ผู้เขียน หัวข้อ: BSI จะขาดไหมครับ ถ้าF10จะไปเปลี่ยนล้อแม็คกับยางที่ไม่ใช่เปลี่ยนกับศูนย์  (อ่าน 8539 ครั้ง)

ออฟไลน์ JJ

• Full Member
พอดีอยากแต่งหล่อหน่อยอ่ะครับจะแต่งกับศูนย์ก็ราคาแรงเกิน ขอผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ;D

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
ไม่ขาดครับ ดูในรูปอวาต้าก้อละกัน :P

ล้อเก่ายังอยู่นะครับ ใครสนใจบอกได้นะจ๊ะ  ;D

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
จะว่าไปผมว่าหมดแต่ขึ้นอยู่กับขนาดครับ ถ้าไม่ over spec มากๆก็ไม่น่าเป็นอะไรเดิมๆมา ก็ 17-18 แล้วถ้าสัก 20 ผมว่าอาจพอหยวนๆเพราะของ bmw performance เองก็มี 20 ออกมาเหมือนกันแต่ถ้าคุณใส่ 22 ผมว่ายังไงก็ไม่น่ารอดครับ

ปล ความคิดส่วนตัวผมเองนะครับ ใจผมก็อยากจะเปลี่ยนอยู่แต่ใช้ลำบากเกินไปครับซุ้มล้อ F10 นี่ใหญ่มากๆ 19 ถ้าก้านไม่ถึงขอบก็เล็กครับเพราะที่เล็งๆไว้ก็ขอบ 20-21 ทั้งนั้นถึงจะเต็มเพราะเป็นล้อมี offset :P

22 นี่ไมเหลือยางแล้วมั้งครับ

ออฟไลน์ tvc597

• Jr. Member
  • **
คุณ LanCeLoT
ล้อขนาดเท่าไหร่ครับ ยางอะไรขนาดเท่าไหร่ครับ อยากหาไปเปลี่ยน e60 ของเดิมเป็นรอยเยอะแจ้งทาง E-mail [email protected] ครับ ขอบคุณ

ออฟไลน์ Parinceo

อยากทราบราคาล้อ M แบบที่เค้าใส่ใน M5อ่ะครับ สวยมาก แต่ไม่รู้ราคาประมาณเท่าไหร่ :-\

อยากทราบราคาล้อ M แบบที่เค้าใส่ใน M5อ่ะครับ สวยมาก แต่ไม่รู้ราคาประมาณเท่าไหร่ :-\
ล้อ M5 ชื่อ 343M ครับ

ถ้าเป็นของศูนย์เลย รวมยางประมาณ 2 แสนปลายครับ ของศูนย์มีแต่ 20 นิ้วครับ

ส่วนก๊อปไต้หวันไม่เกิน 40000 บาทครับ แต่ของก๊อปนี่มีหลายไซส์เลยครับ

ออฟไลน์ chsuthep

• **
ผมใช้ 520d รู้สึกว่าล้อมันเล็กไปเหมือนกัน ไปสอบถามเรื่อง BSI กับศูนย์หาดใหญ่
ท่านพี่บอกว่า BSI ขาด ต้องจัดของศูนย์เท่านั้น
เฮ้อ...... อยากได้สัก 19 นิ้ว
>:(

ออฟไลน์ GZaar

• Sr. Member
  • quattro > 4titude
F10 ซุ้มล้อใหญ่มากและดูโย่งๆด้วย

ต้องโหลดนิดนึง แล้วยัดขอบ 20"++ ครับ ถึงจะสวย เต็มซุ้มกำลังดี
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ gayji

• Full Member
ลองคุยกับ BMW Thailand ดูครับ เท่าที่ผมเคยคุยมา เค้าจะให้ขาดเป็นเรื่องๆ ที่เกี่ยวข้องไป
เช่น ถ้าไปแคร๊ก TV Tuner ให้ดูทีวีได้ขณะรถวิ่ง ก็จะยกเลิกประกันในส่วนของระบบ จอทั้งหมด รวมถึงระบบสายไฟที่เกี่ยวข้องกับจอนี้

ถ้าเปลี่ยนแม๊กกับยาง ผมก็เดาว่า อะไรที่เกี่ยวกับระบบล้อ และยาง ก็จะขาดประกันได้ ซึ่งอาจตีความไปหลายส่วนเลยนะครับ ให้ชัวร์ก็ถาม แล้วขอคำตอบเป็นลายลักษณ์อักษรไว้ด้วย จะได้ไปยืนยันกับศูนย์

• **
ล้อเก่ายังอยู่นะครับ ใครสนใจบอกได้นะจ๊ะ  ;D
ขออนุญาตสนใจด้วยสักคนครับ

Tor_AAS

• บุคคลทั่วไป
เปลี่ยนโดนไม่ใช้ของศูนย์ BSI ในระบบที่เกี่ยวข้องขาดแน่นอนครับ ถามกับทาง BMW ประเทศไทยได้ครับ

ออฟไลน์ Parinceo

ล้อ M5 ชื่อ 343M ครับ

ถ้าเป็นของศูนย์เลย รวมยางประมาณ 2 แสนปลายครับ ของศูนย์มีแต่ 20 นิ้วครับ

ส่วนก๊อปไต้หวันไม่เกิน 40000 บาทครับ แต่ของก๊อปนี่มีหลายไซส์เลยครับ

เฮือก = =" เห็นราคาศูนย์แล้ว เลิกดีกว่าครับ พอใจในสิ่งที่มีดีกว่า 5555
แต่ถ้าได้มานะ หล่อเลย >w<

• **
ขอบคุณล้อสวยๆจากคุณ LanCelot ครับ
ตอนเที่ยงออกไปถอดล้อเก่าออกแล้วใส่ล้อใหม่เข้าไปเรียบร้อยโรงเรียน LanCeLot
ท่านใดอยากรับล้อติดรถขอบ 17 สภาพสวยๆแจ้งมาเลยครับ
ราคามิตรภาพ
 ;D ;D