ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเราจะเอา Cruze ไปติดไฟ Day Light  (อ่าน 6050 ครั้ง)

ออฟไลน์ ZoDiAc`ZynC

• Newbie
  • *
ถ้าเราจะเอา Cruze ไปติดไฟ Day Light
« เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 01:45:30 »
ถ้าเราจะเอา Cruze ไปติดไฟ Day Light เราจะต้องถอดไฟตัดหมอกออกไปก่อน แล้วใส่ Day Light เข้าไปแทนที่ไฟตัดหมอกใช่หรือป่าวครับ

หรือทุกท่านว่าควรจะติดตรงไหนดีครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ ^^

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
Re: ถ้าเราจะเอา Cruze ไปติดไฟ Day Light
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 02:13:43 »
ผมว่าไฟตัดหมอกไม่ควรถอดนะครับ เผื่อจำเป็นต้องใช้จะได้ยังมีให้ใช้  ;)
Test ..

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: ถ้าเราจะเอา Cruze ไปติดไฟ Day Light
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 02:14:31 »
หาๆดูครับมันมีแบบที่ไม่ต้องถอดแต่หลบไปขวาสุดแทน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 02:25:13 »
มีรูปไหมอ่าครับ แต่ส่วนมากใส่แทนตรงไฟตัดหมอกสวยสุดละนะผมว่า

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 07:57:34 »
สนใจแบบนี้ไหมละ คุณน้อง ;D ;D ;D

ออฟไลน์ 9000

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 08:10:16 »
ใช่ครับ มันต้องถอดตัดหมอกออก หรือแทนที่อ่ะ เอาง่ายๆ
หรือไม่อยากใส่ตรงนั้นก็เอาแบบ ติดกับโคมไฟรถ  8)

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 11:08:14 »
สนใจแบบนี้ไหมละ คุณน้อง ;D ;D ;D
สวยดีครับ audiมาเอง

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 12:04:37 »
ผมอยากได้ ครูซ เพราะมีไฟหน้าแบบ ออดี้ ขายนี่แหละครับ สวยๆ
ถ้าผมซื้อมา ผมก็จะเปลี่ยนไฟหน้าตั้งแต่วันแรกที่ออกรถครับ ;D

วันก่อนเห็น ไฟหน้าออดี้ ไฟท้าย BMW แล้วแปลกตาไปอีกแบบ
ปกติ จะเห็นแต่ไฟท้าย E-Class  ;D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 12:42:50 »
เอาไงดีหว่า ไฟตัดหมอกมันจำเป็นมากไหมอ่าคับ ถ้าถอดออกไปจะมีปัญหาอะไรหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 13:16:01 »
เอาไงดีหว่า ไฟตัดหมอกมันจำเป็นมากไหมอ่าคับ ถ้าถอดออกไปจะมีปัญหาอะไรหรือป่าวครับ

มันช่วยได้ในวันที่ฝนตกหนักมากครับ

ถ้าคุณขับเร็วนิดนึงตอนฝนตก พวกรถที่จะเปลี่ยนเลน กับคนเดินกางร่มข้ามถนน จะได้เห็นรถเราแต่ไกล

ออฟไลน์ Nuzz

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 17:16:02 »
ผมอยากได้ ครูซ เพราะมีไฟหน้าแบบ ออดี้ ขายนี่แหละครับ สวยๆ
ถ้าผมซื้อมา ผมก็จะเปลี่ยนไฟหน้าตั้งแต่วันแรกที่ออกรถครับ ;D

วันก่อนเห็น ไฟหน้าออดี้ ไฟท้าย BMW แล้วแปลกตาไปอีกแบบ
ปกติ จะเห็นแต่ไฟท้าย E-Class  ;D

วันก่อนผมก็เจอครับ สีดำ ป้ายแดงอยู่แถวๆ บางนา แต่ผมว่าไฟท้ายแบบ E Class แบบที่ผมใช้อยู่สวยกว่านะ ส่วนไฟหน้า Audi เห็นในรูปสวยผมเองก็เกือบจะไปเปลี่ยนแล้ว แต่พอเห็นตัวจริงผมว่ามันดูไม่ค่อยลงตัว ยังไงไม่รู้ครับ เวลาเปิดไฟเลี้ยวมันดูไม่ค่อยสวยเท่าไร

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 12:41:46 »
เสียดายไฟตัดหมอก ก็เปลี่ยนโคมเลยครับ มีร้านนึง มีให้เลือกเยอะเลย โคมหน้า น่าจะ 6-7 แบบ ทั้งเกาหลี จีน ไต้หวัน ไฟท้ายก็มี แล้วก็ของแต่งครูซ แคปติว่า เพียบเลย เคลมได้ด้วยนะ ชื่อร้าน 2 พยางค์ พยางค์แรก เป็นพยัญชนะภาษาอังกฤษตัวนึง

ลองหาดูครับ เดี๋ยวเข้าข่ายโฆษณา