ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาครับ ควรทำยังไงดีเมื่อโดนเซลล์โกงของแถม  (อ่าน 5967 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mont

• Newbie
  • *
สวัสดีครับทุกท่าน มีเรื่องขอคำปรึกษาดังนี้ครับ
คือผมออกรถใหม่  Toyota ครับ แต่ได้ของแถมไม่ครบตามที่ตกลงไว้ในใบจองอ่ะครับ
ของแถมที่ขาด มี ไฟตัดหมอก สครัฟเพลท และกันสาด
ตอนแรกที่เอารถออก เซลล์บอกว่าของแถมยังไม่มี ของขาด ให้มาติดทีหลัง
ผมก็ตกลง แล้วก็ทยอยไปติดของแถม คือเอารถไปทิ้งไว้ให้ แล้วผมก็ไปทำงาน
แต่ตอนหลังเหลือของแถมอีก 3 อย่างนี้ กับเวลาที่ผ่านไป 4 เดือน
เอารถไปทิ้งไว้ให้ก็ไม่ทำให้ อ้างว่าลืมบ้าง ยังไม่ได้บ้าง คิวยาวทำไม่ทันบ้าง
เสียเวลาเอารถไปทิ้งไว้เป็นวันๆ สุดท้ายผมทนไม่ไหว นัดกับเซลล์ที่ร้านขายอุปกรณ์ เซลล์คนนี้ก็ไม่มาตามนัด
ได้ข่าวอีกที เซลล์คนนี้ลาออกไปแล้ว  และผมก็ติดต่อเซลล์คนนี้ไม่ได้อีกเลย
โทรไปปิดเครื่องตลอด

ในกรณีอย่างนี้ผมควรทำไงดีครับ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ

ปล. ติดตามอ่านและเป็นสมาชิก HLM มาสักระยะหนึ่งละครับ ตั้งแต่เตรียมออกรถคันแรก
ไม่คิดว่ากระทู้แรกใน HLM ของผมนี้ จะกลายเป็นกระทู้ขอความช่วยเหลือ

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
หาผู้จัดการเลยครับ เอาใบจองไปด้วย

ออฟไลน์ e21sbo

• Jr. Member
  • **
หาผู้จัดการเลยครับ เอาใบจองไปด้วย
ถูกต้องครับ

ออฟไลน์ wy

• Newbie
  • *
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน ตัดทางทำมาหากิน

• Newbie
  • *
งั้น...เดี๋ยววันจันทร์จะลองเข้าไปที่ศูนย์ดู

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ adis

• Hero Member
เอาหลักฐานไปคุยกับผู้จัดการครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

ผมเรียนถาม จขกท ว่าเป็นศูนย์ที่คุณต้องเข้าเซอร์วิสประจำหรือเปล่า ถ้าใช่ หยุดคิดซักนิดก็ดีครับ
หากเจอพวกคนพาล นิสัยแย่แล้วจะยุ่ง มันอาจจะไม่คุ้มกับราคาของที่ได้แถมก็ได้นะครับ
เผื่อมันรู้กับช่างแล้ววางยารถคุณ. มันจะไม่คุ้มเอานะครับ

ผมอาจมองในแง่ร้ายไปนิด แต่มันก็น่าคิดนะครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Nookkiez

ตามนั้นครับผม
Test ..

ออฟไลน์ nok

เอาหลักฐานไปคุยกับผู้จัดการครับ
อ้างถึง

กด LIKE ครับ

• Newbie
  • *
ผมเรียนถาม จขกท ว่าเป็นศูนย์ที่คุณต้องเข้าเซอร์วิสประจำหรือเปล่า ถ้าใช่ หยุดคิดซักนิดก็ดีครับ
หากเจอพวกคนพาล นิสัยแย่แล้วจะยุ่ง มันอาจจะไม่คุ้มกับราคาของที่ได้แถมก็ได้นะครับ
เผื่อมันรู้กับช่างแล้ววางยารถคุณ. มันจะไม่คุ้มเอานะครับ

ผมอาจมองในแง่ร้ายไปนิด แต่มันก็น่าคิดนะครับ

ผมเจอเซอร์วิสหลายๆอย่างของศูนย์นี้แล้วแอบเซ็งมากมาย ก็เลยกะว่าจะไปเข้าศูนย์อื่นดีกว่า
โชคดีที่ยังมีศูนย์อื่นให้เลือก คิดว่าเคลียร์เรื่องของแถมเสร็จก็คงลาขาดกันไปเลย
แต่ผมกลัวว่าผู้จัดการจะทำเนียน ปัดความรับผิดชอบมากกว่านะสิครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

ผมเจอเซอร์วิสหลายๆอย่างของศูนย์นี้แล้วแอบเซ็งมากมาย ก็เลยกะว่าจะไปเข้าศูนย์อื่นดีกว่า
โชคดีที่ยังมีศูนย์อื่นให้เลือก คิดว่าเคลียร์เรื่องของแถมเสร็จก็คงลาขาดกันไปเลย
แต่ผมกลัวว่าผู้จัดการจะทำเนียน ปัดความรับผิดชอบมากกว่านะสิครับ

งั้นลุยเลยครับ อิอิอิ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ PATTY

• Jr. Member
  • **
อย่าลืมโทรเช็คกับผู้จัดการศูนย์ก่อนนะคะว่าอยู่ไหม เดี๋ยวเสียเที่ยว

ในใบจองน่าจะมีเบอร์ผู้จัดการศูนย์นะคะ สู้ๆๆค่ะ  8) 8) 8)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
สำหรับผมแล้ว สครัพเพลท กับกันสาด มันไม่มีความจำเป็นเลย
เอามาติดไว้ก็รกเปล่าๆครับ  สครัพเพลท อาจจะช่วยกันรอยรองเท้าตอนขึ้นรถได้นิดเดียว
แต่กันสาดนี่ มีแต่พวกเซลส์ พยามจะยัดลูกค้าหนะครับ ถ้าว่ากันตามจริง
มันไม่ได้กันน้ำสาดเข้ามาได้เท่าใดนักเลย แถมถ้าติดไม่ดี นี่ ก่อเสียงลมด้านข้างได้อีก

ไฟตัดหมอก ไปหาติดเอาข้างนอกเองก้ได้ครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ

สำหรับผมแล้ว สครัพเพลท กับกันสาด มันไม่มีความจำเป็นเลย
เอามาติดไว้ก็รกเปล่าๆครับ  สครัพเพลท อาจจะช่วยกันรอยรองเท้าตอนขึ้นรถได้นิดเดียว
แต่กันสาดนี่ มีแต่พวกเซลส์ พยามจะยัดลูกค้าหนะครับ ถ้าว่ากันตามจริง
มันไม่ได้กันน้ำสาดเข้ามาได้เท่าใดนักเลย แถมถ้าติดไม่ดี นี่ ก่อเสียงลมด้านข้างได้อีก

ไฟตัดหมอก ไปหาติดเอาข้างนอกเองก้ได้ครับ

เรื่องของแถมเนี่ย ไม่เท่าไหร่ แต่ผมเจ็บใจที่เซลล์ทำกับผมมากกว่าครับพี่จิมมี่
มันโดนหลายครั้งละ รู้สึกเหมือนถูกหลอก
เลยคิดว่าต้องทำอะไรสักอย่าง ถ้าปล่อยไปคิดว่าช่างมันเถอะ เดี๋ยวมันก็จะไปทำกับคนอื่นๆ อีก