ผู้เขียน หัวข้อ: Ford Focus 2.0 Sport+ 2011 (Photo+Feeling เล็กๆน้อยๆ)  (อ่าน 67824 ครั้ง)

ออฟไลน์ dewz

• Full Member
Ford Focus 2.0 Sport+ 2011 (Photo+Feeling เล็กๆน้อยๆ)
« เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 08:08:20 »
Model Detail

Body Generation : MarkII Facelift
Fuel Type : Benzene FlexFuel E85
Engine : 2.0 Duratec
Transmission Type : Sequential Sports Shift 4Matic
Body Style : Hatchback 5 Doors
Grade : Sport+
Model Year : 2011
Body Color : Panther Black

Exterior Part
Original Focus Sport+ Front Bumper Asia Type with DRL Foglamp Cover OEM
Side Skirts Original Focus ST MKII FL 5 Doors
Rear Skirt Genuine Ford Accessories Rear Spoiler ST MKII FL
Quad Exhaust Panomheader Chonburi
Headlamp Bi-Xenon Retrofit by thaihidretrofit by use items from Mercedes Benz C-Class W204 and Side Projector light W212
with HID Bulbs 5000K 3400 Lumen OSRAM Cool Blue Intense (CBI)
Taillamp Genuine Ford Accessories From UK
Wheels Genuine Focus ST Rim 18"

Interior Part
Original Focus Sport+ 2011 Last Model
LED Light kits
Audio Head Unit JVC KW AV70BT 2 din DVD Monitor
Navigation Samsung Galaxy SII by Speednavi Hyndai
Record Camera HD DVR     

การออกแบบภายนอกแบบ kenetic design แต่ไม่ล้ำสมัยเท่าเจ้า 2012

ล้อแม๊กลาย Y-Design 5 Spoke 18" แท้จากเจ้า ST Facelift นำเข้าจากประเทศอังกฤษ

ไฟหน้าเอาไปรีโทรฟิตใส่ Bi-Xenon Projector ของเดิมเป็น Reflector Halogen

ด้านข้างครับมีสเกิร์ตมาพร้อมจากโรงงาน

โลโก้ Euro R จาก Honda ครับ

ด้านหลังมาพร้อมสเกิร์ตจากโรงงานครับ

DRL ตรงรุ่น

ไฟท้าย LED ของ ST ครับ

Spoiler ท้าย ST มาจากโรงงานเหมือนกัน

ภายในดูโบราณๆครับ

ไฟเพดานตอนหลัง ต้องติดเพิ่มเองไม่มีมาให้ครับ

Scruff Plate จากโรงงาน

แอร์ดิจิตอล แยกซ้ายขวา (DVD ติดตั้งเองครับ)

สวิกไฟแบบรถยุโรปทั่วไป มีระบบ Auto เปิดปิดไฟหน้าอัตโนมัติ

ขุมพลัง 2.0 Duratec พร้อมเกียร์ 4 Speed และมี Manual Mode (มีค้ำโช๊คหน้าติดตั้งมาให้จากโรงงานเลยครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2016, 15:38:14 โดย dewz »

Re: รถที่ไม่ค่อยมีใครเหลียวมอง My Ford Focus 2.0 Sport Hatchback 2011 [PIC]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 17:54:30 »
ขอพูดถึงข้อดีข้อด้อยของเจ้าโฟกัสโฉมเก่านี้ โดยดูกันเฉพาะตัวรถ อย่าไปมองอย่างอื่นนะครับ มองแล้วช้ำครับ อิอิ

ข้อดี

หน้าตาเส้นสายรอบคันที่เป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัว แบบ kenetic design เช่นเดียวกับตัว 2012 ดูสวยเรียบๆลงตัว โดยที่ไม่ต้องตกแต่งเพิ่ม

ด้วยการออกแบบที่ค่อนข้างไม่ล้ำสมัยมากนัก สำหรับผมคิดว่ามันจะทำให้อยู่ได้นานๆ โดยที่เก่ายังไงก็ยังดูดีอยู่

ช่วงล่างที่เซ็ตมาค่อนข้างดี และออกสปอร์ตๆหน่อย ไม่นิ่มมาก จัดว่าแข็งเลยหล่ะ แต่ทำให้มั่นใจมากเมื่อทำความเร็วสูงๆและมุดๆ

วัสดุภายในเป็นแบบนิ่ม และดูไม่น่าเกลียดมาก เบาะหนังสีดำ แต่เสียดายไม่ใช่ไฟฟ้า

ลำโพงเสียงค่อนข้างดี แค่ได้ฟร้อนที่มีกำลังขับถึงๆหน่อย ดีขึ้นราวกับฟ้ากับเหว

มีแอร์หลัง แต่อยู่ต่ำไปหน่อย

ห้องเก็บของด้านหลังกว้างดี จุได้เยอะ

มีระบบ auto light sensor และ rain sensor สะดวกขึ้นเยอะ ทำงานตอบสนองค่อนข้างดี รู้สึกไว

ระบบปรับอากาศแบบดิจิตอล แยกอุณหภูมิอิสระซ้ายขวา Dual Zone มีฮีตเตอร์ในตัว เย็นเร็วดี

พวงมาลัยคมมาก ตอบสนองดี ขับช้าจะเบาขับเร็วจะหนักแน่นหน่อย แต่พอมาใส่ 18" จะรู้สึกว่ามันสะท้านกว่านิดหน่อยครับ

กระจกไฟฟ้าแบบ one-touch ทั้งสีบาน และมีระบบสั่งเปิดปิดกระจกจากรีโมทได้ เพื่อระบายความร้อนได้

ระบบกุญแจ Immobilizer ร้องเฉพาะมีการเปิดรถและฝากระโปรงหน้า โดนกระแทกแรงๆไม่ร้อง

สามารถสั่งเปิดล๊อคเฉพาะฝั่งคนขับได้ และเปิดหมดได้ด้วยการกดย้ำสองครั้งติดกัน

และสั่งเปิดท้ายจากรีโมทได้ (ตัวล็อคปลดและยกฝาขึ้นเอง)

ข้อดีอีกอย่างคือ มีวิ่งบนถนนน้อย ไม่ค่อยซ้ำใคร

พูดถึงข้อเสียบ้าง อาจจะมีเยอะกว่าข้อดี 555+

เครื่องยนต์เป็น 2.0 Duratec + เกียร์โบราณ 4 สปีด ค่อนข้างออกตัวอืดและซดหน้าดู ใช้งานแบบคนธรรมดาได้แค่ 10 กิโลเมตร/ลิตร

0-60 ค่อนข้างลุ้นน่าดู แต่หลังจากนั้นค่อนข้างดี เคยทำความเร็วสูงสุดได้ 190 km/h ที่ประมาณ 4500-4800 rpm

ผมแก้ไขโดยใช้ใช้ e85 (ติดชุดคิท) ทำให้อัตราเร่งดีขึ้นอยู่พอสมควร

รอบต่ำค่อนข้างไม่นิ่ง มีอาการสั่นเล็กน้อยเป็นบางครั้ง

ยางขอบประตูดังลั่นเวลาที่รถมีอาการบิดตัว เช่นลงหลุม หรือขับขึ้นลงห้่าง

ที่เก็บของน้อยมาก ไม่เหมาะกับผม ผมของเยอะ

ไฟส่องสว่างภายในให้มาน้อย แค่ข้างหน้าที่ไฟส่องแผนที่จุดเดียว ในภาพคือสั่งของมาติดตั้งเพิ่มเองครับ

รู pcd ล้อ 5/108 หาแม๊กยากมาก และล้อค่อนข้างแบะ กินยางมากๆ ต้องสลับเอาบ่อยๆ

เบาะหลังนั่งไม่ค่อยสบายเท่าไหร่ ที่พิงหัวเป็นรูปตัวแอลคว่ำ มันดันต้นคอ แต่เบาะหน้าทำมาได้ดี โอบกระชับดีครับ

พวกพลาสติกกาบประตูเป็นแบบด้านๆสากๆ พอตากแดดนานๆจะทำให้เป็นสีขาวๆขุ่นๆไม่สวย

ที่เปิดฝากระโปรงหน้าอยู่ที่หน้ารถ ต้องเอากุญแจไปไข ลำบากลำบนจริงๆ อิอิ

พอดีรีวิวไม่เป็น เอาแบบคำบอกเล่าที่ผมรู้สึกได้หลังจากใช้งานมา 1 ปีละกันนะครับ

มีข้อผิดพลาดยังไง โปรดแนะนำด้วยครับพี่ๆ ^__^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2012, 17:58:51 โดย dewz »

Re: รถที่ไม่ค่อยมีใครเหลียวมอง My Ford Focus 2.0 Sport Hatchback 2011 [PIC]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 21:32:12 »
 NO COM MENT ㅠ..ㅠ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 21:51:09 »
NO COM MENT ㅠ..ㅠ
เหมือนจะน้อยใจนะครับเนี่ย มาๆ ผมคนแรก รีวิวได้ดีครับ รูปสวยมากครับ ;D

ออฟไลน์ archian

• Hero Member
Re: Ford Focus 2.0 Sport+ Hatchback 2011 (Photo+Feeling เล็กๆน้อยๆ)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 21:55:37 »
รูปแสบตาดีครับ  ...

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
Re: Ford Focus 2.0 Sport+ Hatchback 2011 (Photo+Feeling เล็กๆน้อยๆ)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 22:30:08 »
รูปสวยมากๆครับ
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 09:34:42 »
ขอบคุณครับ อยากฟังข้อติอ่ะครับ อยากทราบความเห็นที่แตกต่างหลากหลายครับ เพื่อจะนำไปปรับปรุงแก้ไขกันต่อไปครับ

แหะๆ สงสันรถรุ่นนี้ไม่ค่อยมีใครสนใจเท่าไหร่ เลยไม่ค่อยมีความเห็นกันเลย 555 ไม่เป็นไรครับ พอดีแค่อยากลองลงดูเฉยๆ

อยากมีส่วนร่วมกับบอร์ดบ้าง ไม่ได้คาดหวัง feedback อะไรมากนัก ขอบคุณสำหรับน้าๆทุกท่านที่เข้ามาชมและเข้ามาคอมเม้นต์นะครับ

ปล.รูปนี่ปรับเอาซะส่วนใหญ่ครับ ^__^

ออฟไลน์ dht_tubes

Re: Ford Focus 2.0 Sport+ 2011 (Photo+Feeling เล็กๆน้อยๆ)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 11:15:34 »
อ่านรีวิวแล้วทำเอาลังเลเหมือนกัน เห็นตอนนี้บางโชว์รูมที่มีรถเหลืออยู่ กำลังหาทางโละ ดีลคงดีมากสำหรับคนที่ทำใจได้

ถ้ามีเกียร์ธรรมดา แล้วอย่างอื่นเหมือนเดิมเนี่ย โดนแน่

อ้อ ขอบคุณสำหรับรีวิวที่เขียนให้อ่านกันครับ แฟนฟอร์ดเหมือนกัน

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

Re: Ford Focus 2.0 Sport+ 2011 (Photo+Feeling เล็กๆน้อยๆ)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 11:27:32 »
แอบเห็นกล้องบันทึกภาพติดอยู่หน้ารถ :o :o

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 13:45:41 »
ล้อ 18 ของ ST  offset อยู่ที่เท่าไหร่ครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 14:58:38 »
อ่านรีวิวแล้วทำเอาลังเลเหมือนกัน เห็นตอนนี้บางโชว์รูมที่มีรถเหลืออยู่ กำลังหาทางโละ ดีลคงดีมากสำหรับคนที่ทำใจได้

ถ้ามีเกียร์ธรรมดา แล้วอย่างอื่นเหมือนเดิมเนี่ย โดนแน่

อ้อ ขอบคุณสำหรับรีวิวที่เขียนให้อ่านกันครับ แฟนฟอร์ดเหมือนกัน

ยินดีครับ ^^

แอบเห็นกล้องบันทึกภาพติดอยู่หน้ารถ :o :o

เอาไว้บันทึกเล่นๆครับ ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่ อิอิ

ล้อ 18 ของ ST  offset อยู่ที่เท่าไหร่ครับ

ล้อ ST FL แท้  18" offset 52.5 mm. ครับ กว้าง 8"

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 20:48:44 »
ล้อ ST แท้ๆ ราคาวงละเท่าไหร่ และ หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ??

ออฟไลน์ MILD

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 21:36:56 »
ติรูป ไม่ติรถนะครับ  ;D

contrast จัดมากกกกกกครับ แสบตา

เลยไม่ค่อยเห็นรายละเอียดตัวรถเลยอะครับ

ลดค่าลงหน่อยก็ได้นะครับ มันสว่างเกิ้นน รถก็ดำเกิ้นน 555

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 23:48:36 »
ล้อ ST แท้ๆ ราคาวงละเท่าไหร่ และ หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ??

ของผมเบิก 0 มาวงละ 6900 ไม่รวม vat ครับ นำเข้าจาก uk มั้งครับ  ถ้าของแท้แนะนำสั่ง0หรือไม่ก็สั่งจาก UK หรือ EU พวกเว็ป europeanpart น่ะครับ แต่ค่า shipping ค่าภาษีดูแล้วสั่ง0 สะดวกกว่าเยอะครับ

ติรูป ไม่ติรถนะครับ  ;D

contrast จัดมากกกกกกครับ แสบตา

เลยไม่ค่อยเห็นรายละเอียดตัวรถเลยอะครับ

ลดค่าลงหน่อยก็ได้นะครับ มันสว่างเกิ้นน รถก็ดำเกิ้นน 555

จะแก้ไขให้นะครับ โทดทีครับ พอดีถ่ายรูปไม่ค่อยเก่ง แถมชอบปรับเยอะๆ มันดูเข้มๆดีครับ

ออฟไลน์ MILD

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 07:45:31 »
ถ่ายสวยเเล้วครับ แค่ปรับค่าเยอะไปเท่านั้นเอง  ;)

ออฟไลน์ HornbilL

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 08:16:08 »
ผมขอติเรื่องรูปละกันครับ การทำรูปแบบนี้ัจะสวยเมื่อแรกเห็น แต่พอมองดูนานๆเยอะๆจะแสบตาครับ (แนะนำว่าทำซักรูปสองรูปพอ แต่ก็นานาจิตตังครับ ^^)

ผมชอบเจ้าโฟกัส โฉมไมเนอร์ตัวนี้มากครับ 5 ประตู กับไฟท้ายแบบนี้มันใช่เลย ล้อ ST นี่มันหล่อจริงๆเลย

รีวิวได้เยี่ยม อ่านแล้วได้ข้อมูลแบบผู้ใช้จริง

ผมใช้คันข้างซ้ายนี้ครับ หาเพื่อนยากกว่าเจ้าโฟกัสเยอะครับ  ;D

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 11:33:41 »
ผมขอติเรื่องรูปละกันครับ การทำรูปแบบนี้ัจะสวยเมื่อแรกเห็น แต่พอมองดูนานๆเยอะๆจะแสบตาครับ (แนะนำว่าทำซักรูปสองรูปพอ แต่ก็นานาจิตตังครับ ^^)

ผมชอบเจ้าโฟกัส โฉมไมเนอร์ตัวนี้มากครับ 5 ประตู กับไฟท้ายแบบนี้มันใช่เลย ล้อ ST นี่มันหล่อจริงๆเลย

รีวิวได้เยี่ยม อ่านแล้วได้ข้อมูลแบบผู้ใช้จริง

ผมใช้คันข้างซ้ายนี้ครับ หาเพื่อนยากกว่าเจ้าโฟกัสเยอะครับ  ;D

ขอบคุณครับ พอดีภาพที่เอามาลงเป็นภาพที่ตั้งใจถ่ายและแต่งเพื่อมาลงอัลบั้มครับ ไม่ได้ตั้งใจมาทำรีวิวครับ เด๋วว่างแล้วจะถ่ายใหม่ครับ แหะๆ

ปล. ผมพยายามมองแล้วมองอีก แต่ก็ยังไม่รู้ว่าพี่ใช้รถรุ่นไหนครับ เห็นแต่ไฟท้าย ^__^

ออฟไลน์ Alzfredz

• M/T Addicted!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 09:05:04 »
สนใจรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน แต่เจอรีวิวแบบนี้ทีเดียว เปลี่ยนใจเลย =w=" 555

รีวิวเรียบง่ายรวบรัดดีครับ ^^
Life didn't promise to be wonderful. So, we have to make it wonderful with our hands!!

ออฟไลน์ Lhorn

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 09:23:44 »
ขอติเรื่องภาพหน่อยนะครับ

ภาพดูไม่ค่อยรู้เรื่องเลยครับ

ถ้าไม่ได้แต่งภาพ จะดีมากกว่านี้เยอะ เพราะรายละเอียดของภาพหายไปเกือบหมดเลย
ถ้าแต่งภาพ แบบนี้น่าจะเอาไว้ดูเพื่อความแปลกตาดีกว่า

แต่มาทำ Review แบบนี้ ภาพดูยากมากครับ แต่ถ้าหากเป็นภาพปกติ ถือว่ามุมมองภาพ จัดองค์ประกอบภาพดีครับ

----

สำหรับเรื่องรถ
จริงๆ ตอนนี้เริ่มหันมาชอบ Focus แล้วละครับ
คิดไว้ว่าถ้าหาก Ford TDCI มาคงจะขาย civicfd ไปใช้ Ford Focus ถึงแม้เรื่องศูนย์บริการมันจะห่วยอย่างไรก็เถอะ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 13:29:32 »
ขอติเรื่องภาพหน่อยนะครับ

ภาพดูไม่ค่อยรู้เรื่องเลยครับ

ถ้าไม่ได้แต่งภาพ จะดีมากกว่านี้เยอะ เพราะรายละเอียดของภาพหายไปเกือบหมดเลย
ถ้าแต่งภาพ แบบนี้น่าจะเอาไว้ดูเพื่อความแปลกตาดีกว่า

แต่มาทำ Review แบบนี้ ภาพดูยากมากครับ แต่ถ้าหากเป็นภาพปกติ ถือว่ามุมมองภาพ จัดองค์ประกอบภาพดีครับ

----

สำหรับเรื่องรถ
จริงๆ ตอนนี้เริ่มหันมาชอบ Focus แล้วละครับ
คิดไว้ว่าถ้าหาก Ford TDCI มาคงจะขาย civicfd ไปใช้ Ford Focus ถึงแม้เรื่องศูนย์บริการมันจะห่วยอย่างไรก็เถอะ

จะแก้ไขโดยเร็วครับ พอดียังไม่ว่างถ่ายใหม่เลยครับ ^__^

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 10:17:19 »
ผมเปิดมาครั้งแรก ไม่อ่านเลยครับ ดูแต่รูปอย่างเดียว :D

รถสวยมากเลยครับ ล้อหล่อมากๆ ไฟหน้าโปรเจคเตอร์ก็ลงตัวซะเหมือนของมาจากโรงงาน

แอบสงสัยว่า DRL ตรงรุ่นท่านได้จากไหนมาครับ? ไอเทมนี้ไม่เคยเห็นคนใส่เลยนะครับ

ออฟไลน์ mm300

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 10:50:27 »

ขอบคุณครับ พอดีภาพที่เอามาลงเป็นภาพที่ตั้งใจถ่ายและแต่งเพื่อมาลงอัลบั้มครับ ไม่ได้ตั้งใจมาทำรีวิวครับ เด๋วว่างแล้วจะถ่ายใหม่ครับ แหะๆ

ปล. ผมพยายามมองแล้วมองอีก แต่ก็ยังไม่รู้ว่าพี่ใช้รถรุ่นไหนครับ เห็นแต่ไฟท้าย ^__^

Ford Laser ครับ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 11:22:34 »
ผมเปิดมาครั้งแรก ไม่อ่านเลยครับ ดูแต่รูปอย่างเดียว :D

รถสวยมากเลยครับ ล้อหล่อมากๆ ไฟหน้าโปรเจคเตอร์ก็ลงตัวซะเหมือนของมาจากโรงงาน

แอบสงสัยว่า DRL ตรงรุ่นท่านได้จากไหนมาครับ? ไอเทมนี้ไม่เคยเห็นคนใส่เลยนะครับ

สั่งจาก ebay ครับ ไฟ led และ controller เป็นของ ESUSE ครับ จากร้าน thespeedline ครับ

แต่เด๋วนี้ก็เริ่มมีพ่อค้านำเข้ามาขายกันเยอะแล้วนะครับในเว็ปโฟกัส แต่มันคนละตัวกันครับ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 11:26:46 »

Ford Laser ครับ

อ้อ ฟอร์ดเลเซอร์นี่เอง ครอบครับฟอร์ดเหมือนกันครับ ^^

ออฟไลน์ nano501

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 11:22:35 »
ติอย่างเดียว มันสวยกว่ารถผม

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 21:16:43 »

เคยเป็นผู้ท้าชิง รถใหม่ของบ้านอยู่แป๊บนึง
แต่ก็ตัดออกอย่างเร็ว(ทางบ้านไม่ปลื้มอัตราสิ้นเปลืองเท่าไหร่)

ตอน Minor ใหม่ๆ บวกลงข่าวว่ามีเครื่องดีเซลด้วยเนี่ยนะ ผมชอบมาก มากเกือบจะที่สุดเลยละ
แต่ภายในดันไม่ถูกใจผมนี่สิ....เสียอย่างเดียวเลย อย่างเดียวจริงๆ

อ้อ คันนี้ทะเบียนคล้ายรถเก่าผมที่จากกันไปนานด้วยเหตุผลที่ไม่อยากนึกถึง(โดนยึด)
ทะเบียนต่างกันแค่อักษรตัวหน้า กับเลข 2 หลักท้าย(ผมเลข 14)เอง 

ป.ล. แต่งเลียน ST แจ่มมากครับ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 23:13:08 »

เคยเป็นผู้ท้าชิง รถใหม่ของบ้านอยู่แป๊บนึง
แต่ก็ตัดออกอย่างเร็ว(ทางบ้านไม่ปลื้มอัตราสิ้นเปลืองเท่าไหร่)

ตอน Minor ใหม่ๆ บวกลงข่าวว่ามีเครื่องดีเซลด้วยเนี่ยนะ ผมชอบมาก มากเกือบจะที่สุดเลยละ
แต่ภายในดันไม่ถูกใจผมนี่สิ....เสียอย่างเดียวเลย อย่างเดียวจริงๆ

อ้อ คันนี้ทะเบียนคล้ายรถเก่าผมที่จากกันไปนานด้วยเหตุผลที่ไม่อยากนึกถึง(โดนยึด)
ทะเบียนต่างกันแค่อักษรตัวหน้า กับเลข 2 หลักท้าย(ผมเลข 14)เอง 

ป.ล. แต่งเลียน ST แจ่มมากครับ

ทะเบียนจริงๆ ผมไม่ค่อยชอบเลข 3 เท่าไหร่ครับ แต่มักจะได้ทุกทีเลยครับ คันแรกดีแมก ก็ได้ 6323 มาใช้ nv ก็ได้ 13 มาโฟกัสก็ได้ 1309 อิอิ

แนว ST ผมชอบมากครับ มันเรียบๆดีครับ ตอนนี้รอสั่งพาร์ทหน้าหลัง ST จาก UK ครับ แต่ติดตรงที่ทางนู้นเค้าไม่ยอมส่งให้ครับ มันยาวเกิน ㅠ..ㅠ

แล้วก็รอ DIY กระจกข้างแบบมี BLIS และก็ที่ฉีดน้ำไฟหน้าแบบ 2012 ครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 17:46:29 »
พี่สาวใช้ตัวนี้อยู่สีขาว ผมเคยขับชอบนะ แต่พอได้ลองตัวใหม่คนละเรื่องเลย  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 08:24:33 »
รถงามมากครับ

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 09:09:04 »
พี่สาวใช้ตัวนี้อยู่สีขาว ผมเคยขับชอบนะ แต่พอได้ลองตัวใหม่คนละเรื่องเลย  ;) ;) ;)

ตัวใหม่ช่วงล่างจะมาสไตล์นิ่มกว่ามากครับ ลองขับแล้วอิจฉาเลยครับ