ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านติดฟิลม์ lamina ดีๆให้หน่อยคับ กทม.  (อ่าน 2103 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
จะเอาเจ้า crv ไปติดฟิลม์ lamina ใหม่ที่กรุงเทพหน่ะคับ

ผมอยู่แถว สุขาภิบาล 5

พอจะมีร้านไหนติดตั้งดีๆแบบ ไม่มีฝุ่นสักเม็ดฝีมือเนี้ยบๆ แล้วปลอดภัยจากรอยมีกรีดที่กระจกแนะนำมั้ยคับ

ร้านแถวบ้านผมที่เอา m2 ไปติดมีร้านหนึ่งช่างคนที่1ติดรอบคันฝีมือห่วยมาก ฝุ่นเพียบ รอยพับ รอยย่น เลยต้องลอกฟิลม์ออกใหม่รอบคันแล้วติดใหม่ร้านไม่คิดราคาเพิ่ม

ช่างคนที่2 มีติดฝีมือสุดยอด ไม่มีฝุ่นแม้แต่เม็ดเดียว รอยพับ รอยย่น ที่ฟิลม์ไม่มีสักจุด ฝีมือโคตรเนี้ยบ

พอกลับมาถึงบ้านเอามือลูบๆกระจก โดนกระจกหลังบาดมือ = = มองดูปรากฎว่า ช่างเอาคัตเตอร์กรีดกระจกเป็นรอยลึกกินเนื้อกระจกประมาณ5เซ็นผมเลยโดนกระจกบาด(ว่าจะเคลมประกันเอา)

เลยไม่อยากจะกลับไปทำที่ร้านเดิมนี่เท่าไหร่กลัวกระจกเป็นรอยกรีดอีก ไม่แน่ใจว่าช่างคนที่ 1 หรือ คนที่ 2 ทำแต่เค้าอุส่ายอมลอกฟิลม์ออกแล้วติดใหม่ให้ทั้งคันผมเลยไม่อยากเอาเรื่องแล้วๆไป

คิดค่าฟิลม์ lamina pop 4000 บาท รอบคัน + ร้านเป็นตัวแทนติดฟิลม์ lamina ได้ใบรับประกันเรียบร้อย

เพื่อนสมาชิกมีร้านไหนช่วยแนะนำผมหน่อยน่ะคับ ขอบคุณคับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"