ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ f10  (อ่าน 3830 ครั้ง)

ออฟไลน์ bump_F10_525d

• Full Member
เกี่ยวกับ f10
« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 13:39:11 »
พอดีสงสัยครับว่าเพื่อนๆที่ใช้f10 ติดfilm กรองแสงอีกรึป่าว เห็นในข้อมูลบอกว่ากระจกกรองรังสี uv ได้40% ประกอบกับเคยเห็นกระทู้พูดถึงไปติดฟิล์มมาแล้วมีลายขึ้นที่กระจก ลังเลว่าจะติดหรือไม่. ทางศูนย์แถม3m ให้
สรุปคำถาม
1 ติดfilm หรือไม่ติดดีครับ
2ถ้าติดควรเป็น ยี่ห้ออะไร เกรดไหน

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
Re: เกี่ยวกับ f10
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 14:10:23 »
ผมไม่รู้ว่าติดดีหรือไม่ดีนะ แต่อากาศบ้านเราก็อย่างที่รู้ๆ มีไว้ safe ตัวเราเองก่อนดีกว่าครับ

ส่วน 3M ศูนย์ติดให้รถระดับนี้ ต้องมี crystal line series ครับ

ออฟไลน์ f1rstgot

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 16:57:45 »
V-Kool โลดครับ
1.ฟิล์ม วี-คูล ( V-KOOL ) คือ ฟิล์ม ชนิดเดียวในโลก ที่ผลิตด้วยกระบวนการยิงโลหะเงินเข้าไปในเนื้อ ฟิล์ม ถึง 9 ชั้น สามารถ ให้อัตราแสงสว่างส่องผ่านได้มากถึง 70 % ในขณะที่ป้องกันรังสีความร้อน (อินฟราเรด)ได้ถึง 97% และ ป้องกันรังสี UV ได้ 99% มีค่า SPF สูงกว่า 200 (จากผลการทดสอบของ ARPANSA แห่ง ออสเตรเลีย)
2.เมื่อติดตั้ง ฟิล์ม วี-คูล ( V-KOOL ) คุณจะสามารถรู้สึกได้ถึงความเย็นในขณะที่ทัศนวิสัยยังคงความสวยงาม ชัดเจนเหมือนไม่ได้ติดฟิล์ม นอกจากนี้ฟิล์ม วี-คูล V-KOOL ยังช่วยป้องกันคุณจากรังสีร้ายจากแสงแดด ซึ่งเป็นสาเหตุของมะเร็งผิวหนัง กระ ฝ้า รอยเหี่ยวย่น และต้อกระจก รวมไปถึงช่วยปกป้องอุปกรณ์ต่างๆภายในรถ ให้คงสภาพเดิม ไม่เปลี่ยนแปลง

อาจจะ 70รอบคัน หรือ40รอบคัน หรืออื่นๆ ก็แล้วแต่เลยครับ

ออฟไลน์ Lhorn

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 17:09:46 »
1.ฟิล์ม วี-คูล ( V-KOOL ) คือ ฟิล์ม ชนิดเดียวในโลก ที่ผลิตด้วยกระบวนการยิงโลหะเงินเข้าไปในเนื้อ ฟิล์ม ถึง 9 ชั้น สามารถ ให้อัตราแสงสว่างส่องผ่านได้มากถึง 70 % ในขณะที่ป้องกันรังสีความร้อน (อินฟราเรด)ได้ถึง 97% และ ป้องกันรังสี UV ได้ 99% มีค่า SPF สูงกว่า 200 (จากผลการทดสอบของ ARPANSA แห่ง ออสเตรเลีย)
2.เมื่อติดตั้ง ฟิล์ม วี-คูล ( V-KOOL ) คุณจะสามารถรู้สึกได้ถึงความเย็นในขณะที่ทัศนวิสัยยังคงความสวยงาม ชัดเจนเหมือนไม่ได้ติดฟิล์ม นอกจากนี้ฟิล์ม วี-คูล V-KOOL ยังช่วยป้องกันคุณจากรังสีร้ายจากแสงแดด ซึ่งเป็นสาเหตุของมะเร็งผิวหนัง กระ ฝ้า รอยเหี่ยวย่น และต้อกระจก รวมไปถึงช่วยปกป้องอุปกรณ์ต่างๆภายในรถ ให้คงสภาพเดิม ไม่เปลี่ยนแปลง

อาจจะ 70รอบคัน หรือ40รอบคัน หรืออื่นๆ ก็แล้วแต่เลยครับ

มันป้องกัน Easy Pass ด้วยหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ beebird

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 17:41:46 »

มันป้องกัน Easy Pass ด้วยหรือป่าวครับ
ให้เค้าเว้นที่ไว้ตอนติดตั้งสิครับ เพราะ ถ้าเป็นแบบที่เป็นเนื้อปรอทของ V-Kool เนี่ยสัญญาณ ไม่ผ่านแน่ๆครับ

ออฟไลน์ bleem

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 17:43:44 »
มันดีเกินไปไหมครับ บางครั้ง ดีอย่างเดียวอาจไม่พอ ต้องมีตังค์ด้วยครับ ฮ่าๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 18:25:58 »
เป็นผม ผมติดแน่นอนครับ อากาศเมืองไทยก็เป็นแบบนี้

ถ้ามีงบ ผมแนะนำติด V-kool ไปเลยครับ หรือไม่ก็ต้องตัวทอปๆของ 3M
ยังไงลองต่อรองกะเซลดูครับ จะเพิ่มเงิน หรืออะไรก็ว่าไป

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 19:31:03 »
ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ สงสัยต้องเอา จ่ายเพิ่มซะแล้ว เซลล์ยืนยันว่าแถมเป็นรุ่นstandard ?? ไม่มั่นใจเลยอยากติดทีให้จบ ไม่อยากติดให้เจ็บครับ

ออฟไลน์ Dr.Pop

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 19:58:57 »
ติดทีเดียวจบดีๆไปเลยครับ

ติดแล้วจะมาถอดขายมือสองก็ไม่ได้  ;D

ออฟไลน์ crucifixzz

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 21:47:30 »
crystalline ก็ไม่แพ้ v-kool นะครับ ถ้าจะติดv-kool ก็ต้องติด vk ครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 22:04:43 »
ขอบคุณครับสำหรับข้อเสนอแนะ

ขอถามเพิ่มอีกนิดนะครับ เห็นที่ศูนย์เขาบอกว่า ปกติBMW ที่นี่ก็ติด3m กันหมดแล้วถ้าผม บอกว่าอยากติดเป็นv -koolนี่เค้าจะฉุนเราป่าวครับ555

ออฟไลน์ capton

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 22:54:10 »
รถผมขูดกระจกเป็นรอย ..  Vk นี่แหละ ดีเกินไป ช่างที่ศูนย์ที่เพิ่งไปแก้รางกระจก กะ เซลล์ที่ขายรถให้ (คนละศูนย์) บอก BM ไม่แถมฟิล์ม หรือติดให้แล้ว ลูกค้าต้องติดเอง ไม่รู้จริงหรือป่าว สงสัยขี้เกียจแก้

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 00:42:17 »
f10 ที่บ้านติด v-kool ครับ จำไม่ได้ว่ารุ่นไหน
ที่สำคัญ ถ้ามี easy pass ให้เค้าทำช่องไว้แต่แรกเลยนะครับ
ตอนแรกติดบานหน้ามาล่อซะเต็มบาน(ลืมบอก) สุดท้ายอ่านไม่ติดครับ ต้องไปให้เขาเจาะออกหน่อยนึง :-\