ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่าเพื่อนๆที่ขับ cruze. 1.8 LTZ รุ่น MY 2012 ใช้รถแล้วรู้สึกเป็นไงกันบ้างครับ  (อ่าน 8024 ครั้ง)

ออฟไลน์ ZoDiAc`ZynC

• Newbie
  • *
อยากรู้ว่าเพื่อนๆที่ขับ cruze. 1.8 LTZ รุ่น MY 2012  ใช้รถแล้วรู้สึกเป็นไงกันบ้างครับ
มีปัญหากันบ้างหรือป่าวครับ
แล้วถ้ามีปัญหา เกี่ยวกับเรื่องอะไรบ้างครับ
รบกวนช่วยแชร์ประสบการณ์ให้ฟังเป็นวิทยาทานหน่อยครับ

ออฟไลน์ Navapol11za

• Jr. Member
  • **
ถามด้วยคับ สนใจ1.8 ls at อยากทราบว่าตอนนี้มีส่วนลดบ้างไหมคับ แล้วแถมอะไรบ้างคับ อยากได้ประกัน ฟิมล์ ละก็ส่วนลดเงินสดคับ ใครได้ส่วนลดเยอะๆมั่ง เยอะสุดเท่าไรคับ ดอกเบี้ยเท่าไรคับ ขับขี่เป็นไงคับ กินนำ้มันมากไหม ชอบสีดำคับ เห็นทีไรต้องเหลียวมองตลอดเลยคับ

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
เคยขับ 1.8 ตัวท๊อปของเพือนแต่ไม่ใช่ my 2012

บอกได้ว่าช่วงล่างดี เก็บเสียงดี

ภายในเทียบกับ civic รุ้สึกว่าอึดอัดกวา fd โปร่งโล่ง สบาย

cruze เป็นรถที่เยอะ และ หนัก

อัตราเร่ง civic ดีกว่า

• Newbie
  • *
ถามด้วยคับ สนใจ1.8 ls at อยากทราบว่าตอนนี้มีส่วนลดบ้างไหมคับ แล้วแถมอะไรบ้างคับ อยากได้ประกัน ฟิมล์ ละก็ส่วนลดเงินสดคับ ใครได้ส่วนลดเยอะๆมั่ง เยอะสุดเท่าไรคับ ดอกเบี้ยเท่าไรคับ ขับขี่เป็นไงคับ กินนำ้มันมากไหม ชอบสีดำคับ เห็นทีไรต้องเหลียวมองตลอดเลยคับ

ผมจองรุ่น 1.8 LTZ สีดำไปแล้วครับ  ส่วนลดไม่มีนะครับ  ส่วนเรื่องแถมผมก็ได้
1.ประกันชั้น 1
2.ผ้ายางปูพื้น
3.คิ้วกันสาด
4.กรอบป้ายทะเบียน
5.สเกิร์ต (ชุดแต่งรอบคัน)
6.ฟิมล์ 3 M

ดอกเบี้ยก้อขึ้นอยู่กับว่าเราผ่อนกี่เดือนอ่าครับ  ถ้า 48 เดือนก้อ 2.45 (ของผมนะ) 

ส่วนเรื่องขับผมลองขับแต่รุ่น 2.0 ครับ อัตราเร่งดี เหยียบเป็นมา พุ่งเรยละ  มุดซ้าย ขวา นิ่งมากครับ (แต่งบไม่พอเรยต้องลดมา 1.8 T_T)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
เคยลองทั้ง1.8 2012   2.0 2011    2.0 2012 เลยคับ

ที่เหมือนๆกันคือช่วงล่างไม่แข็งแต่นิ่งมาก ขับเร็วมั่นใจ

แต่เครื่อง1.8กดแล้วไม่พุ่ง ความเร็วจะค่อยๆไล่ขึ้นอยากแรงมากต้องกดคันเร่งลึกๆๆเลย
2.0 2011  ไม่ต้องกดคันเร่งลึกมาก กดแล้วต้องรอแปปนึงดึงแรงพอสมควร
2.0 2012 กดแล้วรอนิสสนึงแล้วดึงแรงกว่า2011 แต่หลังไม่ค่อยรู้สึกแต่ดูเข็มไมล์นี่แทบกวาดเลยขึ้นเร็วจริงๆคับ

ออฟไลน์ Nuzz

• Full Member
ผมขับ 1.8 LT อยู่ครับ

ช่วงแล่ง แน่น หนึบดีครับ ปัญหาต่างๆ ที่พบในตัว 2011 ที่ใน club บ่นๆ กัน เช่นเรื่องท่อส่งน้ำมัน หรือเรื่อง กระโปรงหน้ากดทับ plastic อะไรซักอย่างทำให้แตกหัก ก็ได้ถูกแก้ไขแล้วครับ

เรื่องสมองกลเกียร์ ไม่แน่ใจว่าแก้ไขหรือเปล่า แต่ก็อย่างที่หลายๆคนบอกว่า เหยียบแล้วมันไม่ค่อยพุ่ง (ผมเทียบกับ Altis คันเก่า) ส่วนการเปลี่ยนเกียร์จากเกียร์สูงไปต่ำ ก็มีกระตุกให้รู้สึกอยู่บ้าง แต่อัตราเร่งผมว่าใช้ได้นะ

เรื่องช่วงล่าง บอกได้เลยว่า แน่นหนึบจริงๆ ขับแล้วรู้สึกมั่นใจกว่าคันเก่าเยอะครับ

โดยรวมค่อนข้างพอใจครับ เสียอยู่ 2 อย่างคือ กินน้ำมันชะมัด ผมขับมา(ชานเมืองสมุทรปราการ) 2000+ km ยังไม่ได้เคยได้เกิน 9 km/L เลยครับ  :( :( อีกอย่างคืัอ มันเป็นรถที่ขับดี แต่นั่งไม่สบายเอาซะเลยครับ ขับแล้วเมื่อยก้น เมื่อเข่าชะมัด

ออฟไลน์ Gentleman

• Newbie
  • *
ของผม 1.8LS 2012
อัตตรากินนำ้มันผมเฉลี่ยที่12-15 km/Lเส้นเพรชเกษม-กาญจนา (อยู่ที่ลักษณะการขับขี่ของแต่ละคนครับ)
ส่วนปัญหาจุกจิกต่างๆของตัว2011รถผมยังไม่เจออะไรครับ รับรถเดือนสิงหา (เดือนเดียวเองหรือยังไม่ออกอาการหว่า 555)
มีปัญหาอย่างเดว ไปตรงไหนมีแต่คนจ้องอย่างกะไม่เคยเหน

• Newbie
  • *
ของผม 1.8LS 2012
อัตตรากินนำ้มันผมเฉลี่ยที่12-15 km/Lเส้นเพรชเกษม-กาญจนา (อยู่ที่ลักษณะการขับขี่ของแต่ละคนครับ)
ส่วนปัญหาจุกจิกต่างๆของตัว2011รถผมยังไม่เจออะไรครับ รับรถเดือนสิงหา (เดือนเดียวเองหรือยังไม่ออกอาการหว่า 555)
มีปัญหาอย่างเดว ไปตรงไหนมีแต่คนจ้องอย่างกะไม่เคยเหน

ชอบปัญหาอันหลังสุดเนี่ยล่ะ. ฮ่าๆๆๆๆๆ. ขอให้มันเกิดกับรถผมมั่งน้า อิอิ

ออฟไลน์ escapeboy

• Newbie
  • *
ตอนขับก็สบายดีครับ แต่ไม่ชอบไฟของปุ่มสตาร์ท ที่มันแยงตาตอนกลางคืน พอเปลี่ยนมาเป็นคนนั่ง เชียงใหม่-กทม. เจ็บตูดมากครับ ส่วนรองนั่ง บาง และแข็ง อัตราเร่งต่างๆ ก็ไม่ได้หวือหวามาก เกาะถนนดีกว่า CIVIC ข้อสังเกตุ ก่อนซื้อคือ พวกชิ้นส่วนภายใน พลาสติกแข็งโป๊ก ประกอบไม่ค่อยเนียน แถวๆ ไปส่องแผนที่หลังขา ตรงแผงหลังคาจะเบี้ยวๆ เกือบทุกคันเลยครับ (ความเห็นส่วนตัวนะครับ) / ปัญหาจานดิสเบรคมีเสียงดัง ใช้ไป 60000 กม. ขายไปแล้วครับ

• Newbie
  • *
ตอนขับก็สบายดีครับ แต่ไม่ชอบไฟของปุ่มสตาร์ท ที่มันแยงตาตอนกลางคืน พอเปลี่ยนมาเป็นคนนั่ง เชียงใหม่-กทม. เจ็บตูดมากครับ ส่วนรองนั่ง บาง และแข็ง อัตราเร่งต่างๆ ก็ไม่ได้หวือหวามาก เกาะถนนดีกว่า CIVIC ข้อสังเกตุ ก่อนซื้อคือ พวกชิ้นส่วนภายใน พลาสติกแข็งโป๊ก ประกอบไม่ค่อยเนียน แถวๆ ไปส่องแผนที่หลังขา ตรงแผงหลังคาจะเบี้ยวๆ เกือบทุกคันเลยครับ (ความเห็นส่วนตัวนะครับ) / ปัญหาจานดิสเบรคมีเสียงดัง ใช้ไป 60000 กม. ขายไปแล้วครับ

ใช้ไปตั้ง 6 หมื่นโลนี่เป็นรุ่น 2011 หรือ 2012 ครับท่าน

ออฟไลน์ escapeboy

• Newbie
  • *
2011 ครับ แต่ฟีลลิ่งคงไม่ต่างกันกับ 2012 มากมายหรอกนะครับแค่มาแชร์ประสบการณ์นะคับ

• Newbie
  • *
2011 ครับ แต่ฟีลลิ่งคงไม่ต่างกันกับ 2012 มากมายหรอกนะครับแค่มาแชร์ประสบการณ์นะคับ

ขอบคุณครับผม