ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการคำแนะนำ:ช่วยแนะนำร้านเบาะที่มีขายกำมะหยี่เดิมๆ ของรถเก่าหน่อยครับ  (อ่าน 4821 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ji.Cl.

• Sr. Member
หลายปีก่อนพ่อผมเอา Accord 96 ไปคลุมเบาะ แต่เบาะที่คลุมมา ไม่รับสรีระผมเลย คลุมลงไปลวกๆ

ช่วงหลังๆ พ่อขับรถน้อยลง ผมมาขับรถคันนี้มากขึ้น ผมเลยขอพ่อถอดที่คลุมออก พอถอดมาแล้วก็ได้นั่งเบาะกำมะหยี่เดิมๆ ที่มากับรถ

แต่ว่าปัญหาคือแผงประตู เพราะตอนที่พ่อไปคลุม ร้านนั้นถอดกำมะหยี่เดิมๆที่แผงประตูออกไปแล้ว ทำให้ตอนนี้ รถพ่อ

เบาะนั่งเป็นกำมะหยี่สีเทา แต่แผงข้างเป็นไวนิลสีครีม ดูขัดกันอย่างยิ่งยวด

แต่ผมไม่ต้องการจะทำเบาะใหม่รอบคันในเมื่อเบาะนั่งทั้งหน้าหลังยังเป็นกำมะหยี่แท้ๆ แน่นๆ อยู่เลย จึงต้องการทำเฉพาะแผงข้างให้เป็นกำมะหยี่ตามไป

ซึ่งผมหากี่ร้านๆ ก็ไม่มีใครรับทำเบาะกำมะหยี่ เพราะมันเป็นงานที่ยากกว่าเบาะหนัง เหลือไม่กี่ร้านที่รับทำ แต่ร้านที่รับติดปัญหาว่าไม่มีตัวกำมะหยี่

เลยต้องการความช่วยเหลือจากทุกท่านครับ แถวๆ บ้านหรือที่ทำงานใครมีร้านเบาะ หรือร้านขายผ้าหุ้มเบาะก็ได้

ที่มีเบาะกำมะหยี่หลายๆ แบบ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ แถวบ้านผมหาไม่เจอจริงๆ

ข้อมูลเพิ่มเติม เบาะที่ต้องการเป็นเบาะ Accord 96 ไฟสองก้อน กำมะหยี่เทา ลายจุดน้ำเงิน-แดง ตัวอย่างตามลิงก์ต่อไปนี้

แต่ถ้าใครรู้จักร้านเบาะที่มีกำมะหยี่หลายๆ แบบ รบกวนบอกผมได้เลยนะครับ เดี๋ยวผมคุยกับร้านเองครับ ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

http://www.one2car.com/HONDA_ACCORD/G15540048

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
ไม่ใช่ว่ากำมะหยี่ที่ต้องการก้ออยู่ด้านในหนังนะครับ ลองแหมะดูยัง

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member
ไม่เคยเห็นหุ้มกำมะหยี่นะครับ
เคยเห็นแต่หุ้มหนังหรือผ้า ครับ

ถ้าอยากได้ความเดิมอาจจะต้องซื้อ
ทั้งแผงข้าง(หน้า-หลัง) กันไปครับ
ถ้าชุดเดิมๆน่าจะประมาณ 4 พันบาทครับ

ส่วนพวกดำ SIR ทั้งชุด
อันนั้นหายากราคาประมาณ 2 หมื่นกว่าได้ครับ

ลองค้นหากระทู้ขายของ
ของ accordclubthailand.com เป็นต้นครับ