ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ Freed MC หน่อยครับ  (อ่าน 3217 ครั้ง)

ออฟไลน์ samgler

• Full Member
สอบถามเกี่ยวกับ Freed MC หน่อยครับ
« เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 14:46:30 »
1) EL คุ้มไหมครับกับราคาที่เพิ่มขึ้นแสนกว่าบาท (ได้จอกลาง, กล้องหลัง และเบาะหนังมา)
2) จอด้านหน้า (Touch Screen 7") ดู VDO ได้ไหมครับ (ใส่เกียร์ P) เพราะเห็นในโบว์ชัวร์เขียนว่า MP3 อย่างเดียว
3) ประตูไฟฟ้าของ Freed มีระบบป้องกันหนีบไหมครับ เพราะผมอ่านในโบว์ชัวร์ไม่เห็นระบุไว้ แต่ของอินโด เขียนไว้ชัดเจนเลย (Anti-Pinch Function)

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ bluewish

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถามเกี่ยวกับ Freed MC หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 15:51:57 »
1) EL คุ้มไหมครับกับราคาที่เพิ่มขึ้นแสนกว่าบาท (ได้จอกลาง, กล้องหลัง และเบาะหนังมา)
2) จอด้านหน้า (Touch Screen 7") ดู VDO ได้ไหมครับ (ใส่เกียร์ P) เพราะเห็นในโบว์ชัวร์เขียนว่า MP3 อย่างเดียว
3) ประตูไฟฟ้าของ Freed มีระบบป้องกันหนีบไหมครับ เพราะผมอ่านในโบว์ชัวร์ไม่เห็นระบุไว้ แต่ของอินโด เขียนไว้ชัดเจนเลย (Anti-Pinch Function)

ขอบคุณมากครับ

1.เป็นผมๆเอาตัวล่าง แล้วกำเงินที่เหลือไปจัดของต่างๆเอาเอง ได้ถูกกว่า ดีกว่า
2.จอหน้าอ่านได้แต่จาก usb เท่านั้น อ่านแผ่นไม่ได้ครับ (ไม่มีช่องใส่แผ่น)
3.มีระบบป้องกันการหนีบครับ

ออฟไลน์ Ji.Cl.

• Sr. Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับ Freed MC หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 20:41:38 »
แล้วแต่ว่าเราพอใจไหม ถ้าพอใจใน SE ก็เอา SE พอครับ ถ้าไม่พอใจ ก็จัด EL ดีกว่าครับ ขึ้นอยู่กับว่าจะได้ใช้จริงไหม

จอกลาง (พาครอบครัวออกต่างจังหวัดบ่อยไหม) // กล้องหลัง (ลองไปขับที่ศูนย์ดู ถอยยากไหมถ้ามีมีกล้อง)

เบาะหนัง (มีเด็กหรือผู้สูงอายุที่อาจทำน้ำหก หรืออะไรก็ตามที่ทำให้รถสกปรกได้ไหมล่ะครับ) ขึ้นกับความจำเป็น ผมตอบไม่ได้

แต่ในความเห็นผม ผมเห็นไม่เหมือนกับคุณ bluewish ครับ ขัดแย้งอย่างสิ้นเชิงด้วยครับ (ขออภัยคุณบลูวิชครับ)

หากต้องการออปชั่นใน EL ให้จัด EL อย่าเอา SE ไปทำเพิ่มเองข้างนอกเด็ดขาด นี่คือคำแนะนำจากความคิดและประสบการณ์เท่าที่ผมมี

รถพ่อผม เปลี่ยนเบาะกำมะหยี่เป็นหนัง ใช้ดีอยู่ 5 ปี ตอนนี้แผงประตูลุ่ย ตะเข็บและรอยต่อปริกระจุย ในขณะที่เบาะเก่าใช้มา 10 กว่าปีไม่มีปัญหาอะไรเลย

ตอนทำเบาะสภาพยังนิ้ง (อายุรถพ่อ 16 ปี)

วิทยุเทปเปลี่ยนเป็นซีดี ใส่กล่อง DIN กลับไม่ดี ค่อยๆ ทรุดลงมา ตอนนี้เห็นแผงเหล็กที่อยู่"ใน"คอนโซลชัดเจน

รถพ่อไม่ได้เจาะจอกลาง แต่เคยมีกรณีเจาะทะลุหลังคากันมาแล้ว หาดูได้ตามคลับรถต่างๆ ถ้าเจอแบบนี้ ใครรับผิดชอบล่ะครับ?

หากต้องการออปชั่นของ EL จัดไปเลยครับ มันใช้สบายใจกว่า และถ้ามีปัญหาอะไรสามารถโวยได้สบายใจกว่า

ไม่ต้องมานั่งตรวจว่าเป็นที่เราไปติดเพิ่มมาหรือไม่ หรือถ้ายังไม่เชื่อ ลองเปิดเว็บรถมือสองดูครับ

รถ 7-8 ปีไปแล้ว ถ้าให้เลือกระหว่างรถสภาพเดิมๆ กับเปลี่ยนใหม่หมดรอบคัน คุณเลือกคันไหนครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 20:56:17 »
ผมจัด EL แล้วครับ ถ้ายังไงจะมา review ครับ