ผู้เขียน หัวข้อ: Hot InaZma ECO ข้างในคืออะไรหรอคับ?  (อ่าน 7127 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
Hot InaZma ECO ข้างในคืออะไรหรอคับ?
« เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 20:50:49 »

ข้างในคืออะไรหรอคับ เห็นมือ 2 ขายที่ 1200 บาท ของใหม่ 2พันกว่าบาท ต่อกับแบตขั่ว + -

มันคล้ายๆกับ volt stabilizer หรือป่าว เอามาติดคู่กับ volt stabilizer ได้หรือป่าวคับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ kps

• Jr. Member
  • **
Re: Hot InaZma ECO ข้างในคืออะไรหรอคับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 00:30:25 »
อยากรูัเหมือนกันครับ มีใครใช้อยู่แล้วเป็นยังไงบ้าง เห็นขายอยู่ในร้านสีส้มๆ ::)

ออฟไลน์ thanadech_kmutt

• Newbie
  • *
Re: Hot InaZma ECO ข้างในคืออะไรหรอคับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 10:01:19 »
คาปาซิเตอร์ (Capacitor) ช่วยทำให้แรงดันไฟฟ้าเรียบขึ้นครับ
พวก  volt stabilizer มันก็เหมือนกันอันเดียวกันละครับ แค่เรียกให้มันเท่ๆไปงั้นเอง
ถ้าไม่เน้นสวย ไปซื้อ DC CAPACITOR พิกัดแรงดัน 24 VDC ค่า farad เยอะๆหน่อยมาใส่ต่อขนานกับ BATTERY ก็ได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2012, 10:10:17 โดย thanadech_kmutt »