ผู้เขียน หัวข้อ: <####ปรึกษาเรื่องติด gas lpg หน่อยครับ####>  (อ่าน 4098 ครั้ง)

ออฟไลน์ bearvader

• Newbie
  • *
<####ปรึกษาเรื่องติด gas lpg หน่อยครับ####>
« เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 23:44:52 »
ตอนนี้ผมใช้ benz w124 200E อยู่ แต่มันกินน้ำมันมากเลยครับ
เลยคิดว่าจะติด lpg แบบหัวฉีด แต่ไม่รู้ว่ารุ่นนี้ติดได้หรือปล่าว แล้วมีปัญหาอะไรที่ต้องคำนึงถึงบ้างครับ

รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ  :o
ขอบคุณค้าบบบ  ;D

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
Re: <####ปรึกษาเรื่องติด gas lpg หน่อยครับ####>
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 12:08:34 »
รู้สึกเหมือนมีคนบอกว่า W124+LPG นี่คู่สร้างคู่สมเลยนะครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ nuttapatJazz

Re: <####ปรึกษาเรื่องติด gas lpg หน่อยครับ####>
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 13:13:31 »
ผมไม่แน่ใจนะครับว่าตัวนี้เป็นหัวฉีดแบบK-Jetหรือเปล่า

ถ้าใช่ก็ติดได้แค่แบบ mixer ครับ

ติดหัวฉีดไม่ได้

ส่วนปัญหา

ข้างบ้านผมใช้300Eอ่ะครับ

กว่าเขาจะสตาร์ตรถติดได้

ยากมากกกกกก

แต่ก็คงอยู่ที่อู่ที่จูนด้วยครับ

แนะนำให้หาร้านที่มีชื่อเสียงดีๆจริงๆติดดีกว่าครับ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 19:52:47 »
จะมิกซ์เซอร์หรือหัวฉีดก็ติดได้นะครับ อยู่ที่ความชำนาญของช่างด้วยครับ แต่แบบฟิกซ์จะจบง่ายกว่าถูกกว่าเพราะเป็นแมคคานิคเหมือนกัน
ระบบหัวฉีดเคเจตอาจจะติดยากหน่อยเนื่องจากเป็นหัวฉีดกลไกด้วยส่วนหนึ่ง ต้องช่างมือถึงจริงๆ ครับ

ส่วนที่ว่าสตาร์ทลากยาวอาจจะเพราะหัวฉีดเริ่มตัน หรือสตาร์ทแก๊ส?
รถกระบะที่บ้านผมวางสามเอส+LPG สตาร์ทชึ่งเดียวติดทุกเช้าครับ ไม่ต้องลากกันเลย

สำคัญคือวอร์มให้ได้ 5 นาที และหัวเทียนต้องใหม่อยู่เสมอครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 20:13:31 »
เอางี้

ถ้าเป็นรถหัวฉีด ติดหัวฉีด ครับ

ถ้าเป็นรถคาร์บิวเรเตอร์ ก็ค่อยติดมิกซ์เซอร์ ครับ

ออฟไลน์ bearvader

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 21:51:14 »
ว่าแต่พี่ๆ มีอู่แนะนำบ้างหรือป่าวครับ?!?!?

ขอบคุณทุกความเห็นมากๆนะครับ  ::)

ออฟไลน์ st_citroen

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 00:54:19 »
ของผมติดที่สันติการช่างครับ ลองserchหาดูครับ แต่ของผมเป็นเทียน่า เห็นที่ร้านมีเบนซ์ไปติดตั้งแต่ ซี ยัน เอส คลาสเลยครับ ติดมายังไม่เคยไปจูนเลยครับ อัตราเร่งแทบจะไม่ต่างจากน้ำมัน ลองศึกษาในเวปแก๊สไทยดูก่อนก็ได้ครับ(ของผม autronic) ::)