ผู้เขียน หัวข้อ: ไปดู crv ก่อนรับรถ พรุ่งนี้ happy ขึ้น  (อ่าน 6130 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
ไปดู crv ก่อนรับรถ พรุ่งนี้ happy ขึ้น
« เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 13:33:07 »
 ;D

วันนี้ไปดูรถอีกรอบ ปรากฎว่ารอยกรอบป้ายทะเบียนบาด หายไปแล้วหายไปไหนไม่รู้ด้วย ;D

แผนกเช็ครถก่อนส่งมอบคงจัดการให้

แล้วรอยคัตเตอร์ตรงกระจกจางลงไปมากแล้วคับมองแทบไม่เห็นแล้ว  เห็นลางๆเท่านั้นเอง happy ขึ้นมาก

เหลือติดใจแต่ ฝีมือช่างติดฟิลม์กากๆฝุ่นเพียบ

แต่เอาเหอะแถมฟิลม์ would cool มาให้

ค่อยไปเปลี่ยน lamina กรุงเทพ เอาดีกว่า

วันนี้ได้เข้าไปเช็ครถ CRV G3 ก่อนที่จะไปรับรถวันที่ 12 นี้

พบว่า ฝาท้ายตรงที่ใส่กรอบป้ายทะเบียน ป้ายแดง

กรอบป้ายทะเบียนจะไปกระแทกเข้าเวลาปิดฝาท้ายเป็นผลทำให้

ฝาท้ายในรูปที่วงไว้เป็นรอยกรอบป้ายทะเบียนบาด :(

แก้คือต้องทำสีฝาท้ายใหม่ทั้งแผ่นเลย = = ซึ่งผมไม่อยากทำสีใหม่ด้วย

ต้องทำใจอยากเดียวใช่มั้ยคับ

กลับอีกเรื่องคือกระจกโอเปราหลัง มีรอยคัตเตอร์กรีดติดฟิลม์

เป็นรอยแบบ รอยขนแมวแต่ไม่กินเนื้อกระจกลงไปคับ ทั้ง2 แผ่นหลังเลยแอบเซงนิดหน่อย :P

สรุปก็ได้แต่ทำใจอย่างเดียว

สุดท้ายรูปรถใหม่แม่ผมคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2012, 20:17:53 โดย kimmeng21 »
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ dewz

• Full Member
Re: หลังไปเช็ค crv g3 ก่อนรับรถเจอเรื่องเซง = =
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 14:19:30 »
Gen นี้ดูดีมากครับ สวยๆ

ออฟไลน์ Lertvarit

Re: หลังไปเช็ค crv g3 ก่อนรับรถเจอเรื่องเซง = =
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 14:52:58 »
ผมแนะนำว่า

รอยสีรถที่โดนบาด ให้แต้มสีเอาก็พอครับ เพราะเป็นจุดที่ไม่ได้มองบ่อยๆอยู่แล้ว

หลังจากนั้นถ้าไม่อยากให้บาดอีก ลองเปลี่ยนกรอบเป็นแบบญี่ปุ่นก็ได้ครับ

ผมใช้อยู่ ไม่บาดรถ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 15:28:19 »
บางเรื่องเล็กน้อย เห็นไม่บ่อย หรือ บังๆไปได้ (ถ้าไม่ได้เกี่ยวกับการขับขี่ ความปลอดภัย) ก็ทำเป็นมองไม่เห็นไปครับ

บางทีแก้ไขไปอาจทำให้เกิดปัญหาใหม่ที่ปวดหัวกว่าเดิมมาอีก

ยินดีด้วยกับรถใหม่ครับ

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 16:01:51 »
รถผมก็เป็นครับ แต่เป็นคนละที่กัน คิดหนักอยู่หลายวันเหมือนกัน

แต่คิดไปก็เสียสุขภาพจิต ตอนนี้ได้แต่ปลงครับ  ;D ;D ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 17:51:50 »
รอยแค่นี้ อย่าทำสีเลยครับ เสียดายรถ
รอนบาดลองขัดดูจะช่วยให้หนักเป็นเบาได้(แต่คงไม่หายขาด)
ผมเคยทำละ บาด4รูน็อตเลย
แต่ถ้าทำใจได้ก็ไม่ต้องไปยุ่งกับมัน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 20:09:17 »
ของต้องใช้งานฮะ เล็กๆน้อยๆ อย่าให้มาขัดใจเรา แต้มเบาๆ ก็มองไม่เห็นละ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 21:31:04 »
ทำใจเป็นสิ่งที่ถูกต้องครับ

2 ลักษณะที่กล่าวมา
ถือว่าเล็กน้อยมากครับ
อย่าไปคิดมากเลย
ร้องเรียนไปก็....

ถ้า เกียร์ หรือ เครื่องยนต์ทำงานผิดปรกติ น้ำรั่วเข้ารถ ฯลฯ
ก็ค่อยน่าสนใจหน่อย

รีบซื้อรุ่น G3 (มีชื่อเรียกขานว่า รุ่น เนวิน) ไม่อดใจรอ G4 ที่กำลังจะขายหรือครับ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 21:38:07 »
อย่าทำสีเลยครับ เพราะไม่รู้ว่าทำออกมาแล้วจะแย่ขนาดไหนอีก

จุดนั้นไม่ใช่จุดที่มองเห็นกันบ่อยๆอยู่แล้ว ต้องทำใจยอมรับนิดนึงครับ

เข้าใจว่ารถใหม่ก็อยากให้เนี้ยบทุกจุด แต่กรณีนี้ผมว่าไม่คุ้มที่จะทำสีครับ

ออฟไลน์ cloud

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 22:10:26 »
เข้าใจความรู้สึกครับ แต่อยากให้มองว่ารถใช้งานเผลอๆคุณขับกลับมาจากโชรูมรถคุณอาจโดนหินดีดใส่แล้วก็เป็นได้
รถขับทุกวัน รอยมันจะมาเองอยู่แล้วล่ะครับ ไม่เว้นแม้แต่เฟอร์รารี่ครับก็ต้องมีรอยแน่นอน ดังนั้นอย่าคิดมากครับเล็กน้อยมาก
ยินดีด้วยกับรถใหม่นะครับ สู้สู้

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 22:50:06 »
มีรถใช้ทั้งที ทำใจให้มีความสุขครับ

วันก่อนก็เอาล้อไปครูดฟุตบาตมา ก็ขำๆ ไปครับ ไม่มีอะไร
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ crucifixzz

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 14:34:24 »
สีจากโรงงานดีที่สุดนะครับ ถ้าไม่มีเหตุจำเป็น อย่าเอาไปทำสี