จอดคลุมผ้าอยู่ที่ลานพาร์คพารากอนแล้ว

ใครแวะไปแถวนั้นแอบเปิดผ้า ถ่ายรูปมาก่อนเปิดตัวทีครับ  ;D

ออฟไลน์ Skyline

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 19:46:25 »
ตกลงว่ารถมันคันใหญ่แค่ไหนนะครับ

ประมาณ Corona Ex หรือ Accord ก้อนเดียว สองก้อนหรือเปล่า (ภายนอก)

ภายในนี้กว้างประมาณไหนครับ นึกไม่ออกจริงๆ เพราะตัวรถเหมือนว่า ห้องเครื่องเล็ก หน้าสั้นกว่ารถ D-seg ปกติ พวก camry ท้าย BMW หรือ accord  แต่ฐานล้อดูใหญ่มาก ประมาณ น้องๆ D-seg + รถช่วงล่างคานบิดอีก

และควรจะซื้อรุ่นไหนดี ระหว่าง 1.6 กับ 1.8 เพราะตัว 1.8 มี DVD แต่ตัว 1.6 ไม่มี
ความกว้างตัวรถก็ C-Segment ทั่วไปละครับ 1760 mm หน้าสั้น เเต่ฐานล้อยาว 2700 mm เท่า Civic FD  เเถมนิสสันเก่งเรื่องการจัดการพื้นที่ภายในให้มีความโอ่โถงอยู่เเล้ว ส่วนความสูง 1495 mm สูงกว่า EX 5 mm เเต่ยังเตี้ยกว่า Tiida เลยไม่เเปลกที่ห้องโดยสารจะกว้างที่สุดในกลุ่มตอนนี้เเล้วครับ เเต่ถ้าเทียบความกว้างกับ Accord ผมว่ายังเป็นรองอยู่มากนะ

GreenG

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 20:14:57 »

ความกว้างตัวรถก็ C-Segment ทั่วไปละครับ 1760 mm หน้าสั้น เเต่ฐานล้อยาว 2700 mm เท่า Civic FD  เเถมนิสสันเก่งเรื่องการจัดการพื้นที่ภายในให้มีความโอ่โถงอยู่เเล้ว ส่วนความสูง 1495 mm สูงกว่า EX 5 mm เเต่ยังเตี้ยกว่า Tiida เลยไม่เเปลกที่ห้องโดยสารจะกว้างที่สุดในกลุ่มตอนนี้เเล้วครับ เเต่ถ้าเทียบความกว้างกับ Accord ผมว่ายังเป็นรองอยู่มากนะ

เหมือนจะนั่งสบายนะครับ  :D

ออฟไลน์ nok

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 20:40:02 »
ใครไปงานถ่ายรูปลงให้ดูหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 21:09:17 »
น่าน้อยใจที่ไม่ให้ไฟโปรเจกเตอร์มา อย่างกระบะ โคโลราโด รุ่น ท๊อป ไฟตัดหมอกยังเป็นโปรเจกเตอร์เล้ย......เฮ้อเพลีย...

ออฟไลน์ pee1818

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 21:19:05 »

ภายในนี้กว้างประมาณไหนครับ นึกไม่ออกจริงๆ เพราะตัวรถเหมือนว่า ห้องเครื่องเล็ก หน้าสั้นกว่ารถ D-seg ปกติ พวก camry ท้าย BMW หรือ accord  แต่ฐานล้อดูใหญ่มาก ประมาณ น้องๆ D-seg + รถช่วงล่างคานบิดอีก

ความกว้างตัวรถก็ C-Segment ทั่วไปละครับ 1760 mm หน้าสั้น เเต่ฐานล้อยาว 2700 mm เท่า Civic FD  เเถมนิสสันเก่งเรื่องการจัดการพื้นที่ภายในให้มีความโอ่โถงอยู่เเล้ว ส่วนความสูง 1495 mm สูงกว่า EX 5 mm เเต่ยังเตี้ยกว่า Tiida เลยไม่เเปลกที่ห้องโดยสารจะกว้างที่สุดในกลุ่มตอนนี้เเล้วครับ เเต่ถ้าเทียบความกว้างกับ Accord ผมว่ายังเป็นรองอยู่มากนะ

โหสูงจริง EX ว่าสูงแล้วตัวนี้สูงกว่าอีก

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 21:20:27 »
พรุ่งนี้ รออ่านที่นี่แหละครับ....

สั้นๆ...

จบนะ?

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 21:28:55 »
พรุ่งนี้ รออ่านที่นี่แหละครับ....

สั้นๆ...

จบนะ?
ออก2คันติดเลยเหรอครับ
สู้ๆนะครับ
ตั้งตาคอย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

GreenG

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 21:33:13 »

ภายในนี้กว้างประมาณไหนครับ นึกไม่ออกจริงๆ เพราะตัวรถเหมือนว่า ห้องเครื่องเล็ก หน้าสั้นกว่ารถ D-seg ปกติ พวก camry ท้าย BMW หรือ accord  แต่ฐานล้อดูใหญ่มาก ประมาณ น้องๆ D-seg + รถช่วงล่างคานบิดอีก

ความกว้างตัวรถก็ C-Segment ทั่วไปละครับ 1760 mm หน้าสั้น เเต่ฐานล้อยาว 2700 mm เท่า Civic FD  เเถมนิสสันเก่งเรื่องการจัดการพื้นที่ภายในให้มีความโอ่โถงอยู่เเล้ว ส่วนความสูง 1495 mm สูงกว่า EX 5 mm เเต่ยังเตี้ยกว่า Tiida เลยไม่เเปลกที่ห้องโดยสารจะกว้างที่สุดในกลุ่มตอนนี้เเล้วครับ เเต่ถ้าเทียบความกว้างกับ Accord ผมว่ายังเป็นรองอยู่มากนะ

โหสูงจริง EX ว่าสูงแล้วตัวนี้สูงกว่าอีก

ผมว่าไม่สูงเท่าไรครับเพราะ มีนาผมสูง 1.5 ม.

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 22:06:13 »

สั้นๆ...

จบนะ?
โห มาจริงเร็วจริง ;D ;D

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 22:06:38 »

สั้นๆ...

จบนะ?

สุดยอดครับคุณจิม ;) ;) ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2012, 22:22:32 โดย burutrad »

ออฟไลน์ rarehunters

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 23:48:56 »
เครื่อง 1600 ก็มีแอร์หลังครับ

ออฟไลน์ pockka

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 14:02:46 »
746,000-931,000 thb

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 16:05:20 »
พอดีไปที่โชว์รูมนิสสันมาครับเซลที่สนิทกันเอาโปรชัวร์ให้ดูครับมีแอร์หลังด้วยครับแต่ไม่แน่ใจว่าทุกรุ่นหรือเปล่าแต่ในโปรชัวร์ตัว top นี่สวยมากครับมีเนวิเกเตอร์ด้วย
ภายในกว้างทีเดียว ( ในรูป ) ภายในสีออกเทาเหมือนเบนซ์ไม่ได้ออกครีมเหมือนเทียน่าครับ :) :)

ภาพประกอบภายในตัวจริงสีจริง

ออฟไลน์ Dr.Pop

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 18:22:23 »

ภาพประกอบภายในตัวจริงสีจริง

จืดๆไปนิด น่าจะมีลายไม้ตรง console