ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้เจอรถจอดขวาง แต่เข้าเกียร์ Pดึงเบรกมือ เซ็ง  (อ่าน 11733 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kanui

• Newbie
  • *
ขออนุญาตแชร์หน่อยครับ

วันนี้เจอกรณีนี้   เสียเวลารอตั้งเป็นชั่วโมง   กว่าจะออกได้
แต่ไม่เห็นหน้าเจ้าของรถหรอกครับ  รอคันข้างๆ 2 คันออก  ถึงจะเบี่ยงออกได้
เจอพวกแบบนี้แล้วเซ็งครับ 
ถ่ายรูปประจานในเฟสบุคตัวเองไปแล้ว  อยากเอาลงประจานทึ่อื่นเหมือนกัน (ในนี้)
แต่ไม่รู้ทำได้ไหมครับ

เอาเป็นว่า Civic FD  สีบอร์นเงิน  ทะเบียน  น่าน   ที่จอดรถในจุฬา   ตรงที่กำลังก่อสร้าง  แถวศศิน

ลืมตัวน่ะมันก็เกิดได้  แต่ช่วยมีสติก่อนจะลงจากรถได้ไหม  ว่าจอดขวางคนอื่นอยู่
ถ้าขับรถแล้วไม่มีสติ  อย่าขับเลยครับ  อันตรายต่อตัวเองและคนอื่น

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
เข้าเกียร์ P ยังพออนุโลมว่าลืมได้

แต่ใส่ เบรคมือย้ำเข้าไปอีก ท่าทางจะรีบและลืมตัวสุดสุด

แต่ก่อน หากเจอรถใส่เกียร์ P จอดขวางอยู่และต้องรีบไปทำธุระ ผมและเพื่อนจะยกซุ้มล้อ 4 ฝั่ง 4 คน แล้วเคลื่อนรถออกไปได้

แต่ต้องใช้แรงพอควร

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
อ่อนิสัยแบบนี้ ผมเคยครับปล่อยลมยางกับถอดล้อเลย ถือว่าไม่มีมารยาทในการจอดรถและผมไม่กลัวด้วย!

syamana

ลากครับต้องลากครับหารถมาลากครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เจอพวกใส่p+เบรคมือนี่เหนื่อยเลย
ผมเคยเจอบนห้างครับ
เรียกยามมาช่วย
โชคดีแค่ใส่ P
รถ Soluna ตัวแรก
ยามก็เอาแม่แรงจระเข้มายกหน้าขึ้นแล้วเข็นออก
บางทียามก็ปล่อยไก่ยกล้อหน้าของ BMW ก็เคยเจอ(เข็นไม่ไป)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ hutzero

เคยเห็นที่โรงพยาบาลธรรมศาสตร์ รถเก่งจอดขวางรถพยาบาลที่จะรีบไปรับผู้ป่วยฉุกเฉิน
พวกยามแกเรียกสิบล้อที่จอดอยู่ริมถนนแถวนั้นมาลากออกไปเลย
ก่อนลากปล่อยลมยางหมดเลยด้วย   บดถนนกระจุยครับ 

ออฟไลน์ Headman

เป็นผมคงฝากรอยกรีด งามๆ ไว้ในบริเวณที่ทำสียากๆ หรือไม่ก็กรีดฟิล์ม ปล่อยลมยางมากกว่าครับ 555555 ;D
เรารักจ่าโท :))))

keanetona

ผมว่าห้างสรรพสินค้าหรืออาคารจอดรถต่างๆน่าจะมีแม่แรงได้แล้วครับ เอาไว้จัดการกับพวกมักง่ายโดยเฉพาะ

ส่วนที่จอดขวางหน้าบ้าน ตอนนี้แม่แรง2ตันราคาหลักร้อยบาทครับ ลากไปจอดไกลๆให้เจ้าของคลั่งเล่นเวลากลับมาไม่เจอรถ

ออฟไลน์ YenChar

ลมยางมันเก่าแล้วครับ
วิ่งไปนิดหน่อย รู้ตัวแล้ว

เอากากบาท คลายน๊อตล้อ เอาแค่หลวมๆ
วิ่งๆไป เด่วรู้กัน

keanetona

ลมยางมันเก่าแล้วครับ
วิ่งไปนิดหน่อย รู้ตัวแล้ว

เอากากบาท คลายน๊อตล้อ เอาแค่หลวมๆ
วิ่งๆไป เด่วรู้กัน

หรือว่าจะแกะตะกั่วถ่วงล้อดีครับ ขับช้าๆไม่รู้ แต่80+เมื่อไหร่จะสั่นเป็นเจ้าเข้า

ออฟไลน์ Pisces

• Jr. Member
  • **
โหดกันจังเลยครับ
ส่วนตัวผมมองว่าคนพวกนี้ 90%ไม่ได้ตั้งใจนะครับ ลองคิดว่าเป็นเราเองถ้ากลับมาเจอรถตัวเองโดนกรีดหรือโดนปล่อยลมนี่ ผมว่าช็อคนะ
เอาแค่เขียนเตือนหรือด่าๆกันหน่อยก็น่าจะพอนะครับ

ออฟไลน์ boyperapon

• Jr. Member
  • **
ส่วนตัวผมมองว่าคนพวกนี้ 90%ไม่ได้ตั้งใจนะครับ ลองคิดว่าเป็นเราเองถ้ากลับมาเจอรถตัวเองโดนกรีดหรือโดนปล่อยลมนี่ ผมว่าช็อคนะ
เอาแค่เขียนเตือนหรือด่าๆกันหน่อยก็น่าจะพอนะครับ
:) :)

ออฟไลน์ peterpooo

• Newbie
  • *
ผมก็เคยเจอครับ ใส่ p ไว้ ยามบอกให้นั่งแท็กซี่กลับ แล้วค่อยมาเอารถ ผมเลยบอกผู้จัดการซะ

ใส่pแม่แรงยกลากไม่เหนื่อยมาก แต่เจอ ใส่เบรคมือเข้าไปอีกนี่ ไม่ไหวจะเคลียร์ - - น่าโมโหแทน

ออฟไลน์ Kanui

• Newbie
  • *
เป็นผมคงฝากรอยกรีด งามๆ ไว้ในบริเวณที่ทำสียากๆ หรือไม่ก็กรีดฟิล์ม ปล่อยลมยางมากกว่าครับ 555555 ;D

อยากจัดเหมือนกันครับ  แต่บริเวณนั้นมันที่โล่งแจ้ง  แล้วก็มีคนเดินไปเดินมาเยอะไปหน่อย

(แอบเซ็งนะครับเนี่ย)

-----------------------------------------------------------------------

โชคดีครับที่วันนี้ฝนตกอากาศเย็น  แล้วก็ผ่านช่วงเวลาที่เคร่งเครียดไปแล้ว  สุดท้ายก็เลยแค่เขียนด่าแปะเอาไว้
(เชื่อว่าเจ้าของมาเห็น   รู้ตัวนึกได้ว่าทำอะไรไว้  ก็คงไม่อยากจะอ่าน  สุดท้ายก็ขยำทิ้งไว้แถวนั้นแหละ)

แต่ถ้าอากาศร้อน  หรือมีนัดสำคัญเอาไว้  ผมก็คงไม่ยอมเหมือนกันครับ  

อย่างที่บอกไว้ตอนแรกแหละครับ

จะขับรถก็ช่วยมีสติกันหน่อย  มีสติรู้ว่าทำอะไรอยู่  จอดตรงไหน  จอดยังไง
ซึ่งผมเอง  เวลาไปจอดแบบนี้  จะดูให้ดีๆ เสมอ ว่า "เข้า N ปลดเกียร์ว่าง  ล้อตรง"
เท่านั้นยังไม่พอนะ  ยังต้องลองไปเข็นรถตัวเองด้วยนะครับว่ามันเข็นไปไหม
เข็นหน้า-หลัง สักนิดหน่อย  แล้วก็ดูด้วยว่าถ้าเข็นแล้วมันเกิดไหลไม่หยุด  ก็จะได้รีบย้ายที่จอด
ป้องกันปัญหาจากการบังหน้ารถคนอื่นเขา  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2012, 21:45:33 โดย siamboots »

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
พวกนี้มันน่าเอาคัตเตอร์กรีดซิลิโคนกระจกหน้าออกแล้วเข้าไปปลดเกียร์จริงๆ  >:( >:(
Test ..

gunz13096

ทำไมกระทู้มันเริ่มดราม่าซะแล้ว :-\

ออฟไลน์ Headman

จะว่าไป ผมก็ ไม่เคยจอดรถขวางอะไรแบบนั้นอ่ะนะครับ ถ้าผมขวาง คงไม่มีใครเอาผมออกได้เหมือนกัน
รถผม พอจอดแล้วมันจะหมอบติดดินเลย ต้องอย่างน้อย 2 คน ถึงจะทำให้มันขยับได้อ่ะครับ แฮๆ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Action

เจอบ่อยในห้างครับ ประกาศแล้วก็เงียบ นั่งรอ เดินรอ ซื้อ KFC มาแทะก็ยังไม่มา

สรุปสุดท้ายมันก็มา ก็เลยฝากความทรงจำดี ๆ ให้เจ้าของรถที่จอดเช่นนั้นไป

ไม่อยากจะทำอะไรที่สุ่มเสียงเท่าไหร่ครับ ได้ไม่คุ้มเสีย เอาแค่เบา ๆ ก็พอแล้ว ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Niceguy_C

เจอเหมือนพี่เมื่อวานเลย น้องแกน เซ็งมากๆ

ออฟไลน์ crazynut

• Newbie
  • *
ที่เดอะมอลล์โคราชเจอบ่อยมาก ทั้งๆที่มีช่องจอดว่างเหลืออีกเยอะ เคยถามพี่ยามแกบอกว่า เคยบอกเจ้าของรถไปหลายคนแล้วว่าให้จอดในช่องจอด ได้รับคำตอบมาเหมือนกันเลยว่า "กลัวคนอื่นมาจอดบัง ขี้เกียจเข็น"

ออฟไลน์ john

เคยแต่เอากระดาษเขียนแปะไว้หน้ารถที่จอดขวางเอาที่ปัดน้ำฝนหนีบเตือนว่าจอดขวางคนอื่นไว้แล้วผมไปเดินเล่นรอครับ หนักกว่านี้ยังไม่กล้าลอง

ออฟไลน์ Jameskungz

• Newbie
  • *
    • http://facebook.com/jameskungz

ผมก็เห็นด้วยนะ ว่าบางทีเค้าอาจจะลืม ไม่ได้ตั้งใจ ถ้าเราลืมขึ้นมามั่ง แล้วกลับมารถก็ช็อคเหมือนกัน
ใจเย็นๆกันหน่อยครับ  

ออฟไลน์ mathician

ทำไมกระทู้มันเริ่มดราม่าซะแล้ว :-\
วู้ววววววว

ออฟไลน์ veronic

ก็เข้าใจนะครับ ผมเคยโดนที่สนามบิน ก็หงุดหงิด เซ็ง โมโห แต่ถ้าจะระบายจริงๆ อย่างมากก็เขียนกระดาษแปะไว้ ขืนไปทำอะไรอันตรายกับการขับขี่ เดี๋ยวเกิดเค้าขับไปแล้วตายขึ้นมา เราจะบาปไปซะเปล่าๆ จะไปทะเลาะตรงๆตอนเจอมากก็ไม่ไหว คนสมัยนี้ นิดหน่อยก็ชักปืนยิงกัน ไม่อยากเสี่ยงตายด้วยเหตุผลขี้ปะติ๋ว ชีวิตมีค่ากว่านั้นเยอะครับ

ออฟไลน์ redsun

เอาสติ๊กเกอร์คำหยาบ แปะท้ายรถมัน :P

ออฟไลน์ myalexxp

คนเรามันลืมกันได้ครับ

เคยเจอเหมือนกัน แต่ในกรณีผม เค้าจอดขวางแต่ดันทำกุญแจหาย

ผมก็ยืนรอ สุดท้ายผมเป็นคนช่วยหาช่างมาเปิดรถให้ สุดท้ายก็ได้เป็นเพื่อนกันอีกคน

ใจเย็นๆกันสักนิดนะครับ

บางทีเค้าอาจเป็นผู้หญิง ตัวเล็กๆ น่ารักๆ ก้ได้นาา :D

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
เป็นผมเจอคงเซ็งจิต คงมีการทำมิดีมิร้ายเกิดขึ่้นแน่นอนถ้าแถวนั้นไม่มีกล้อง

ออฟไลน์ YenChar

ถ้ารีบๆแล้วโดนจอดปิดช่อง จะซึ้งครับ

บางคน โดยเฉพาะมนุษย์ป้าตามห้าง ขี้เกียจเดิน
ช่องว่างๆมีไม่จอด เพราะไกล ไม่อยากเดิน จอดขวางใกล้ๆทางเข้าออกห้าง
จัดหนักครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight

เห็นด้วยครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ 2k

เป็นผมเจอแบบนี้ต้องสั่งสอนอย่างแรง!!! ฉี่รดล้อให้ครับ4ด้านซะเลย ฮ่าๆๆๆ  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com