ผู้เขียน หัวข้อ: จะได้หรือไม่ได้ป้ายแดง อยุ่ที่ราคาของรถ?  (อ่าน 4477 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
นึกขึ้นมาได้เลยถามสักหน่อย

วันที่ผมไปเอา crv จาก 0 มีรถผม 1 คัน กับ civic 2.0  และ accord เท่านั้นที่ได้ป้ายแดง

แต่ city 8 คัน กับ jazz 5 คัน และ brio 3 คัน ไม่มีป้ายแดงติดอยู่สักคันหมายความว่ายังไงหรอคับ? ออกรถวันเดียวกับผม
หรือว่า 0 จะล็อคป้ายแดงไว้ให้เฉพาะรถราคาล้านขึ้น

งั้นที่เราเห็นรถวิ่งๆอยู่ไม่มีป้ายแดงเพราะว่า 0 เก็บเอาไว้เองหรือป่าวคับ?
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ Number 7

• Jr. Member
  • **
Re: จะได้หรือไม่ได้ป้ายแดง อยุ่ที่ราคาของรถ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 22:21:57 »
Brio ของเพื่อนผมก็ไม่ได้ครับ โทรไปถามเซลล์เค้าบอกว่า ให้รอป้ายขาวเลย สรุปไม่มีโอกาศติดป้ายแดงกับเค้าT_T

ออฟไลน์ Larry

• Sr. Member
Re: จะได้หรือไม่ได้ป้ายแดง อยุ่ที่ราคาของรถ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 22:58:57 »
แดงแท้หรือแดงเทียมครับ

ออฟไลน์ chat120912

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 00:27:27 »
ป้ายแดงอาจจะไม่พอ เพราะบางคนก็คืนบางคนก็ไม่คืน และยิ่งช่วงนี้คืนภาษีด้วย ขายดิบขายดีเลยครับ  :D
" My strength is you. "

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 06:32:43 »
ประมานนั้นแหละครับ วันที่ผมไปรับ Odyssey เซลล์ก็จัดป้ายแท้มาให้ผมครับ

ทั้งๆที่วันก่อนยังคุยกันอยู่เลยว่าตอนนี้ต้องติดป้ายแดงปลอมให้ลูกค้า

ออฟไลน์ kimmeng21

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 06:48:44 »
แดงแท้หรือแดงเทียมครับ

แดงแท้คับ พร้อมเล่ม ขส.

แอบเห็น camry prius ใส่ป้ายแดงอยู่เหมือนกัน ตามถนน

แต่ vios มีแต่กรอบป้าย
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ grev

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 09:52:55 »
แถวบ้านผมแกออก d max มา ศูนย์ก็ไม่มีป้ายให้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ kendo393

• **
  • ชีวิตลิขิตด้วยมือตนเอง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 10:05:55 »
ผมเป็น0  ผมก็คงทำแบบนั้นครับ  เพราะถ้าคนซื้อรถล้านกว่าๆมาถามว่าทำไมรถเขาไม่ได้ brio ได้ ผมก็ไม่รู้จะตอบอย่างไร

ออฟไลน์ ViX

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 10:48:01 »
ของผม city ได้ป้ายแดงของแท้ครับ (บอกไว้ตั้งแต่จอง)

ออฟไลน์ Rai

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 11:58:54 »
ก็ประมาณนั้นแหละครับ แต่ที่แปลกๆก็มีครับ เช่นรถผมได้ป้ายแดงแท้ แต่ไม่มีเล่ม เซลล์บอกถ้าโดนจับส่งบิลมาเก็บได้เลย

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 12:52:48 »
ของผม วีออส ยังได้ป้ายแดง(พร้อมเล่ม)แท้เลยแถมไม่เสียค่ามัดจำด้วย แต่เซลลล์บอกถึงเวลาเปลี่ยนป้ายพี่จะเอาป้ายแดงกลับไปเลยก็ได้(ตรงนี้แหละทำให้ผมรักเซลล์มาก)

ออฟไลน์ ____/หมี'

• **
  • ♯^w^♯
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 15:56:19 »
แล้วแต่ศูนย์ แล้วแต่เซลล์ ครับ
ของผมวันออกรถเซลล์บอกรออีกหน่อยให้ลูกค้าที่ออกเวลานั้นออกไปให้หมดก่อน สรุปรอประมาณเกือบ 1 ชม.ถึงจะได้ป้ายแดงแท้ พร้อมเล่ม
ปล. เล่มคู่ป้ายผมตีพิมพ์ให้ใช้งาน มกราคม 53 ผ่านมา 2 ปีกว่า มีคนเขียนแค่ 2หน้า สรุปคือ คนใช้ป้ายแดงแท้ หรือ ปลอม ใช้ไปไม่ต่างกันถ้าป้ายแดงแท้ไม่ได้เขียนการใช้ลงเล่ม แต่ขับป้ายแท้ก็อุ่นใจกว่านะครับ ความคิดเห็นส่วนตัว :)