ผู้เขียน หัวข้อ: อันเนื่องมาจาก โบรชัวร์ isuzu ตัวยุโรป เลยสงสัย รบกวนหน่อยครับ  (อ่าน 5838 ครั้ง)

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
...ที่ว่าประกอบในไทย...จริงป่าวครับ..
แล้วถ้าประกอบในไทย จริงๆ แล้วถ้าเราจะ สั่งซื้อ โดยตรงเพื่อใช้ในไทยได้มั๊ยครับ..แบบว่าไม่ต้องส่งออกไปก่อนแล้วซื้อกลับมา..
..เพราะ อ๊อปชั่น และระบบความปลอดภัย ถูกใจมากๆ...

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
อาจจะได้แต่ไม่ง่าย ถ้ารู้จักผู้บริหารใหญ่ๆใน ตรีเพชร อาจช่วยท่านได้(มั้ง) แต่ดูแล้ว มันยาก

ออฟไลน์ sumruay

• Full Member
แอบถามเพื่อนที่เป็นวิศวกรในอีซูซุแล้ว

ประกอบไทย จริงครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ชอบครับ แรงบิดมหาศาล แต่ดูท่าทางจะยาก

ออฟไลน์ IncarRus

คำถามนี้,,, ผมเคยถาม เมื่อนานมาแล้วครับ
....เพื่อนสมาชิก,,, ตอบว่า การจะขายรถคันนึง จากศูนย์, เค้าต้องคำนึงถึงเรื่องหลังการขายหลายอย่างคับ
....การรับประกัน,,, ซ่อมบำรุง ความรู้ช่าง อะไหล่ ฯลฯ , เรื่องพวกนี้ ศูนย์ต้องรับผิดชอบทั้งหมด
....ดังนั้น,,, ถ้าท่านจะสั่งจากศูนย์ ยากครับ

ออฟไลน์ DArkMaster

ผมอยากทราบว่าถ้าจะสั่งจะโรงงานโดยตรงเลยได้รึเปล่าครับ ;D

ออฟไลน์ Exeter

• Jr. Member
  • **
ไม่น่าจะได้ครับเพราะเสปคบางอย่างมันอาจจะไม่ตรงกับ regulations ของเมืองไทย ไม่น่าจะสามารถซื้อมาใช้โดยตรงได้เลย

ออฟไลน์ valent

ไม่ได้แน่นอนครับ เพราะเดี๋ยวจะเกิดกระแสเอาอย่าง
คนที่จะปวดหัวตามมามากสุดคือตรีเพชรครับ
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ O_o"

มันเป็นสเปกส่งออก จะสั่งจริงต้องมาปรับอีกหลายอย่างครับ ทั้งกล่อง ECUจูนกันใหม่ให้เข้ากับสภาพบ้านเราอีก  และน้ำมันดีเซลในบ้านเราคุณภาพดีพอรึเปล่า

ดีไม่ดีเครื่องพัง เหมือนรถเครื่องดีเซลนำเข้า ที่ไม่ได้รับการปรับให้เหมาะสมกับ อะไรหลายๆอย่างในบ้านเรา จะไม่คุ้มเอานะครับ

ถ้าอยากได้มาขับจริงๆลอง ถามเกรย์ ดูครับ เงินถึงใจถึง จัดได้หมด  ;D ;D คงแปลกดีส่งออกจากไทยไปอังกฤษแล้วนำเข้าจากอังกฤษมาขายในไทยอีก

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
....ขอบคุณทุกคนครับที่ ตอบกระทู้ แต่ถ้า ต้องนำเข้าจากยุโรปอีก ทอด ราคาคงเฉียด 2ล้าน แน่ ...สรุป เลิก ฝันดี ก่า เรา อิอิ..

ออฟไลน์ DArkMaster

ผมว่าเค้าน่าจะสั่งประกอบรถได้นะครับ ประมาณว่าอยากได้ออฟชั่นแบบไหนก็จัดให้ได้ เน้นขายเฉพาะคนที่มีกำลังซื้อสูง ผมว่าคนอยากได้เยอะอยู่นะครับ

ออฟไลน์ joeyote

D-Max ตัวใหม่นี้ จะอยู่คู่คนไทยไปอย่างน้อยยย 10 ปีคับบบ

ยังไงๆ เครื่องยนต์ และอุปกรณ์ ที่เมืองนอกได้ใช้
คนไทยก็ต้องได้ใช้บ้างแหละครับ

อาจจะ Minor change  ซักรอบที่สามมม
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ prai

รถกระบะที่ประกอบในประเทศไทย ส่วนมากก็ส่งออกไปขายเกือบทั่วโลก ปีนี้คาดว่าจะผลิตรวมได้ 2.2 ล้านคัน ตลาดในประเทศ 1.2 ล้านคัน อีก 1 ล้านคันส่งออกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2012, 15:46:04 โดย prai »

ออฟไลน์ nutpich

• Newbie
  • *
ผมเคยได้ยินมาจากคนที่ทำงานเกี่ยวกับจัดซื้อรถกระบะ ให้กับกรมทางหลวง
โดยสามารถสั่งประกอบกับที่โรงงานได้ เลือกได้เกือบหมด ยกสูงต่ำ ขับสองขับสี่
แต่ต้องในปริมาณมากเท่านั้น แต่ในที่นี้ผมไม่ทราบว่า "ประมาณมาก" เนี่ย มันต้องกี่คัน

ออฟไลน์ MoO Cnoe

คิดว่าคงลำบากครับ
ถ้าได้ อาจต้องจ่ายราคาสูงกว่าปกติไปมากพอสมควร
ยังโอเคอยู่มั้ยอ่ะครับ ถ้าสมมติจบที่ 1.25 ล้าน อะไรแบบนี้

ออฟไลน์ Fly to dream

ของดีคนไทยไม่ได้ใช้หรอกครับ จนกว่าของเก่าหมดมุขที่จะ Minor change แล้วรอได้ที่ Big minor
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ toonze

ผมเคยได้ยินมาจากคนที่ทำงานเกี่ยวกับจัดซื้อรถกระบะ ให้กับกรมทางหลวง
โดยสามารถสั่งประกอบกับที่โรงงานได้ เลือกได้เกือบหมด ยกสูงต่ำ ขับสองขับสี่
แต่ต้องในปริมาณมากเท่านั้น แต่ในที่นี้ผมไม่ทราบว่า "ประมาณมาก" เนี่ย มันต้องกี่คัน

สั่งได้ครับ แต่ต้องสเปกไทยครับ

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
ถ้าไม่รีบก็อดใจแป๊บนึงครับ

คาดว่าน่าจะเตรียมจัดหนักไว้ต้อนรับ "พี่โต" แน่นอน

ทวินโบ โคลสเรโช 6 สปีด ถุงลมโป่งพอง 4 ใบ ช่วงล่างแกงกาลูออสซี่
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????