ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเกลียด Nissan Sylphy ้  (อ่าน 37245 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sammy_

• Hero Member
ผมเกลียด Nissan Sylphy ้
« เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 20:59:30 »
" เวลาเร่งแซงมันเครื่องมันดังจริงๆ"
"ก็เหยียบสะขนาดนี้ไม่ดังได้ยังไง!!! (น้ำเสียงแข็งกร้าว)"

สวัสดีครับพี่น้องชาว HLM ทุกท่านครับ

วันนี้ผมและเพื่อนได้มีโอการไปทดลองขับเจ้า nissan sylphy เดินเข้าไปในโชว์รูม Nissan สุรินทร์ มีเซลเจ้าประจำ(ปรกติผมจะคุยกับเซลคนนี้ตลอด)เดินเข้ามาหาผมมา

เซลเจ้าประจำ:ดูรถเหรอพี่
ผม:ครับ ผมอยากทดลองขับ nissan sylphy เห็นว่าเป็นรถตัวใหม่ใช่มั้ย
เซลเจ้าประจำ:ครับผม แต่ผมติดลูกค้าอีกคนอยู่นะครับ เดี๋ยวผมจะให้พี่อีกคนพาไปทดลองขับนะครับ 
ผม:ครับๆ

ผมกับเพื่อนๆก็เดินดูรถรอ เพื่อนๆก็สนใจรถรุ่นนี้มากบอกว่าสวยดีดูเรียบหรู สักพักเซลอีกคนก็เดินมา (ผมขอเรียกว่าเซลนรก) แล้วก็เดินเข้ารถไปเลยโดนที่ไม่แน่นำ ไม่เรียกผมขึ้นรถ มันเข้าไปแล้วก็ไปสตาสเครื่องรอ ผมกับเพื่อนยืนงงๆอยู่ข้างหลังรถ ผมเลยเดนไปถามว่าให้ขึ้นรถเลยใช่มั้ย มันตอบ อืม!! โอเคผมเพื่อนๆก็พอกันขึ้นรถ ในระหว่างที่ผมนั้งนิ่งและดูไปรอบๆ เพื่อนผมก็ถามเซลนรก

เพื่อน:ไอ่กล่องนี้เค้าอะไว้ทำอะไรค่ะ
เซลนรก:เงียบไม่ตอบ

เพื่อนผมดูอึ่งๆแล้วเพื่อนก็เงียบไป เพื่อนผมก็ถามมันอีก

เพื่อน:มีที่เสียบ USB มั้ยค่ะ
เซลนรก:เงียบไม่ตอบ
เพื่อน:แล้วรุ่นนี้มีเนวิมั้ยค่ะ
เซลนรก:เปิดดูได้จากหลังโบว์ชัวร์ครับ

เพื่อนผมเลยเงียบไปเลยไม่พูดอะไรเลยสักคำ พอถึงระยะทางทำกำหนดเซลลงจากรถแล้วให้ผมขับ ผมก็ขับไป ในเส้นทางก็มีเร่งแซงบ้าง ช้าบ้าง ผมก็พยามจับรายละเอียดของตัวรถ ผมก็พยามถามเซลเรื่องนูเรื่องนี้แต่มันก็ไม่ตอบผมสักคำ ไม่แน่นำอะไรเลย งงมากทำไมเป็นแบบนี้ว๊ะผมคิดในใจ ผมก็เลยหันมาคุยกับเพื่อน

ผม:คุณทำไมเสียงเครื่องมันดังจัง คุณรู้สึกมั้ย
เพื่อน:จริงๆเค้าก็รู้สึกว่ามันเสียงดัง
ผม:นั่นสิ เวลาเร่งแซงมันเครื่องมันดังจริงๆ

จังหวะนั่นเซลนรกพูดขึ้นมา
เซลนรก:"ก็เหยียบสะขนาดนี้ไม่ดังได้ยังไง!!! (น้ำเสียงแข็งกร้าว)"
ผม:ก็มันดังจริงๆ ดังกว่า Teana อีกนะครับ
เซลนรก:คันนี้เก็บเสียงดีกว่า Teana (เสียงแข็ง)
ผม:จริงเหรอ
เซลนรก:จริง คันนี้เก็บเสียงดีกว่า (เสียงแข็ง)
ผม:ผมก็ยังรู้สึกว่ามันดังอยู่ดี (ผมเริ่มเซ็งกับน้ำเสียงของมัน)
เซลนรก:เอ็งให้รถอะไร (ในใจผมเห้ยพูดเอ็งเลยเหรอว๊ะ)
ผม:Cefiro A33 เครื่อง 3.0
เซลนรก:เหรอ อืม!!
ผม:ยังไงผมก็รู้สึกว่าคันนี้ดังกว่ารถผม
เซลซนรก:อืม!!
ผม:แต่ผมชอบอัตราเร่ง
เซลนรก:อืม!!
ผม:ผมรู้สึกชอบนะ ในความรู้สึกผมผมว่าอัตตราเร่งดีกว่า Cruze สะอีก
เซลนรก:อืม!!

ครั้งสุดท้ายที่ผมพูด ผมรู้สึกโม้โห้ขึ้นมาทันที เห้ยอะไรว๊ะกวนตีนจริงๆ พอถึง 0 ผมก็ยืนดูอีกครั้ง มันดับเครื่องเอารีโมทไปแล้วก็กดล็อคแล้วก็เดินนี้ผมกับเพื่อนไป ผมและเพื่อนอีก 2 ยืนงงอยู่ข้างรถ ผมกับเพื่อนพูดกันกลับดีกว่า พอทุกคนขึ้นรถ ผมถามว่าทุกคนคิดเหมือนผมมั้ย ทุกคนตอบเป็นเสียงเดียวกัน ใช่ ผมบอกเพื่อนว่าตอนนี้ผมโมโห้มากเลยนะบริการแย่มากๆ ถามอะไรก็ไม่ตอบ เพื่อนผมก็บอกผมว่า เออเหมือนกันทำไมพูดดูถูกพวกเราแบบนี้ แล้วทุกคนก็บ่นๆๆๆๆกันไปตลอดทางกลับบ้าน ผมรู้สึกเกลียด  Nissan Sylphy ทันที แย่มากๆครับเสียความรู้สึกสุดๆ

ออฟไลน์ MystogaN

Re: ผมเกลียด Nissan Sylphy ้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 21:03:49 »
มันจะขายหรือมันจะไล่กานหวะเนี่ย ไม่ไหวนะอย่างเงี้ย แจ้งศูนย์ไปเรยคับแย่ขนาดนี้ :P

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 21:06:02 »
แย่มาก

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 21:08:38 »
เป็นผมถ้าเจอแบบนี้น่ะ เดินเข้าไปที่ห้องผู้จัดการ แล้วทำการ comment พนังงานคนนี้สักรอบ

แล้วจะถามว่า "เดี๋ยวนี้ Nissan มีนโยบายเจริญลอยตาม Ford แล้วหรอครับ ?"
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 21:09:21 »
เซลล์แม่งเชี้ยมาก

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 21:12:54 »
เป็นผมถ้าเจอแบบนี้น่ะ เดินเข้าไปที่ห้องผู้จัดการ แล้วทำการ comment พนังงานคนนี้สักรอบ

แล้วจะถามว่า "เดี๋ยวนี้ Nissan มีนโยบายเจริญลอยตาม Ford แล้วหรอครับ ?"
จะว่าไปผิดกับ Ford สุรินทร์เลยนะครับ เจ้านั่นคุยดีมากหาน้ำให้กิน พูดเป็นกันเองสุดๆรถยี้ห้อดังๆขายดีๆที่จังหวัดผมพูดแน่แบบนี้เยอะครับ Isuzu,toyota สุดๆไปเลย

ออฟไลน์ wip

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 21:13:06 »
 ::)รถผิดเหรอครับหรือว่าเซลล์ผิด ผมงงครับ ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 21:17:57 »

จะว่าไปผิดกับ Ford สุรินทร์เลยนะครับ เจ้านั่นคุยดีมากหาน้ำให้กิน พูดเป็นกันเองสุดๆรถยี้ห้อดังๆขายดีๆที่จังหวัดผมพูดแน่แบบนี้เยอะครับ Isuzu,toyota สุดๆไปเลย
เห็นด้วยนะครับ Ford ที่รังสิตผมว่าก็โอเคนะครับ เคยใช้ Ford Fiesta อยู่ 3 เดือน บริการก็ไม่ได้แย่เลยยยย ก็กลางๆ แต่ก็ไม่ได้ถึงกับดีเลิศเลอครับ

ผมว่าดีกว่า Honda Toyota บางสาขาซะอีกครับ

ออฟไลน์ Emission-Tester

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 21:30:50 »
เป็นที่คนนะครับ ผมว่านะ ^^
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ champ_3230

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 21:31:24 »
วันนี้ก็ไปลองมากะพี่สาว   ดีนะเจอเซลที่บริการดี     เสียงเครื่องก็ดังนะ  ไม่ถึงกับน่าเกลียด  แต่สัมผัสได้  5555  

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 21:33:10 »
อ่อโล่งอก นึกว่ารถห่วยโหลยโท่ย เลยเกลียดรถ ซึ่งรถมันก็ไม่น่าจะห่วยแตกอะไรขนาดนั้น ;D
แต่ที่จริงเซลล์เหี้ยมๆ มันเป็นคนทำให้เราเกลียดรถ   >:(
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 21:41:07 »
น่าเห็นใจครับบ้างที เจอเซลล์แบบนี้ ครั้งต่อไปก็อย่าได้เจอกันอีก ส่วนเรื่องของรถนั้นไม่ขอตอบครับ

ผมเองเฉยๆนะกับเซลล์ประเภทนี้ ส่วนมากเวลาไปทดลองขับ จะไม่ค่อยสนใจคำพูดของเซลล์อะไรมากนัก เพราะเวลาขายสินค้าอะไร มักจะมีคำพูดเกินจริงเสมอ

เพื่อนผมคนหนึ่งก็ทำงานอาชีพเซลล์ เคยเจอลูกค้าทั้งด่าทั้งบ่นทั้งวีน วันๆเจอไม่รู้กี่คน ถึงจะเอาใจแค่ไหนบางที่ก็ไม่ถูกใจไปหมดทุดคนหรอกครับ

ใครที่ว่าลูกค้าคือพระเจ้า ถ้าพระเจ้าทำนิสัยแบบนี้ก็ไม่ไหว

ลูกค้าบางคนต่อรองจะเอาโน้นนี้นั้น ขอส่วนลดบ้าง ขอชุดแต่งบ้าง ขอแถมเยอะๆ ขอเบอร์โทรก็ยังมี ชวนไปหลังเลิกงานบ้าง(ไม่ได้สนใจรถสนใจเซลล์มากกว่า)

บ่อยครั้ง มาจีบบ้างละ แทะโลม ดูถูกกันบ้างก็มีเยอะ (อันนี้โดนประจำ) น่าเห็นใจมาก บางทีก็ท้อใจ น้อยใจ ทำงานอาชีพเซลล์ ต้องเจอแบบนี้ตลอดเลยใช่มั้ย

ถ้าจะเกลียดรถผมว่าเกลียดเซลล์คนนั้นแล้วกัน  ;D ;D ถ้ารถมันไม่ดียังไง ทำใจยอมรับข้อเสียไม่ได้ก็อย่าซื้อครับ มีเจ้าอื่นที่ดีกว่าอีกเยอะให้เลือก

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 21:49:40 »
อ่านแล้วหมั่นไส้แทน  :P :P :P
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Amaranthe

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 21:52:06 »
ขอให้เจริญ ๆ นะพ่อคู้นนนนนนนนนนนนนน

หรือเซลล์คนนี้คิดว่า จขกท เป็นลูกค้าของเซลล์อีกคนอยู่แล้ว
เลยไม่คิดจะเชียร์ให้ เพราะเชียร์ไปถึงขายได้ ก็ไม่ได้ยอดเข้าตัวเอง

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 21:56:32 »
เซลล์แบบนี้ต้องไปจัดหนักให้ผู้จัดการฟังเลยครับ ไม่อยากขายก็ไม่ต้องมาขายสิวะครับ

ถ้ามาแล้วทำแบบนี้ ผมว่าคุณกลับบ้านไปนอนเถอะครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 22:00:40 »
ผมไม่ประทับใจเรื่องการเก็บเสียงนิดหน่อย แต่นอกนั้นผมก็ชอบ ต้องขอโทษนะครับที่ตั้งกระทู้แรงไปหน่อย เชื่อมั้ยว่ากลับบ้านมาเห็นโฆษณา Sylphy ผมเปลี่ยนช่องทันทีนึกแล้วมันแค้น

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 22:02:43 »
ผมว่าควรเปลี่ยนชื่อกระทู้นะครับ

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 22:03:47 »

เห็นด้วยนะครับ Ford ที่รังสิตผมว่าก็โอเคนะครับ เคยใช้ Ford Fiesta อยู่ 3 เดือน บริการก็ไม่ได้แย่เลยยยย ก็กลางๆ แต่ก็ไม่ได้ถึงกับดีเลิศเลอครับ

ผมว่าดีกว่า Honda Toyota บางสาขาซะอีกครับ

ผมไป Honda สาทร 2 ครั้ง ไม่มีเซลล์คนไหนสนใจผมเลยซ้ากกกกกกกคน

เลยจอง 0 อื่นแทนเลย

ออฟไลน์ diow_1991

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 22:06:17 »
อย่าไปเกลียด เจ้า Sylphy เลยครับ

มันไม่รู้เรื่องอะไร เราเหยียบมัน มันก็พยายามวิ่งสุดชีวิตแล้ว

เกลียดเซลนรกดีกว่า อยากให้ Nissan มาเห็น สมัยนี้รถดีอย่างเดียวไม่พอ

ศูนย์บริการ พนักงงานขาย มีผลต่อการตัดสินใจของผู้บริโภค

ออฟไลน์ kan.kom

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 22:07:27 »
คุณน่าจะตั้งกระทู้ว่าเกลียดเซลล์มากกว่า
ผมไม่รู้สึกว่าเจ้าโซฟี่ เอ๊ย ซิลฟี่ มันจะผิดตรงไหนเลยนะ

ไม่แน่ ถ้ามันแปลงร่างได้เหมือน transformer
มันอาจจะถีบเซลล์ออกจากรถไปแล้วละ

ออฟไลน์ murcielago

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 22:08:11 »
ผมไม่ประทับใจเรื่องการเก็บเสียงนิดหน่อย แต่นอกนั้นผมก็ชอบ ต้องขอโทษนะครับที่ตั้งกระทู้แรงไปหน่อย เชื่อมั้ยว่ากลับบ้านมาเห็นโฆษณา Sylphy ผมเปลี่ยนช่องทันทีนึกแล้วมันแค้น

น่าจะตั้งกระทู้ว่าเกลียดเซลนิสสัน ไม่ใช่มาเกลียด Nissan sylphy อ่ะ

ออฟไลน์ pockka

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 22:22:04 »
ถ้ายังชอบรถรุ่นนี้อยู่ก็เปลี่ยนศูนย์
ถ้าไม่ไหว รับไม่ได้แล้วก็เปลี่ยนยี่ห้อครับ
ชั่วโมงนี้ผู้บริโภคมีทางเลือกมากมาย

ออฟไลน์ neutrino

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 22:47:11 »
เป็นที่คน ไม่ใช่เป็นที่วัตถุ(รถ) ดังนั้นควรแยกแยะครับ เซลล์อีกคนที่มานำรถให้ขับ อาจจะไม่มีผลประโยชน์หรือมีก็น้อยเพราะไม่ใช่ผู้มุ่งหวังโดยตรงของเขา แค่เข้ามาบริการแทนเพื่อนเท่านั้่น แต่การแสดงออกแบบนี้สมควรจะมีการทำโทษเพราะเป็นการทำให้ส่วนรวมของบริษัทเสื่อมเสีย ควรแจ้งชื่อเซลล์คนนี้ที่ผจก.โชว์รูมและอาจส่งรายการนี้เข้าสำนักงานใหญ่ด้วยอีกทาง แต่ไม่ควรโทษตัวรถครับ

ออฟไลน์ THUIO

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 22:48:02 »
คิดถึงหนา คุณชมพู่ อารยา ไว้ครับ

ออฟไลน์ nickname026

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 22:48:19 »
เซลนิสสันแถวบ้านผมแทบจะอุ้มไปลองขับ โทรติดตามตลอด แทบจะกราบให้ไปจองเลยนะ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 23:14:51 »
ตั้งหััวกระทู้ได้ระทึกใจดีนะครับ

แต่แหมอยากจะเจอเซลล์คนนี้บ้างจัง น่าหมั่นใส้แท้
ผมสงสัย หากเราเกลียดพฤติกรรมของเซลล์แล้ว เราเดินไปในศูนย์พร้อมกับพูดดังๆว่าผมจะจองรถรุ่นนี้แต่ขอเซลล์คนอื่น เกียดอีแสดนี่
มันจะเป็นยังไง อิอิอิอิ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 23:25:46 »
นึกว่า ซิลฟี่ เกิดอะไรขึ้นซะแล้ว ที่แท้เรื่องศูนย์อิอิ 
เรื่องธรรมดาน่ะครับ  ไปมอเตอร์โชว์ ดู Almera เซลล์มันยังงี่เง่ากับผมเลย - -

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 23:37:31 »
ตั้งหััวกระทู้ได้ระทึกใจดีนะครับ

แต่แหมอยากจะเจอเซลล์คนนี้บ้างจัง น่าหมั่นใส้แท้
ผมสงสัย หากเราเกลียดพฤติกรรมของเซลล์แล้ว เราเดินไปในศูนย์พร้อมกับพูดดังๆว่าผมจะจองรถรุ่นนี้แต่ขอเซลล์คนอื่น เกียดอีแสดนี่
มันจะเป็นยังไง อิอิอิอิ
ระหว่างผมขับรถกลับบ้าน ผมก็คิดเล่นๆอยู่นะ มันเจ็บใจจริงๆ ผมอ่านหลายๆความคิดเห็นเป็นไปได้นะว่า ไอ่เซลนรกคนนี้มันไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับเซลเจ้าประจำของผม มันเลยบริการแบบสุดโต่งแบบนี้

ออฟไลน์ beeday

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 23:41:44 »

แอบเห็นใจเจ้าของกระทู้ ถ้าผมเจอแบบนี้ก็ด่ากลับครับ ผมของขึ้นง่าย 55
ปล. ตั้งชื่อกระทู้ได้ชวนคลิ๊กเข้ามาอ่านจริงๆ ครับ

ออฟไลน์ eak_ch

• Jr. Member
  • **
  • Tiida 1.6G HB-MC
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 23:55:44 »
สำหรับผมความรู้สึกกลับกันครับ คือวันนี้ผมก็ไป ศูนย์ Nissan ลำพูน บริการดีมากๆ ถึงแม้ว่าฝนจะตก แต่ยิ้มแย้มแจ่มใสทุกคน ลงทะเบียนเสร็จ แจกน้ำหวานดื่ม กรอกแบบสอบถาม เสร็จจับรางวัล ผมจับได้เครื่องปั่น ส่วนแฟนจับได้เครื่องปิ้นขนมปัง ผู้จัดการศูนย์ชวนถ่ายรูปพร้อมมอบของรางวัล อย่างมีความสุข

แต่ตอนTest driver Sylphy 1.8 ระยะทางประมาณ 5 กิโลเมตร (เปิดตัววันแรกมีคนมาดูมาก) ก็รู้สึกว่าเครื่องแรงกว่า Tiida 1.6 และ 1.8 แน่นอนนั่ง 4 คน อัตราเร่งออกตัวดีมากครับ แต่ขับไม่เกิน 100 เพราะดูรายละเอียด และหน้าปัดใหม่ ที่ทันสมัย และน่าใช้มาก สิ่งที่สังเกตคือ รอบเครื่องยนต์ ไม่สูงมากครับ ผมขับแบบเรียบๆ ค่อยๆไปไม่ได้ขับเร็ว ก็รู้สึกว่า เครื่องยนต์ตัวนี้น่าจะประหยัดกว่าของ Tiida แน่นเลยครับ สำหรับผมได้บอกเซลไปว่าลมยางแข็งเกินไปทำให้รู้สึกว่ารถมันเด้งไปนิดนึง ส่วนที่ว่าเสียงเครื่องยนต์ดังเกินไปไหมนั้น ผมไม่ได้ขับเร็วอะไรมาก เลยไม่ได้ยินเสียงเครื่องยนต์ มันดังยังไง และคนที่นั่งไปด้วยก็ไม่ได้ว่าอะไร ปิดวิทยุคุยกันตลอดทาง

สรุปการออกแบบ รูปทรงดี วัสดุคุณภาพดี เครื่องยนต์ดี แต่ราคาไม่ต่างกับเจ้าอื่นๆ ก็เลยยังไม่ติดสินใจจอง ขอรอดู ตัว 5 ประตู ที่จะมาตอนปลายปีดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2012, 23:57:57 โดย eak_ch »