ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเว็บและวิธีขายรถออกไวๆหน่อยคับ  (อ่าน 5055 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ขอเว็บและวิธีขายรถออกไวๆหน่อยคับ
« เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 16:08:22 »
พอดีจะขายรถเก่าออกไปไม่มีที่จอด ใครพอมีแหล่งบ้างมั้ยคับ

ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ prai

Re: ขอเว็บและวิธีขายรถออกไวๆหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 16:41:13 »
ถ้ามีคลับก็ไปขายในนั้นครับ ถ้าอยากไว ต่ำกว่าราคาตลาดนิดนึงก็ไปแล้วครับ

ออฟไลน์ Bimmer Boy

• Sr. Member
Re: ขอเว็บและวิธีขายรถออกไวๆหน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 16:45:04 »
www.taladrod.com ครับ ถ้าตั้งราคาต่ำกว่าตลาดสัก 5-10% จะเร็วเหมือนติดจรวดเลยล่ะ แต่รถควรล้างและถ่ายรูปหลายๆมุม จะช่วยให้ขายง่ายขึ้น

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 17:06:12 »
taladrod +1ครับ ตอนนั้นลงขาย MD140 ตั้งราคาปกตินะแต่ว่ารูปเยอะทุกมุม 2อาทิตย์ออกเลยครับ viewก็เยอะเหมือนกัน

ปล.คนโทรมานัดเยอะ แต่ไม่มาก้หลายคน ระวังเสียเวลาด้วยครับ

ออฟไลน์ Tyde

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 17:25:00 »
ตลาดรถเหมือนท่านบนๆครับ  ผมขายTriton 2006 อาทิตย์เดียวออก คนมาดูรถเยอะมาก  เป็นเต๊นท์รถล้วนๆเลย  ส่วนใหญ่นิสัยแย่  มาถึงก็ตินู่นตินี่ ตัดราคาเสียๆหายๆ  แต่สุดท้ายก็ขายออกไปกับคนของเต๊นท์เหมือนกันแต่ราคารับได้และไม่งี่เง่าแบบหลายรายที่ผ่านมา

สรุป  เหนื่อยหน่อยแต่ได้ราคาดีกว่าขับไปขายเต๊นท์แน่ๆ

Kai.Endiz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 17:51:20 »
www.taladrod.com ครับตั้งราคาเหมือนที่ข้างบนบอกไว้เลยครับ ล้างรถจัดรถให้สะอาด ของผมตอนนั้นขาย CR-V gen2 วันเดียวก็ออก

np72

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 18:10:20 »
taladrod ปกติผมขายวันเดียวก็ออกนะ ถ้ารถติดตลาดหน่อย แล้วตั้งถูกกว่าปกติสักนิดหนึ่ง

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 18:43:04 »
โอ้ขอบคุณพี่ๆมากๆคับ โพสไว้ในตลาดรถดอทคอมหลายวันแล้วยังไม่ออกเลย :'(

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 18:51:03 »
ตลาดรถเหมือนท่านบนๆครับ  ผมขายTriton 2006 อาทิตย์เดียวออก คนมาดูรถเยอะมาก  เป็นเต๊นท์รถล้วนๆเลย  ส่วนใหญ่นิสัยแย่  มาถึงก็ตินู่นตินี่ ตัดราคาเสียๆหายๆ  แต่สุดท้ายก็ขายออกไปกับคนของเต๊นท์เหมือนกันแต่ราคารับได้และไม่งี่เง่าแบบหลายรายที่ผ่านมา

สรุป  เหนื่อยหน่อยแต่ได้ราคาดีกว่าขับไปขายเต๊นท์แน่ๆ
พอจะเข้าใจละว่าทำไมหลายๆเจ้าถึงต้องเขียนแปะในเว็บว่า งดรับเต๊นท์  >:(

ถึง จขกท.ครับ ล้างรถให้เงาเอาแวกซ์เคลือบมันซะเลย ทายางดำด้วย แล้วหาโลเคชั่นสวยๆถ่ายรูป เอาให้เด่นกว่ารถรุ่นเดียวกันคันอื่นๆ
ส่วนมากเค้าชอบถ่ายรูปในโรงจอดรถที่บ้านของตัวเอง บางทีมันจะแคบๆบีบๆอัดๆ ดูไม่ค่อยสะดุดตา (ยกเว้นว่าเป็นคฤหาสน์)
แต่ตอนผมขายรถ ซึ่งลงแวกซ์ทุกอาทิตย์อยู่แล้วเลยไม่ได้ทำอะไรเพิ่ม แค่ไปหามุมถ่ายรูปดีๆนิดนึง
ผมอยู่เชียงใหม่ ยังมีคนภาคใต้โทรมาถามเลย  ลงทุนไม่เยอะครับ  ;D
สุดท้ายผมได้ปล่อยกับอีกเว็บนึงของ จ.เชียงใหม่ (ผมคนเชียงใหม่ครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2012, 18:56:02 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 20:24:21 »
เร็วหมดล่ะครับ ถ้าคุณยอมให้เขากดราคาโดยไม่โต้แย้งใดๆ

GreenG

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 20:48:43 »
เคยโดนครับ ตั้งราคาไว้ แสนสี่ มันกดเหลือแสนสอง

สุดท้ายเลยบอกไปว่า ขายเต้นต์ดีกว่า แสนสอง เพราะ ไม่ต้องมานั่งฟังโทรศัพท์บ่นว่ารถไม่ดีอย่างงู้นอย่างงี้

ออฟไลน์ Aek_CM

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 00:41:53 »
เขียน คำว่า   ขาย   และเบอร์โทร ติดที่กระจกหลังครับ  เวลาขับไปไหนถ้าคนที่สนใจเขาจะติดต่อเราเองครับ  รับรองไวกว่า ลง web ครับ

ออฟไลน์ zekoza11

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 09:00:03 »
ขายรถผมว่าถ้าใจเย็น ๆ ไม่รีบก็จะน่าได้ราคาที่ตรงใจที่สุดแล้วครับ

ออฟไลน์ Monstruo

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 13:07:11 »
confirm ว่า เว็บ www.taladrod.com ขายได้ไวจริงครับถ้าเป็นยี่ห้อตลาด รถสภาพดี ราคาสมเหตุสมผล
ผมโพสต์ขาย Corolla '96 ได้ภายในสามชั่วโมงหลังจากที่โพสต์ตอนบ่ายวันอาทิตย์

เร็วจนต้องกลับมานั่งคิดว่าเราตั้งราคาถูกไปหรือเปล่า??

ออฟไลน์ pheet

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 14:19:58 »
taradrod นี่แหละครับแต่น่ารำคาญนิดนึงผมเคยเจอมันมาดูรถผม บอกรถผมน้ำท่วมผมเลิกคุยเลย

รถผมไม่เคยน้ำท่วมปัญญาอ่อน