ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ Station Wagon แต่ตัวเลือกน้อยมาก  (อ่าน 7334 ครั้ง)

ออฟไลน์ SCH

• Jr. Member
  • **
อยากได้ Station Wagon แต่ตัวเลือกน้อยมาก
« เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 10:56:25 »
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับผม รบกวนสอบถามครับ คนที่เคยใช้ Leagcay โฉมปัจจุบัน
ตัวนี้ใช้แล้ว ช่วงล่าง นุ่มนวลรื่นรมย์ไหมครับ แล้วเทียบกับรถเก๋งอย่าง New Camry, Teana ความนุ่มนวลต่างกันมากไหมครับ
ขอบคุณครับ

ปล.
จริงๆสนใจ station wagon ที่ยาวหน่อย มีตัวเลือกน้อยมาก ก็เห็นมีแต่ Legacy ถ้า V50 มันเล็กไปนิด V60 ก็ดี แต่มีประสบการณ์ที่ไม่ดีกับ Volvo นิดหน่อย
แต่ก็อีกนะ Legacy ราคา 2 ล้านแต่เครื่องแค่ 2.0 แต่ถ้าเป็น Camry ถูกกว่าเยอะ ได้ 2.5 ด้วย ^^'
แต่ Legacy ใช้สักพัก คงจะลง Turbo แน่นอน
คิดหนักเลยครับ T_T อันไหนคุ้มค่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2012, 11:08:35 โดย Norasaker »
ปปง

ออฟไลน์ BnN

• Hero Member
Re: อยากได้ Station Wagon แต่ตัวเลือกน้อยมาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 11:51:05 »
ก็ยังมี Skoda Superb Combi เป็นอีกหนึ่งตัวเลือกนะครับ
ได้เครื่อง 1.8 เทอร์โบ 160 แรงม้าครับ

ออฟไลน์ SCH

• **
Re: อยากได้ Station Wagon แต่ตัวเลือกน้อยมาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 11:59:02 »
ก็ยังมี Skoda Superb Combi เป็นอีกหนึ่งตัวเลือกนะครับ
ได้เครื่อง 1.8 เทอร์โบ 160 แรงม้าครับ

น่าสนใจครับ
ในระยะยาว ส่วนการซ่อมบำรุง, อะไหล่ หรืออู่นอก มีบ้างไหมครับ
ขอบคุณครับ
ปปง

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 12:09:50 »
ยี่ห้อนี้สโกด้า จะน่าเป็นห่วงตรงใช้ระยะยาวนี่แหละ

ถ้าดูจากเมืองนอกที่มีขาย มีอยู่หลายตัวน่าสน แต่คงมาไทยยาก

Mazda 6  wagon
Ford Focus wagon
Toyota new altis wagon

ถ้ามาแต่ละตัวราคาคง...............

แต่น่าใช้ทุกคันเลย อยากได้

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 12:10:41 »
ถ้าเป็นในเวลานี้ ทางบริษัทเค้ามีโปรแกรม DAD Secure ซ่อมบำรุงฟรี 5 ปี หรือ 1 แสนกิโลเมตร เหมือนกับโปรแกรม BSI ของ BMW ครับ
หลังจากนั้นถ้าหากเป็นอู่นอก ส่วนตัวผมมองว่าน่าจะสามารถเข้าซ่อมในอู่ที่ซ่อมรถตระกูล Volkswagen ได้อยู่แล้วนะครับ
เพราะ Skoda ก็เป็นรถในเครือโฟล์ค อะไหล่หลายๆตัวก็สามารถเทียบกับรถในตระกูลเดียวกันได้ค่อนข้างเยอะอยู่ครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 13:15:33 »
ถ้าจะลงตัวโบแล้ว ถ้าไม่ซีเรียสมือ2ผมว่าหาตัวnaมาแล้วซักพักหาตัวตัดมาสับของดีกว่ามั้ยครับ ไหนๆเป้าคือจะลงโบอยู่แล้ว แต่ปัญหาตอนนี้คือมือ2ราคาแพงมาก 1.7m+แล้วยังหายากอีก

ปล.ไม่ลองดูพวกโฉม BPเหรอครับ

ออฟไลน์ SCH

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 13:24:15 »
ถ้าจะลงตัวโบแล้ว ถ้าไม่ซีเรียสมือ2ผมว่าหาตัวnaมาแล้วซักพักหาตัวตัดมาสับของดีกว่ามั้ยครับ ไหนๆเป้าคือจะลงโบอยู่แล้ว แต่ปัญหาตอนนี้คือมือ2ราคาแพงมาก 1.7m+แล้วยังหายากอีก

ปล.ไม่ลองดูพวกโฉม BPเหรอครับ

มือ 2 ก็ดูอยู่ครับ แต่มีน้อยมาก ตอนนี้น่าจะมีแค่คันเดียว ราคามือ2จึงสูงอยู่ วิ่งมาเยอะอยู่ด้วย
BP ก็สวยชอบครับ เป็นตัวเทอร์โบด้วย แต่ตัวใหม่ยาวดี เวลานอนข้างหลังยึดขาได้เพิ่ม ^^
ปปง

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 14:20:05 »
รถทรงนี้ F11 สิครับ ในฝันผมเลย ส่วนตัวผมใช้ V70P2 อยู่ครับ ชอบรถทรงนี้มากๆเหมือนกัน

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 14:22:01 »
เชียร์คันนี้ครับ แต่ติดที่ 1.6 เทอร์โบ มันไม่ค่อยทันใจ

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 14:25:51 »
ผมเคย Test drive  V60 ก็ Ok น่ะครับ ความแรง เหยียบมิด ก็มาเหมือนกัน

เสียดายที่ช่วงล่างยังไม่ค่อยหนึบมากเท่าไร

Station wagon เมืองไทยมีให้เลือกน้อยจริงๆ   ผมเคยอยากได้สักคัน

ตอนนั้นเล็ง Alfa156 van มือสอง แต่กลัวเรื่องซ่อมบำรุง เลยยกเลิกโครงการไป

ออฟไลน์ Nighthawk

• Sr. Member
  • Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 23:10:23 »
ไม่ลอง Subaru Outback ล่ะครับ ;D

ออฟไลน์ vitavas

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 10:58:42 »
Outback อย่าลองครับ

รถอะไรก็ไม่รู้  นั่งสบายมากเลย เป็นรองก็ Camry Hybrid ตัว Top กับ teana แค่นั้นเอง

น้ำท่วมขัง ก็ยังไปได้

แถมได้ feeling รถเก๋งเสียอีก

อย่าลองครับ  ผมเตือนแล้วนะ

ออฟไลน์ SCH

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 12:22:26 »

รถอะไรก็ไม่รู้  นั่งสบายมากเลย เป็นรองก็ Camry Hybrid ตัว Top กับ teana แค่นั้นเอง

ผมไม่เชื่อคำเตือนคุณนะครับ ^^
ผมจะไปลองเสาร์นี้นะครับ  ;)
ปปง

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 19:34:17 »

เล่นอิมอยู่หรือครับ เห็นจากดิสเพลย์ ผมแนะนำว่าถ้าจะเล่นเล ข้ามไปเอ้าท์แบ็กเลยดีกว่าครับ ขับดีกว่านะ
แต่ถ้าจะวางเครื่องเทอร์โบ ลองเช็คราคาหัวตัดดูก่อน...และอาจจะเปลี่ยนใจก็ได้ เพราะขนาดแมวเอไลท์ยังมีเกือบล้านครับ....ตัดมาทั้งคัน

เป็นผม ผมมองตัว BP นะครับ Sti ล้านกลางๆ จบเลย แต่ถ้าจะออกป้ายแดง เล่นเอ้าท์แบ็ก 2.5 โอเคเลย ช่วงนี้มีโปรโมชั่นลดเยอะด้วยสิ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ SCH

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 12:38:31 »

เล่นอิมอยู่หรือครับ เห็นจากดิสเพลย์ ผมแนะนำว่าถ้าจะเล่นเล ข้ามไปเอ้าท์แบ็กเลยดีกว่าครับ ขับดีกว่านะ
แต่ถ้าจะวางเครื่องเทอร์โบ ลองเช็คราคาหัวตัดดูก่อน...และอาจจะเปลี่ยนใจก็ได้ เพราะขนาดแมวเอไลท์ยังมีเกือบล้านครับ....ตัดมาทั้งคัน

เป็นผม ผมมองตัว BP นะครับ Sti ล้านกลางๆ จบเลย แต่ถ้าจะออกป้ายแดง เล่นเอ้าท์แบ็ก 2.5 โอเคเลย ช่วงนี้มีโปรโมชั่นลดเยอะด้วยสิ

ครับ ใช้ เหยี่ยว กับ แมว อยู่ครับ จะหา เลแวนนิ่มไว้สำหรับครอบครัว เอามาแทน CRV ที่นั่งไม่ค่อยสบายเท่าไร
ส่วนเจ้า Outback เห็นรีวิวคุณจิมมี่ บอกข้างหลังนั่งเวียนหัวก็ยังน่าลังเลอยู่
และก็กำลังหา BP เป็นอีกตัวเลือกนึงด้วย
เจอกันใน Siamsubaru กันอยู่แล้วครับ อิอิ
ปปง

ออฟไลน์ GRB0999

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 20:06:02 »
BP ข้างหลังแคบ ยิ่งนั่งหลังสามคน คนนั่งกลางจะนั่งไม่สบาย เมื่อเทียบกับ outback ตัวใหม่
ข้างหลังกว้างกว่าเยอะครับ นั่งสาม สบายกว่าเยอะ
อ่อ ไปเห็น BP Turbo สีขาว วางเครื่องในนี้ ขายที่ ซุบารุกรุงเทพ ไปถาม ราคาเองครับ

ออฟไลน์ SCH

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 20:09:56 »
BP ข้างหลังแคบ ยิ่งนั่งหลังสามคน คนนั่งกลางจะนั่งไม่สบาย เมื่อเทียบกับ outback ตัวใหม่
ข้างหลังกว้างกว่าเยอะครับ นั่งสาม สบายกว่าเยอะ
อ่อ ไปเห็น BP Turbo สีขาว วางเครื่องในนี้ ขายที่ ซุบารุกรุงเทพ ไปถาม ราคาเองครับ

คันนั้น มีคนจองแล้วครับ
ปปง

ออฟไลน์ GRB0999

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 20:23:58 »
งั้น รอวางเอง เลยครับ
หัว legacy ประมาณ4-5 แสน มั๊งครับ
ไม่แพงเหมือน IMP STI