ผู้เขียน หัวข้อ: เปรียบเทียบหน่อยครับ 2 คันนี้ เห็นราคาใกล้เคียงกัน  (อ่าน 4577 ครั้ง)

ออฟไลน์ idolking

• Jr. Member
  • **
e200 NGT W211 กับ New camry Hybrid ถ้าใช้ 10 ปี

ความประหยัด สมรรถนะ ความปลอดภัย การหาอะไหล่ซ่อม ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
แสดงว่าชอบความประหยัดสินะครับ

ผมคิดว่ารถทั้งสองคัน เรื่องการดูแลน่าจะพอๆกันครับ คือ อะไหล่คงหาไม่ยากหรอก ถือเป็นรถตลาดทั้งคู่ มีคนใช้เยอะทั้งคู่
Camry ถึงจะเป็น Hybrid แต่แนวโน้ม รถ Hybrid คงจะมีมากขึ้นเรื่อยๆ เรื่องซ่อมบำรุงในอนาคต ก็ไม่น่าจะเป็นไร

สำหรับ Camry Hybrid ที่ได้แน่ๆคือความแรงที่หนือกว่าชัดเจน ที่มาพร้อมความประหยัดครับ
แต่ถ้าเอามาหารเป็น บาท/กิโลเมตร W211 NGT ก็อาจจะถูกกว่าอยู่ดี อันนี้ต้องลองคำนวนอีกที
แต่ต้องดูด้วยว่า มีปั้มที่สะดวกๆรึป่าว ปั้ม NGV ส่วนใหญ่ รอนานมากๆครับ ไปๆมาๆ ถ้าวิ่งน้ำมันเกือบตลอด ก็ไม่ได้ประหยัดเต็มที่ครับ

ภาพลักษณ์ ตอนนี้ MB น่าจะดีกว่า แต่อนาคตไม่แน่ เพราะเก่ากว่า รถมือสอง ตาดีได้ ตาร้ายเสีย

ที่เหลือต้องลองขับเองครับ ว่าชอบคันไหนมากกว่า คันไหนขับสบายกว่า เข้ากะเรามากกว่า

ออฟไลน์ burutrad

MB ครับสำหรับผม... ;)

ออฟไลน์ Eddy5659

NGT มือสองใช่ไหมครับ ถ้าได้รถที่รู้ประวัติ และสภาพดีๆ ผมว่าคุ้มนะ กะใช้นานประหยัดแน่ๆ

แต่ถ้าออกแคมรี่จะได้รถใหม่มือแรก เทคโนโลยีใหม่ๆเพียบ ภาพลักษณ์ก็ดีใช้ได้

เลือกคันไหนดี ถ้ารู้ประวัติรถ ngt น่าใช้กว่า แต่ถ้่าไปออกเตนท์ผมว่าออกรถใหม่ดีกว่า
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
e 200 ngt w211 ระวังหน่อยครับ เพราะส่วนมากเป็นรถโรงแรม กับสนามบิน ระวังกลอไมล์ให้มากๆ รุ่นนี้เป็นรุ่นที่ประหยัดมาของเบนซ์ตัวแรก คนที่ทำธุรกิจที่ต้องใช้รถเลยแห่กันใช้ ตอนนี้ ราคาน่าจะอยู่ที่ 2Mนิดๆอยู่เลยนะครับ ( ราคานี้ สภาพต้องดีหน่อยนะครับ แต่กลายเป็นบางคันวิ่งกัน เกือบสองแสน ก็มาลงราคานี้เหมือนกัน ) ค่าซ่อมไม่ต้องพูดถึง ถ้าขับเบนซ์ต้องรับได้

เป็นผม ถ้าเอา MB ตัวที่ผ่านวารันตีมายาวนาน และหารถสดๆยาก ผมหันไปมอง แคมรี่ไฮบริท หรือ จับ volvo v60 เอาประกัน ห้าปี ดีกว่า

ออฟไลน์ neung23

รถสนามบินวิ่งกัน 4-5 แสนแล้วคับรุ่นนี้
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ Fly to dream

NGT ของเบนซ์เป็นเหมือน altis บ้านเราครับทนถึก เพราะเป็น Taxi Germany ด้วยนอกจากดีเซล
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ตามบนๆเลยครับ

ชอบรูปลักษณ์ ก็ MB(แต่ต้องหาที่มัน สภาพดีที่สุด)

แต่ไม่เน้นรูปลักษณ์ ชอบสดใหม่ แรง ประหยัดด้วย รักโลก ก็ HV

ออฟไลน์ poss

• Jr. Member
  • **
camry hyblid  สำหรับผม เป็นรถตลาดซ่อมบำรุงง่ายมีศูนย์ทุกจังหวัด ประหยัดน้ำมันถึง 16 โล/ลิตร (สำหรับคนเท้าหนัก)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Hv เท่านั้นครับ

ออฟไลน์ decptt

อาผมได้มาเป็นรถประจำตำแหน่ง NGT คันหนึ่ง เข้าซ่อมก็หลายครั้ง แต่ใช้งานโอเค

ถ้าเป็นผม ผมเลือก รถใหม่ ครับ ไม่ต้องห่วงเรื่องจุกจิก เท่ารถมือสอง