ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ รถ toyota granvia กล่องควบคุม air bags เสียครับ  (อ่าน 3778 ครั้ง)

ออฟไลน์ valiue invester

• Jr. Member
  • **
ตัวผมเองอยากซ่อมครับ แต่ที่บ้านไม่อยากให้ซ่อมเพราะแพง ราคาค่าเปลี่ยนลูกใหม่ 13,000 บาท ในตัวกล่องควบคุม air bags :ซึ่งที่บ้านบอกไม่ต้องซ่อมแต่ผมว่า อันตราย แต่บ้านบอกว่าช่างมัน ผมงงเลยครับ พี่ๆมีความเห็นอย่างไรครับ

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
Re: ตอนนี้ รถ toyota granvia กล่องควบคุม air bags เสียครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 00:22:03 »
หมื่นสามจริงๆก็ไม่แพงหรอกครับ
แต่เรื่องอย่างนี้ แพงไม่แพงขึ้นอยู่กับสภาพของคุณเองนะครับ ถ้าจ่ายแล้วไม่เดือดร้อนก็เปลี่ยนเถอะครับ เพื่อความปลอดภัย แต่ถ้าไม่มีจริงๆ จะฝืนไปก็ใช่เรื่องครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

Re: ตอนนี้ รถ toyota granvia กล่องควบคุม air bags เสียครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 01:28:43 »
13,000 ไม่แพงหรอกครับ สำหรับรถประเภทนี้

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 06:04:36 »
หมื่นสามไม่แพงหรอกครับ รถนำเข้าอย่างนี้ราคานี้ถูกมากๆ

ขอถาม จขกท หน่อยนะคับ ส่วนตัวผมเองตอนนี้ก็ใช้ Granvia

อยู่เหมือนกัน เลยอยากทราบว่าราคาที่ จขกท ได้มาเป็นของใหม่

เบิกศูนย์ใช่มั้ยครับ แล้วรถ จขกท มีปัญหาอะไรบ้าง ซ่อมเท่าไหร่บ้าง

ที่ไหนอย่างไร ช่วยกรุณาหน่อยนะคับถ้าเปนไปได้ รถแบบนี้มีคนใช้น้อย

หาข้อมูลยากคับ คนใช้ถ้ารู้จักกัน แลกเปลี่ยนข้อมูลกันผมว่าจะดีมากคับ

ปล.ส่งให้ผมทาง pm ก็ได้นะคับ

ออฟไลน์ valiue invester

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 10:09:31 »
ผมซ่อมที่ auto image ครับ รถคันนี้ที่ผมใช้เป็นมือแรก รักมาก แต่กินน้ำมันสุดๆเหมือนกัน เครื่อง v6 นิ อาการแอร์แบ็กเสียมันมีรูปแอร์แบ็ก ขึ้นครับ ส่วน central lock เสียผมก็ซ่อมไป 4,500 บาทครับ รายการซ่อมก็เริ่มมีเข้ามาบ้างครับ แต่ก้อยู่ในวิสัยมาหนักสุดก็นี้แหละ กล่องควบคุมแอร์แบ็กและที่ผมซื้อราคา13,000 บาทเป็นของใหม่รอส่งจากญี่ปุ่นครับ  ปัญหาอื่นเกี่ยวกับตัวรถไม่มีตลอดสิบปีที่ผ่านมาครับ พึ่งมาซ่อมก็ช่วงเวลานี้แหละครับ

ออฟไลน์ Enzo

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 12:10:29 »

เงิน 13000 บาท

ถ้าไม่เดือดร้อน เปลี่ยนเลย ครับ

ราคานี้ โดยส่วนตัว ผมว่าไม่แพง ครับ