ผู้เขียน หัวข้อ: ประกันภัยศรีเมืองที่ Honda ชอบแถมมา เป็นอย่างไร  (อ่าน 3380 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อยากทราบครับว่าประกันยี่ห้อนี้ดีอย่างไร

ทำไมฮอนด้าชอบแถมจังครับ ยี่ห้อนี้ ของนิสสันจะมีแต่วิริยะ กับสินมั่นคงครับ ;)

ออฟไลน์ A_armZ

• Jr. Member
  • **
Re: ประกันภัยศรีเมืองที่ Honda ชอบแถมมา เป็นอย่างไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 22:15:25 »
ผมว่า น่าจะอยู่ที่Saleนะครับ เพราะ Civic ที่บ้านได้ของ แอกซ่าฯ แล้ว Jazz (Sale)คนละคน ได้ของ มิตซุยฯอ่ะครับ แต่เบี้ยโหดมากมายยย :'(

ออฟไลน์ Tapanan

• Sr. Member
Re: ประกันภัยศรีเมืองที่ Honda ชอบแถมมา เป็นอย่างไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 04:32:01 »
ศรีเมือง มักมากับมิตซูนี่ครับ....ที่เชียงใหม่กว่าจะอนุมัติซ่อม ต้องโทรจี้บ่อยๆๆ

ออฟไลน์ mangporza

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 07:16:05 »
ศรีเมือง คือ โตเกียวมารีน ศรีเมือง  บริษัท ญี่ปุ่นมักจะไว้เนื้อเชื่อใจบริษัท ญี่ปุ่นด้วยกันเอง เพราะเท่าที่ได้ข่าวมาว่า ฮอนด้า ทำประกันด้านต่างๆไว้กับ บริษัทนี้เป็นหลักเลยครับ

ออฟไลน์ scorpions

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 07:33:28 »
ผมแจ้เครมก็ไม่มีปัญหานะครับ. มิตซูนะ รึว่าผมโชคดี 8)

ออฟไลน์ adis

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 08:32:04 »
ดีหรือไม่ดี ผมว่าอยู่ที่ตัวแทนด้วยนะครับ โดยเฉพาะตอนรับเคลมว่าบริการเราได้ดีมั้ย
ส่วนตัวผมเท่าที่เคยใช้บริการศรีเมืองก็ไม่มีปัญหาครับ แต่ถ้าหมดระยะที่เค้าแถมมา ผมก็เปลี่ยนเป็นเจ้าอื่น
ไปเอาเจ้าที่เพื่อนผมเป็นตัวแทน ก็มีหลายค่ายให้เลือกครับ ซึ่งก็จะดูอีกว่า เอารถเข้าซ่อมที่อู่ฝีมือดี ๆ ได้หรือไม่ด้วยครับ
ผมจะเลือกตัวแทนที่สนิทกันและเลือกอู่ซ่อมที่ฝีมือดีเป็นหลัก ส่วนจะเป็นของบริษัทไหนก็ได้ครับ

ออฟไลน์ beercs

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 09:49:29 »
ศรีเมือง  ก็คือ โตเกียว มารีน
บริษัทใหญ่ของญี่ปุ่นเค้าครับ  เทียบชั้นกันแล้้ว  บริษัทประกันของไทยใหญ่สู้ไม่ได้เลย

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 11:37:52 »
เพื่อนใช้ซิตี้ ประกันศรีเมือง
ใช้ในเชียงใหม่ เคลมแอบยากนิดนึงนะครับ
เรื่องมากนิดหน่อย

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 11:43:17 »
ศรีเมือง ได้แถมฟรีตอนออก Lancer EX แจ้งเครมยางบวมเพราะตกหลุมก็ไวดี
แจ้งปุ๊บส่งเลขเครมผ่าน SMS มาไวดีมากครับ

ผมว่าก็ไวดีนะครับ