ผู้เขียน หัวข้อ: แค่มาเล่าให้ฟังเรื่องเพื่อนหารถใหม่ (แต่สงสัยจะไม่ได้)  (อ่าน 6896 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
    เมื่อวานเพื่อนสนิทโทรมาปรึกษาว่าจะออกรถใหม่ให้ทันคืนภาษี ก่อนหน้านี้ใช้ Civic 3D วาง B20+16 เกียร์ธรรมดา (ซื้อมือ6 มาใช้ได้แค่ปีเดียว) พี่ท่านบอกว่าเหนื่อยแระ ต้องเติมเบนซินธรรมดา91/95 เพราะกลัวไม่แรงและกลัวเครื่องพัง ช่วงล่างก็แข็ง อยากได้รถที่ภายในกว้างหน่อย ช่วงล่างนุ่มนวลดี เร่งแซงแบบไม่เหนื่อย ขับทางไกลได้ด้วย (กลับหนองคาย) maintenant ไม่หนัก แต่แอบมีซุกซนบ้าง ไว้แอบจิก Vigo (แค้นมานาน)  เผื่อติดแก๊สด้วย ผมบอกว่าไปออก New Camry ได้ครบ  ;D ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Monstruo

• Sr. Member
ก็สงสัยจะไม่ได้จริงๆ น่ะแหละ
Camry มันไม่ได้คืนภาษีนี่ครับ??

ออฟไลน์ Nookkiez

ผมแนะนำ Cruze 2.0 ครับ  ถ้าจะเอาแคมรี่ไปไล่วีโก้คงจะต้องเป็นHybridครับถึงจะไล่ได้ไม่เหนื่อยมาก
Test ..

ออฟไลน์ 2k

รถในกลุ่มคืนภาษีแต่จะเอาไว้ไล่จิกกัดวีโก้คืน? หาไม่ได้หรอกครับเพราะว่าวีโก้ที่ซิ่งๆเค้าก็ไม่ใช่ธรรมดากัน ลงกล่องโน่นใส่หัวฉีดนี่่แรงม้าเกิน200ไปกันเยอะแล้ว ถ้าไม่เอารถเบนซินไปวางเทอร์โบยังไงก็สู้ไม่ได้ ครั้นจะใส่เทอร์โบความต้องการด้านทนทานดูแลรักษาง่ายก็จะหายไป ยิ่งแล่นต่างจังหวัดบ่อยๆยิ่งไม่ควรที่จะไปดัดแปลงอะไรมาก คำแนะนำของผมคือปล่อยวางเรื่องความแรงและการแข่งขันบนถนนหลวงจะดีกว่า แล้วชีวิตจะง่ายขึ้นอีกเยอะ  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Wayfarer-R

เพิ่งเจอมากับตัว แต่เป็นฟอร์จูนเนอร์ อยากทราบว่า วีโก้ 3.0 หรือ ฟอร์จูนเนอร์ เดิมๆ ท็อปสปีดอยู่ที่เท่าไหร่กันแน่ แล้วที่แต่งๆกัน มันขึ้นได้ถึงเท่าไหร่ ผมจะได้จัดรถให้มันถูก

ออฟไลน์ SitdownstrikE

เอาครูซ ดีเซลไปบี้มัน

ออฟไลน์ Scarecrowman

• Full Member
คืนภาษีด้วย ไล่วีโก้ ด้วย หายากนะครับ..
ปล. วิโก้ ไล่ไม่หมด หรอกครับ แซง 1คัน ก็เจออีก คัน ;D

ออฟไลน์ fndsmn

• Newbie
  • *
โจทย์ยากจัง

ถ้าจะเอาคืนภาษีด้วย ใกล้เคียงคงเป็นกระบะ 4 ประตูละมั้ง แต่ไม่ได้เรื่องความนิ่มนวลแหง ๆ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
งั้นก็เอาวีโก้ 4 ประตูนั่นแหละ วัดกันที่ฝีมือเอาเอง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ zekoza11

งงตั้งแต่จะเอาให้ทันคืนภาษี แต่แนะนำ New Camry แล้วละครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ผมว่าออกกระบะ mazda bt-50 เลยครับ ได้ครบตามที่ท่านต้องการเลยแหละ

เครื่องแรง ภายในกว้าง ช่วงล่างมั่นใจได้ ค่ารักษาไม่แรง เติมน้ำมันไม่แพง ตามวีโก้ได้
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ MoLee

จัดColorado 2.8 ทำช่วงล่างจูนกล่องโลด!

ออฟไลน์ Nookkiez

เพิ่งเจอมากับตัว แต่เป็นฟอร์จูนเนอร์ อยากทราบว่า วีโก้ 3.0 หรือ ฟอร์จูนเนอร์ เดิมๆ ท็อปสปีดอยู่ที่เท่าไหร่กันแน่ แล้วที่แต่งๆกัน มันขึ้นได้ถึงเท่าไหร่ ผมจะได้จัดรถให้มันถูก

น่าจะประมาณ180+-นิดหน่อย ถ้าใจถึงก็ไปถึงครับ ถ้าไม่กลัวเสียหลักไปซะก่อน  ;D
Test ..

ออฟไลน์ massyy

• Jr. Member
  • **
b20+b16 ยังจะไปแค้นไรกับวิโก้คับ สับลงเกียร 3 ผมว่าเพ่โก้ไปอยู่ท้ายๆโน้นแล้ว  ต้องฝากแค้นกะวิโก้ถึงจะถูก

ออฟไลน์ Wayfarer-R

น่าจะประมาณ180+-นิดหน่อย ถ้าใจถึงก็ไปถึงครับ ถ้าไม่กลัวเสียหลักไปซะก่อน  ;D

พอดี ตอนที่ผมเจอ ผมกำลังขับรถบ้านๆ ธรรมดาอยู่ครับ ความเร็วตอนนั้น 180 รถของผมหมดแค่นั้นพอดี ผมว่า ถ้าไม่ใช่ครูซ ดีเซล ก็ต้อง แคมรี่ ไฮบริดแล้วหละ คือรถที่คุณจะเอามาวัดกับพวกนี้ ต้องเป็นรถที่ วิ่งผ่าน 200 + แบบง่ายๆ นะครับ

ผมเข้าใจว่า วีโก้ 3.0 คงวิ่งได้ ประมาณเกือบๆ 200 บวกลบนิดหน่อย จากความรู้สึกนะครับ ผิดถูกยังไง รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2012, 14:43:36 โดย marcovic9 »

ออฟไลน์ SCH

• **
สเปคที่เพื่อนต้องการ หาได้เลยตามนั้น ชนิด Vigo 200-300 เหนื่อย
แต่ติดเรื่องคืนภาษีเรื่องเดียว (สงสัยจะไม่ได้จริงๆตามที่บอก)
ปปง

ออฟไลน์ Nyquist

จัดColorado 2.8 ทำช่วงล่างจูนกล่องโลด!

เห็นด้วยวีโก้ก็วีโก้เหอะ
หรือ D-Max ก็ได้

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ผมว่าให้เขาไปออกวีโก้4ประตูยกสูงเครื่อง 3000 ใส่กล่องดันราง เปลี่ยนเทอโบลูกโต

เซตกล่องใหม่ แค่นี้ก็วิ่งกระจายแล้วครับ ดันตูดคันหน้าสนุก ควันดำใส่คันหลังอีกต่างหาก

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
ถ้าอยากไล่ Hilux Vigo ได้ก็คงต้องเอา...

D-Max 3.0
BT-50 PRO 3.2
Colorado 2.8

ซึ่งทั้ง 3 รุ่นนี้ ได้สิทธิ์คืนภาษีหมดครับ ;) หรือไม่ก็หนามยอกต้องเอาหนามบ่ง...Hilux Vigo 3.0 ครับ ;D
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ chiihcrelax

• **
ไหนๆ ก็ตั่งกระทู้เรื่อง วีโก้ ฟอจูนเนอร์แล้ว ขอแจมด้วยครับ

เมื่อเย็นกำลังต่อคิวจะ u-trun ฟอจูนมาถึงก็เร่งแซงปาดขวาแซงคิวเฉยเลย

แล้วก็ญาติห่างๆ กันไปธุระด้วยกัน รถผมนั่ง 5คนเครื่อง 1.6AT แซงไม่ค่อยออกครับถนนเล็นสวนด้วย
ทางก็ไม่ค่อยดีไปเร็วไม่ได้ หนักถังแก็สข้างหลังด้วย จะแซงทีต้องเร่งออกตัวก่อนเลยพอรถสวนผ่านไปเราก็ถึงท้ายคันหน้าแล้วหักออกพอดี เหนื่อย

ญาติกันขับวีโก้แค็ป พอถึงที่หมายเขาบ่นๆ ว่าเราขับรถช้าตามเขาไม่ทัน เขาต้องรอเราตลอด รถเขานั่ง 4 คน

ทุกวันนี้ยังจำไม่รู้ลืม จะออกรถคันต่อไป จะเก๋ง หรือ ปิคอับต้องเครื่องใหญ่ๆ เท่านั้น

ออฟไลน์ redsun

ซื้อ vios M/T แล้วมาพ่วงหอย..

ออฟไลน์ chanvitjeab

เอ่อ......คืนภาษีนี่มันสำหรับคนที่จะมีรถคันแรกในชีวิตไม่ใช่เหรอครับ เคยเป็นเจ้าของรถมาแล้ว แต่มาซื้อรถเพื่อขอคืนภาษี..........งงอ่ะครับ  >:( >:( >:(  

ออฟไลน์ Tern vtec

แค่วีออสหรือซิตี้ก็ไล่วีโก้3000สบายครับผมเคยไปต่างจังหวัดกับเพื่อนผมขับวีออสเพื่อนขับนิวซิตี้แต่เกียธรรมดาทั้งคู่รถผมนั่ง2คนอีกคัน3คนวิ่งไม่ต่ำกว่า170ตลอดทางว่างก็ค่อยๆไหลไป200ได้ไล่เก็บกระบะบ้าพลังตลอดทาง555 ของยังงี้มันอยู่ที่ใจคับ วีโก้3พันผมเคยขับอยุพักนึงท็อปสปีดไดแค่185น่ะอย่างมากก็190 ผมว่าdmax vgsน่ากลัวกว่าเคยขับตีนปลายมาดีมากทะลุ200ได้แต่ก็ไปอีกไม่ได้มาก แต่กระบะพวกนี้ซุ้มเยอะใส่กล่องกันทั้งนั่น555