ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องการกลับพวงมาลัยครับ  (อ่าน 2122 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
สงสัยเรื่องการกลับพวงมาลัยครับ
« เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 22:53:15 »
พอดีไปเจอ Alphard คาดว่าเกรย์ขาย เห็นว่าที่ฟิลิปปินส์นั้นพวงมาลัยซ้าย
แต่ว่ารุ่นนี้ขายเฉพาะพวงมาลัยขวาเท่านั้น (เป็นตัวเก่านะครับ)

เลยสงสัยว่าการกลับพวงมาลัยมันทำง่ายขนาดนั้นเลยหรือเปล่าครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ june_lol

• Jr. Member
  • **
Re: สงสัยเรื่องการกลับพวงมาลัยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 00:57:35 »
งงด้วยคนครับ เพราะถ้ามีแต่พวงมาลัยขวาก็ไม่นาจะมีอะไหล่ของพวงมาลัยซ้ายใช่มั้ยครับ
 :o :o :o

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: สงสัยเรื่องการกลับพวงมาลัยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 11:33:26 »
ไม่ง่ายนะ ต้องหาคอนโซลพวงมาลัยขวาและต้องปรับอะไรอีกเยอะ แม้แต่ไฟหน้าก็ต้องเปลี่ยนเป็นรุ่นพวงมาลัยขวา

อนึ่ง มีลูกน้องที่ลาออกไปแล้วเขาบอกว่าเขาเคยซื้อโคมไฟหน้าอัลติสตัวไต้หวันพวงมาลัยซ้ายมาใส่ได้แป็ปเดียวก็ต้องรีบเปลี่ยนกลับ เพราะลำแสงยิงไม่เหมือนกับของบ้านเราทำให้ปวดตามาก