ผู้เขียน หัวข้อ: Mini Review!! แชร์ประสบการณ์เกือบเดือนที่ใช้ชีวิตอยู่กับ !!! 320d 3 Series_F30 !!!  (อ่าน 83927 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tc_Siew

• Newbie
  • *
สวยมากครับ แม่เพิ่งจองไป ตอนนี้รอสีเทา mineral grey อยู่ครับ
ที่จริงอยากได้สีดำแต่อยากลองเปลี่ยนดูบ้าง ที่บ้านเป็นเหมือนเจ้าของกระทู้เลยครับ เพราะถ้าซื้อสีดำมาจะซ้ำกะ F10 - -"

การออกแบบผมชอบข้างหน้าคันนี้มากกว่า แต่ท้ายและเส้นด้านข้าง F10 กินขาดเลยครับ

ส่วนเรื่องประตู ผมว่า F10 ปิดยากกว่านะ แต่ชอบเสียงมากเลยครับ แน่นจริงๆทั้ง2รุ่น

สีเทาดูดีแน่นอนครับ ให้ดูรูปที่ผมเคยเซฟเก็บเอาไว้ เอามาจากเว็บนอกครับ ไม่แน่ใจว่าของ Bimmerpost หรือ bimmerfest

ขอให้ได้รถเร็วๆครับ ^^

ออฟไลน์ time traveler

• Jr. Member
  • **
สำหรับผม เป็น s3 ที่สวยที่สุดแล้ว ;D ขอบคุณสำหรับ ริวิวแจ๋วๆครับ :D ;D

ออฟไลน์ chanvitjeab

• Full Member
งามแต๊แต๊ ถ่ายภาพสวยดีคับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• Hero Member
  • My Way or The Highway
ว้าว สวยมากๆ ผมว่า f30มันเป็นรถที่เฟอร์เฟคที่สุด คันนึงเลยนะ

ออฟไลน์ neuro

ขอบคุณครับสำหรับการ review ดีๆ
ชอบภายในสีแดงมากๆ
อยากได้คันนี้จริงๆเลย ติดที่เพิ่งออก c200 cgi มาได้ยังไม่ถึงสองปีเลย คิดไม่ตก

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
สวยมากครับ เบาะแดงสุดยอด ไม่ทราบว่าจองที่ไหนครับรอนานมั้ยครับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

รถโคตรรรรสวยเลยครับ :)

• Newbie
  • *
สำหรับผม เป็น s3 ที่สวยที่สุดแล้ว ;D ขอบคุณสำหรับ ริวิวแจ๋วๆครับ :D ;D
คิดเหมือนกันครับ  ;)

งามแต๊แต๊ ถ่ายภาพสวยดีคับ
ขอบคุณครับ^^

ว้าว สวยมากๆ ผมว่า f30มันเป็นรถที่เฟอร์เฟคที่สุด คันนึงเลยนะ
เห็นด้วยครับ เพราะอยู่ด้วยแล้วรักมาก  ^^

ขอบคุณครับสำหรับการ review ดีๆ
ชอบภายในสีแดงมากๆ
อยากได้คันนี้จริงๆเลย ติดที่เพิ่งออก c200 cgi มาได้ยังไม่ถึงสองปีเลย คิดไม่ตก
ขอบคุณครับ :)

สวยมากครับ เบาะแดงสุดยอด ไม่ทราบว่าจองที่ไหนครับรอนานมั้ยครับ
ของผมจอง Barcelona Motor ครับ ตั้งแต่ช่วงมอเตอร์โชว์ปีนี้ ได้รถประมาณต้นสิงหาที่ผ่านมาครับ ไม่รู้ว่าจองตอนนี้ ได้เมื่อไหร่
แนะนำตัว 328i เพราะได้ยินมาว่าราคาไม่หนีจาก 320d มากมาย น่าสนมากครับ จองช่วงนี้เห็นบอกได้ต้นถึงกลางปีหน้า
ถ้าข้อมูลผิดขออภัยครับ ^^

รถโคตรรรรสวยเลยครับ :)
ขอบคุณครับ ^^

ออฟไลน์ poohhim

• Newbie
  • *
รถในฝันเลยครับ แต่ก่อนแม่ผมเคยใช้ 318i E36 MT แต่ต้องขายไป ตอนนี้แม่ผมยังอยากได้คืนอยู่เลยครับ แม่บอกเข้าโค้ง 140 แน่นและหนึบมาก เปรียบเทียบกับแคมรี่ 2.4Qปี2003 เทียบกันไม่ได้เลยครับเรื่องสมรรถนะ

ออฟไลน์ Chernyos

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆนะครับ กะลังต่อสู้กับผู้ใหญ่ในบ้านที่ชอบเบนซ์มากกว่า แอบหวังว่าอนาคตจะได้ครอบครองรุ่นนี้เช่นกันคับผม ;D

ออฟไลน์ chaiz

สวยมากครับ รีวิวเยี่ยม จากที่ชอบ F30 อยู่แล้ว ยิ่งอยากได้ขึ้นไปใหญ่

รอปลายอายุโมเดล ราคาลง คงจะได้พบกันนะ F30 328i  8)

ออฟไลน์ NinaDaddy

• **
ขอบคุณสำหรับreviewครับ ผมอยากได้ 328i เหมือนกันครับ แต่ตอนนี้คงต้องรอไปก่อน (เพราะปีนี้ออกรถใหม่มา 2คันแล้ว)  :D

• Newbie
  • *
สวยมากครับ รีวิวเยี่ยม จากที่ชอบ F30 อยู่แล้ว ยิ่งอยากได้ขึ้นไปใหญ่

รอปลายอายุโมเดล ราคาลง คงจะได้พบกันนะ F30 328i  8)
ขอบคุณสำหรับreviewครับ ผมอยากได้ 328i เหมือนกันครับ แต่ตอนนี้คงต้องรอไปก่อน (เพราะปีนี้ออกรถใหม่มา 2คันแล้ว)  :D

ขอบคุณครับ 328i ราคาน่่าคบมากๆด้วยสิครับ T_T

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆนะครับ กะลังต่อสู้กับผู้ใหญ่ในบ้านที่ชอบเบนซ์มากกว่า แอบหวังว่าอนาคตจะได้ครอบครองรุ่นนี้เช่นกันคับผม ;D
ขอบคุณครับผม ขอให้สมหวังเช่ยกันครับผม รักแน่นอน^^

รถในฝันเลยครับ แต่ก่อนแม่ผมเคยใช้ 318i E36 MT แต่ต้องขายไป ตอนนี้แม่ผมยังอยากได้คืนอยู่เลยครับ แม่บอกเข้าโค้ง 140 แน่นและหนึบมาก เปรียบเทียบกับแคมรี่ 2.4Qปี2003 เทียบกันไม่ได้เลยครับเรื่องสมรรถนะ
ขอบคุณครับ เห็นด้วยกับเรื่องสมรรถนะ คนละเรื่องเลยครับ

ออฟไลน์ f1rstgot

รถสวยเวอร์ครับสำหรับ 320d f30 Sport Line
ของผมกำลังจะตามมาในวันที่8ตุลาคมครับ Luxury Line สีขาว เ้บาะบราวน์ ครับ
ตอนนี้ก็นั่งดูแต่รูป F30 ครับ(เป็นเหมือนกันเลย) ม๊าผมเอือนมากตอนนี้ แกบอกเป่าหูแกเช้าเย็นเลย ฮ่าๆ
ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ ถ้ารถมาแล้วขอเอามาโม้บ้างนะครับ อิอิ
ไม่ทราบว่าพี่ได้ข้อเสนอส่วนลดของแถมยังไงมั่งครับ ของผม3หมื่น(ซึ่งเค้าบอกว่าเป็นส่วนลดที่ลดเยอะที่สุดในตอนนี้ ให้เฉพาะผม คนอื่น 10-15K เท่านั้นอะครับ ไม่แถมประกันชั้น1 ของพี่เป็นไงมั่งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2012, 15:24:39 โดย f1rstgot »

หรูหราทั้งภายนอกและภายใน แต่แฝงไปด้วยความดุดันและความแข็งแกร่งตามแบบฉบับของ BMW พร้อมสะกดทุกสายตาจริงๆ สำหรับ 3 Series 2012 (F30)
ผมได้แต่นับวันถอยหลังจริงๆครับ ณ เวลานี้ ดีใจจนบอกไม่ถูก นี่ขนาดว่ารถยังไม่มา ถ้ามาแล้ว จะขนาดไหนเนี่ย *0*
สำหรับผม F30 มันคือ ซีรีส์3 ที่สวยที่สุดในรอบ30กว่าปีที่ผ่านมา นับตั้งแต่ E21-F30 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2012, 15:26:55 โดย f1rstgot »

• Newbie
  • *
รถสวยเวอร์ครับสำหรับ 320d f30 Sport Line
ของผมกำลังจะตามมาในวันที่8ตุลาคมครับ Luxury Line สีขาว เ้บาะบราวน์ ครับ
ตอนนี้ก็นั่งดูแต่รูป F30 ครับ(เป็นเหมือนกันเลย) ม๊าผมเอือนมากตอนนี้ แกบอกเป่าหูแกเช้าเย็นเลย ฮ่าๆ
ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ ถ้ารถมาแล้วขอเอามาโม้บ้างนะครับ อิอิ
ไม่ทราบว่าพี่ได้ข้อเสนอส่วนลดของแถมยังไงมั่งครับ ของผม3หมื่น(ซึ่งเค้าบอกว่าเป็นส่วนลดที่ลดเยอะที่สุดในตอนนี้ ให้เฉพาะผม คนอื่น 10-15K เท่านั้นอะครับ ไม่แถมประกันชั้น1 ของพี่เป็นไงมั่งครับ
หรูหราทั้งภายนอกและภายใน แต่แฝงไปด้วยความดุดันและความแข็งแกร่งตามแบบฉบับของ BMW พร้อมสะกดทุกสายตาจริงๆ สำหรับ 3 Series 2012 (F30)
ผมได้แต่นับวันถอยหลังจริงๆครับ ณ เวลานี้ ดีใจจนบอกไม่ถูก นี่ขนาดว่ารถยังไม่มา ถ้ามาแล้ว จะขนาดไหนเนี่ย *0*
สำหรับผม F30 มันคือ ซีรีส์3 ที่สวยที่สุดในรอบ30กว่าปีที่ผ่านมา นับตั้งแต่ E21-F30 ครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ถ้าได้มาแล้วก็มาแชร์กันนะครับ^^  ส่วนลดผมได้ไม่เยอะเท่าคุณนะ แต่มีประกัน+ฟิล์ม
อาการตอนใกล้ได้รถนี่ดีใจบ้าเลยครับ เข้าใจความรู้สึกคุณมาก55
F30 เป็น 3 series ที่สวยที่สุดแล้วสำหรับผมเช่นกันครับ ^^

ออฟไลน์ mathician

ทุกวันนี้ผมยังแยกไฟท้ายตัวนี้กับ 5 series ไม่ออกเลยครับ มว๊าาากกกกๆๆๆ อิอิ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ถ้าได้มาแล้วก็มาแชร์กันนะครับ^^  ส่วนลดผมได้ไม่เยอะเท่าคุณนะ แต่มีประกัน+ฟิล์ม
อาการตอนใกล้ได้รถนี่ดีใจบ้าเลยครับ เข้าใจความรู้สึกคุณมาก55
F30 เป็น 3 series ที่สวยที่สุดแล้วสำหรับผมเช่นกันครับ ^^
ที่บอกว่า ส่วนลดผมได้ไม่เยอะเท่าคุณ แต่มีประกัน+ฟิล์ม นี่หมายความว่าเค้าแถมประกัน+ฟิล์มให้ด้วยหรอครับ โอ้วมายก๊อด ยังไงก็พอจะขยายความให้หน่อยได้มั้ยครับ ผมงงครับ ฮ่าๆ

ออฟไลน์ Alcatraz

ทุกวันนี้ผมยังแยกไฟท้ายตัวนี้กับ 5 series ไม่ออกเลยครับ มว๊าาากกกกๆๆๆ อิอิ

นับขีดไฟท้าย

2ขีด = ซี่รี่ย์3
3ขีด= ซีรี่5

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สวยจริง

ตอนแรกชอบ E90 มากกว่า

พอเห็น F30 คันจริง ลืม E90 ไปเลย

ละมันจะมี F32 F33 อันนี้ยิ่งน่าติดตาม

ปล.F30 ดูสปอร์ต ดุดันกว่า F10 ดูหรูหรา ภูมิฐานกว่า แต่ไฟท้ายต้องให้เค้าจริงๆ

ออฟไลน์ NaNaNa

Bmw สุดยอดมากครับ ผมละชอบๆ ขนาดยังไม่ m sport นะ ยังสวยขนาดนี้

ออฟไลน์ wiizkaya

รถสวยมากครับ

ขอบคุณที่นำสิ่งดีๆมาเล่าสู่กันฟังครับ  ;D

ออฟไลน์ parin

• Newbie
  • *
รีวิวเยี่ยมมากครับ
ยินดีด้วยครับที่ได้รถสวย ใช้งานถูกใจ
ยิ่งใช้ยิ่งมีความสุข

รบกวนชี้เป้าซองใส่กุญแจด้วยครับสวยเข้ากันมากกกก

• Newbie
  • *
รีวิวเยี่ยมมากครับ
ยินดีด้วยครับที่ได้รถสวย ใช้งานถูกใจ
ยิ่งใช้ยิ่งมีความสุข

รบกวนชี้เป้าซองใส่กุญแจด้วยครับสวยเข้ากันมากกกก

ขอบคุณครับ ไปเสียตังมาจาก Barcelona Motor ครับ หนึ่งพันนิดๆ ^^

ขอบคุณที่นำสิ่งดีๆมาเล่าสู่กันฟังครับ  ;D
Bmw สุดยอดมากครับ ผมละชอบๆ ขนาดยังไม่ m sport นะ ยังสวยขนาดนี้
สวยจริง

ตอนแรกชอบ E90 มากกว่า

พอเห็น F30 คันจริง ลืม E90 ไปเลย

ละมันจะมี F32 F33 อันนี้ยิ่งน่าติดตาม

ปล.F30 ดูสปอร์ต ดุดันกว่า F10 ดูหรูหรา ภูมิฐานกว่า แต่ไฟท้ายต้องให้เค้าจริงๆ
ขอบคุณครับ ;D

ออฟไลน์ nirvanapoint

อยากได้บ้าง

แต่ว่าทำไมเห็นมีแต่เบาะแดงกันทั้งนั้นเลย
ไม่ทราบว่ามีเบาะสีอะไรให้เลือกบ้างอะครับ  ;D

ขอบคุณสำหรับรีวิวสวยๆครับ

ออฟไลน์ KIK_BOSE

เจอ BMW ทีไรผมชอบโคมมากๆ หน้า+หลัง มันเข้าก๊านเข้ากัน แล้วก็ดูหนุ่มมาก โหดขิงๆ 5555+

ออฟไลน์ boontarin

• Newbie
  • *
ก่อนอื่นต้องขอชมว่า iPhone ถ่ายรูปไม่แพ้กล้องดีดีเลยจริงๆครับ เพราะส่วนตัวผมก้อชอบใช้มันถ่ายรูปเหมือนกันครับ

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ตอนแรกผมก้อกะว่าจะรอตัวนี้ออก ปรากดว่า เห็นหลายอย่างแล้วไม่ชอบใจครับ โดยเฉพาะตรงกระโปรงหน้างุ้มๆ แล้วยิ่งรุ่น M-Sport ไม่เข้ามาซะทีเนี่ย เคืองมากครับ
แถมอย่างที่ จขกท ว่า ล้อมัน 17" เองง่ะ ผมก้ออยากได้ใหญ่กว่านั้นเหมือนกัน แหม่ Sport Line ทั้งที งกซะไม่มีมเลย BMW Thailand 555
แต่อย่างน้อยท่อที่เค้าให้มาก้อยังสวยกว่า 320d E90 นะครับดีใจได้ ฮาๆ

สุดท้ายผมเลยตัดสินใจออก E90 ครับ ด้วยอีกเหตุผมลนึงผมคิดว่า รถที่มีขายมาระยะนึงแล้วเค้าจะแก้ปัญหาจุกจิกไปบ้างแล้วด้วย

แต่ตัวนี้ ผมก้อชอบอยู่หลายจุดครับ โดยเฉพาะไฟท้าย สาำหรับผม ผมว่ามันสวยกว่า F10 ซะอีกครับ
มันสวยแบบ โคตรๆๆๆๆๆ เลยอ่ะครับ แต่สงสัยว่า E90 มีไฟเลี้ยวทั้งหน้าหลังเป็น LED แล้ว ทำไม F30 ทำอย่างงี้ซะได้
ชอบตรง function เตะตูดแล้วเปิดกระโปรงด้วยครับ มันมีประโยชน์มากๆเลย อยากได้มั่ง
ชอบตรงที่รุ่นนี้มันจะมี turbo boost meter ให้ดูด้วยอ่ะครับ ผมว่าถ้าเปิดเอาใว้ดูเวลาขับ น่าจะเพลินดีแท้ ไม่ต้องเสียตังไปซื้อมาติด แถมเนี๊ยบดีด้วย เหมือนรถซิ่งมีตระกูล
แต่ไม่ชอบหน้าตาจอมันที่เหมือน iPad ฝังคอนโซลกลางเลยอ่ะครับ อยากรู้เวลาขับไปแดดจัดๆ มองเห็นจอมั๊ยครับ ผมสงสัยมานานมากก
ชอบภายในด้วยครับ ดำแดง บรมจี๊ดๆๆๆๆ สวยมากครับ ดูไม่เบื่อแน่นอน

จะรอดูรุ่น M-Sport นะครับ อิอิ ผมเห็นพวงมาลัยละ สวยมากเลย ล้ำสุดๆ

แต่โดยส่วนตัว ผมว่ารุ่นนี้มันดูดุก้อจริง แต่ดูดุแบบผู้ใหญ่ ตัวเก่า E90 มันดูไม่ดุเท่า แต่มันดูเกเรแลักวนทีนมากกว่าอ่ะครับ เหมือนเวลาวิ่งไปไหนก้อจะกวนเค้าไปทั่ว เหอเหอ
Freedom is the rights of all sentient beings.

ออฟไลน์ Grimme

• **
รอๆๆๆ เหมือนกันคับ ได้แต่นั่งดูรูปกะคลิป ไปวันๆ555  ผมจองดำ/เบาะดำไป sport line แต่พอมาเห็นกระทู้นี้แล้วเครียด อยากได้เบาะแดงมั่งแล้วอ่า😭

ออฟไลน์ Sappe!

ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ

อยากได้ไว้สักคัน ต้องรอมีโอกาสก่อนละกัน  :D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ TK2003

• พ่อลูกสอง
สวยมากครับ ผมก็รอสีดำเบาแดงเหมือนกันครับ
วันนี้ "หลุม รอบๆตัวเรา มีกี่หลุม พยายามถมให้หมด" และ "อย่าขุดหลุม ฝังตัวเราเอง"

ใครเป็น "หลุม" คุณ "จงถมให้เต็ม" อย่าได้ "สูงแต่ผู้เดียว"