ผู้เขียน หัวข้อ: V60 หลังลุยฝนกล้องหลังไม่ทำงาน....  (อ่าน 3363 ครั้ง)

ออฟไลน์ pong_ru

• Full Member
V60 หลังลุยฝนกล้องหลังไม่ทำงาน....
« เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 13:24:12 »
V60 หลังลุยฝนกล้องหลังไม่ทำงาน   
         เอา V60 ไปลุยฝนหนัก เข้าเกียร์ถอยหลังกล้องไม่ยอมทำงาน  หลังล้างรถเอาไปใช้ใหม่ พบว่ากล้องหลังไม่ยอมทำงานเมื่อเข้าเกียร์ถอยหลัง แต่เมื่อกดสวิทซ์ CAM กล้องจึงทำงาน ปัจจุบันต้องกดสวิทซ์ทุกครั้งถ้าต้องการให้กล้องทำงาน ใหม่ ๆ มันทำงานอัตโนมัติเมื่อเข้าเกียร์ถอยหลัง
               โทรไปถาม VOLVO Service เบอร์ที่แปะหน้ากระจก เขาให้นำรถไปตรวจที่ศูนย์

ใครรู้วิธีเซ็ทกล้องบ้างครับ

ออฟไลน์ adobe

• Sr. Member
Re: V60 หลังลุยฝนกล้องหลังไม่ทำงาน....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 16:28:32 »
อาจจะเป็นทีสายไฟที่เชื่อมต่อไฟถอยหลังเพื่อเป็นตัวทริกให้สวิทซ์กล้องทำงาน
มันอาจจะหลุดหรือช็อต เข้าศูนย์ไปเช็คดีกว่าครับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

• Hero Member
Re: V60 หลังลุยฝนกล้องหลังไม่ทำงาน....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 17:27:58 »
ถ้า reset มันจะเป็น factory reset หรือเปล่าครับ?
คือเริ่มใหม่ทั้งระบบหรือเปล่าครับ?  พวกสถานีวิทยุ, mem เบาะ, setting ทุกสิ่งอันหายหมด

ผมว่าลองเข้าศูนย์ดีกว่าไหมครับ?

ออฟไลน์ pong_ru

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 20:58:37 »
วันนี้ลองเข้าเกียร์ถอยหลัง กดสวิทซ์กล้องหลัง ระหว่างนั้นลองกดเมนูเพื่อเซ็ตค่า
มันมีเมนูกล้้องหลังให้เซ็ตด้วย เลือก activate automatic. สำเร็จครับ ระบบกลับมาอัตโนมัติเหมือนเดิม

ขอบคุณทุกท่านครับ งมอยู่หลายวัน

ออฟไลน์ G_6611

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 15:17:23 »
s60 ของผมเริ่มมีปัญหาเหมือนกันครับตอนนี้ ศุนย์เรียกกลับไปรีเซทใหม่ทั้งระบบอีก2-3วันถึงจะเสร็จ..เฮ้อเซ็งจริงๆ