ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า ในขณะนี้ รถ c-segment กับ d-segment มีรุ่นไหนบ้างช่วงล่างดีที่สุด  (อ่าน 13071 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nugolfka

• Newbie
  • *
คิดว่า ในขณะนี้ รถ c-segment กับ d-segment มีรุ่นไหนบ้างช่วงล่างดีที่สุด น่าขับ ขับสนุกที่สุดค่ะ

ออฟไลน์ joeyote

• Sr. Member
คิดว่า ในขณะนี้ รถ c-segment กับ d-segment มีรุ่นไหนบ้างช่วงล่างดีที่สุด น่าขับ ขับสนุกที่สุดค่ะ

C ผมยกให้ Ford Focus
D ผมยกให้  อันนี้ยากกกกกกกกก  แล้วแต่ชอบครับ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ bump_F10_525d

• Full Member
Ford focus ครับ ดีที่สุดทั้ง C และ D

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
ชอบช่วงล่าง ford เช่นกัน

แต่ถ้าจะให้ขับสนุกขอตันเร่งกับตีนต้นของ Civic

ออฟไลน์ Fly to dream

B Fiesta ลมยาง 32
C Focus
D ผมให้ Accord ถ้าให้นับราคาไม่เกิน 2 ล้าน D ผมให้ S60
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2012, 17:07:55 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ bleem

C  - ยกให้ โฟกัสที่สุด และ พริอุส เป็นรองอยู่หน่อยๆ  ถ้าตีนต้นดี ออกตัวพุ่ง ตละกูล ฮอนด้า  civic ครับ แต่ สะเทือนกว่าชัดเจนเช่นกัน ถ้าเน้น ขับมัน

มี civic cruze  prius คาดว่าเป็นเครื่อง  2.0  นะครับ ยกเว้นพริอุส ต้องไปลอง

D -  ยกให้ เทียนา ที่สุด ตามมา วอลโว s ทั้งหลาย พอๆกันกับ   แคมรี MC 2012  ของเค้าดีขึ้นนะ แอคคอร์ดเป็นรองอยู่หน่อยๆ แต่ถ้าขับมันสุด แคมรี่ไฮบริด

2.5 จัดหนักไปเลยครับ (ไม่ขอกล่าวถึงแบรนด์อื่นะครับ เอาแบรนด์ตลาดทั่วไป)

ตามนั้นครับ

ส่วน B - แถมให้  เฟียสต้า  พอรับได้ swift เป็นรอง อยู่หน่อยๆ

และ B - ที่ขับแล้วมัน รถกับเราใกล้ชิดกัน ประมาณเหมือนขับมอเตอร์ไซด์ แนวซิ่ง ทางเรียบ สะเทือนไปนิดแต่ขับสนุกก ยกให้ แจ๊ซ ไปเลย  คันอื่นไม่เคยลอง

เต็ม(เท้า) ครับ มีแต่ทดลองขับ

ส่วนรถฟีลลิ่งยอดเยี่ยม ไม่รู้ว่าคลาสไหน ก็  GOLF GTI  ไปเลย ราคา ก็ลงมา 2.1 M แล้ว ตอนนี้ สำหรับผมคันนี้หละที่สุด ครับ

ครบแล้วครับ พี่น้อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2012, 12:21:54 โดย bleem »

ออฟไลน์ NinaDaddy

• Jr. Member
  • **
สำหรับผมนะครับ
B :  Swift Eco
C :  Ford Focus
D :  Skoda Superb ! (ไม่นับรถหรูราคาเกิน 2 ล้าน)  ;D

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
C Lancer EX 2.0 GT (Focus ยังไม่ได้ลอง)

D Accord
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออนไลน์ choomodify

Ford focus ครับ ดีที่สุดทั้ง C และ D

เห็นด้วยครับ คันนี้คันเดียว FIN เลย ถ้าเลยจากนี้ต้องไปแนว Premium แล้วครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
C  Ford Focus
D  Skoda Superb

ออฟไลน์ Tan Int

C-Segment ผมให้ Focus แน่ๆ
D-Segment ตัดสินใจให้ยากอะครับ แต่จะขอให้ Volvo S60 ละกัน(จริงๆ มันไม่ถึง D-Seg หรอก แต่ก็ให้)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ prai

เอาเฉพาะช่วงล่างเป็นเลิศ
D Hyundai Sonata ((Sport) @Only Thailand :D)

ออฟไลน์ Action

c-seg คงยกให้ Focus
d-seg ต้องดู superb กับ s60(อันนี้มันเกือบจะเป็น d-seg แล้วล่ะ) ครับ 2 ตัวนี้สูสีกัน แต่ผมว่า superb อาจดูดีกว่าหน่อย ๆ

ต้องให้คุณจิมมี่มาบอกแล้วกันสำหรับ D-Segment ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ HYDE--

Accord ผมว่ามันก็ยังร่อนอยู่ดีอะครับ ถึงแม้จะพยายามเซ็ทให้กระด้างกว่า Teana กะ Camry ก็ตาม
D-segment ช่วงล่างดี คงต้องเป็นพวกค่ายรองอย่าง Sonata กะ Superb แล้วแหละ

ออฟไลน์ peak14405

ผมเข้าใจว่า S60 เป็น C มาตลอด.....

ออฟไลน์ Meow

ผมเข้าใจว่า S60 เป็น C มาตลอด.....

S60 นี่ C หนิครับ s80 ค่อย D

ออฟไลน์ Fly to dream

S60 นี่ C หนิครับ s80 ค่อย D

ผมว่า S40 น่ะ C เพราะเหตุผมมันทำมาจากฟอร์ดโฟกัส S60 มันทำมาจาก Ford mondeo
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ apiwattu67

B = Ford Fiesta
C = Ford Focus
D = Nissan Teana
ตามความคิดผมนะ

ออฟไลน์ suarez_7

• Jr. Member
  • **
สำหรับผมนะครับ
B :  Swift Eco
C :  Ford Focus
D :  Skoda Superb ! (ไม่นับรถหรูราคาเกิน 2 ล้าน)  ;D

+1 (แต่ไม่เคยลองSuperb ข้อd ผมไม่ขอตอบ แล้วแต่ชอบ)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
C: Focus
D:อันนีัตอบยากนะ Teana Superb Sonatasport 3อันนี้ไม่เคยขับ

ปล.ที่บอก Focus ทั้ง CและD จริงหรือเปล่าครับ มันแหล่มขนาดนั้นเลย