ผู้เขียน หัวข้อ: // รายละเอียด ข้อมูล Honda CR-V ใหม่ เปิดตัวแล้ว มาแล้วครับ//  (อ่าน 19329 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

ออฟไลน์ Headman

Re: // รายละเอียด ข้อมูล Honda CR-V ใหม่ มาแล้วครับ//
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 13:35:45 »
ขอบคุณมากๆ เลยครับพี่
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ราคาสวยมาก  :o

ออฟไลน์ Starplatinum35

• Sr. Member
  • R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
เครื่องตัวเก่าเลยเหรอ น่าจะเอาตัว i dtec มาบ้าง ;D

ปล ถ้าได้หลังคาแบบนี้จะน่าขับขึ้นเยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2012, 14:02:01 โดย golfieboy »
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

ออฟไลน์ Buffy

อ้าา  ตัว 2.4เป็นเครื่องเก่า  ไม่น่าเลย

ออฟไลน์ adis

รอมานาน ขอบคุณคร้าบบบบ

ออฟไลน์ kimjung

ตัวถังเดิม เครื่องเดิม เพิ่มลูกเล่น และราคา อิอิ

ออฟไลน์ dorakun

• Full Member
อยากจะรบกวนถามพี่จิมมี่ว่าจะมี first impression ไหมครับ
ถ้ามีจะมาประมาณช่วงไหนอ่ะครับ....ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Jaijajug

• Jr. Member
  • **
ภายในเดือนกันยายนนี้ คุณจิมมี่ จะมีรีวิวรถยนต์เพิ่มเติมหรือเปล่าครับ ไม่ทราบว่าถึงตอนนี้ได้เจ้าเทรลตัว 2.5 มาทดสอบหรือยัง กำลังรอผลการทดสอบอยู่ครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เหมือน G3 มากครับ

ออฟไลน์ Emission-Tester

ขอบคุณครับ :D
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ joeyote

Projector Xenon + day light LED

แค่นี้ แฮปปี้แล้วครับบ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
กรรม เครื่องแรงม้าเท่าเดิมซะงั้น แต่ผมเชื่อว่าประหยัดกว่าเดิมมากแน่ๆ

ออฟไลน์ PREM

ทำไม 2.4 เครื่องเดิมทุกประการ ???
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Air_graphic

Projector Xenon + day light LED

ไม่มี Day time running light ครับ ผมไปดูตัวท็อปมาแล้ว
มีแต่เบ้าและรีเฟรคเตอร์ตรงต่ำแหน่งนั้นแหละ แต่ไม่มีหลอด ลองเปิดไฟแล้วครับ

ออฟไลน์ joeyote

ไม่มี Day time running light ครับ ผมไปดูตัวท็อปมาแล้ว
มีแต่เบ้าและรีเฟรคเตอร์ตรงต่ำแหน่งนั้นแหละ แต่ไม่มีหลอด ลองเปิดไฟแล้วครับ

ม่ายน้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

เซ็งเลยยยยย ไม่มีขนตาติดเพชร ซะละ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ม่ายน้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

เซ็งเลยยยยย ไม่มีขนตาติดเพชร ซะละ

แต่ไม่แน่ครับ ผมเพิ่งนึกขึ้นได้ว่าไฟ Day time running light ของแท้จากโรงงานรถยนต์ จะติดสว่างก็ต่อเมื่อสตาร์ทเครื่องไปแล้ว
และจะดับเมื่อเปิดไฟหน้า ผมไปเผิดไฟหน้า และไม่ได้สตาร์ทเครื่อง ฮ่าๆ บางทีอาจมีลุ้นว่ามีก็ได้นะ
แต่ ปล. แคทตาล็อคมันก็ไม่ได้บอกว่ามีน่ะครับ สงสัยจะแห้วจริง

ออฟไลน์ beerrl

VSA มีทุกรุ่นเลยหรือเปล่าครับ
หรือ  เฉพาะตัว 2.4 ครับ???
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
น่าใช้ทุกรุ่นครับ
ถ้ามีเงินเติมน้ำมันนะ :D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

VSA มีทุกรุ่นเลยหรือเปล่าครับ
หรือ  เฉพาะตัว 2.4 ครับ???

มีเฉพาะ 2.4 ครับ

ออฟไลน์ kira&friend

น่าใช่นะครับ อยากให้I-Dtec มาไวๆจัง ผมแอบดีใจที่ไม่ใช่CVT 5555

ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมล่ะอยากจะรู้จริงๆว่าเจ้านี้จะลุยน้ำได้กี่เซน กลัวจุงเบยยยยย น้ำท่วมเนี่ย 555555

ปล.ออฟชั่นเป็นแบบนี้อีกแหละ ไม่มีBA ไม่มีTCS เจ้าอื่นก็ใส่มาด้วย เบื่อกับเหตุผลเดิมๆจัง
สวัสดีครับ ผมเป็นผู้ชาย นะครับ ขับรถเป็น มีใบขับขี่แล้ว ก็ประมาณนี้แหละครับ ไม่รู้จะบอกอะไรมากกว่านี้ดี

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ออพชั่นดีขึ้นนะครับ แต่ไม่น่าเอาคอนโซลกลางของยุโรปมาใส่ กลายเป็นช่องเบรกมือโหว่ๆเลย

และม่านถุงลม ซันรูฟ กับฝาท้ายไฟฟ้าก็ยังไม่มา

สงสัยนิดนึงครับ 2.0Eมีกล้องถอยหลังแต่ไม่มีจอnav แล้วภาพจะไปออกที่ไหนอ่ะครับ กระจกหลัง หรือ I-MID

ออฟไลน์ jg333

เหมือนกะใหญ่ขึ้น หรือเปล่า? ::)

ออพชั่นดีขึ้นนะครับ แต่ไม่น่าเอาคอนโซลกลางของยุโรปมาใส่ กลายเป็นช่องเบรกมือโหว่ๆเลย

และม่านถุงลม ซันรูฟ กับฝาท้ายไฟฟ้าก็ยังไม่มา

สงสัยนิดนึงครับ 2.0Eมีกล้องถอยหลังแต่ไม่มีจอnav แล้วภาพจะไปออกที่ไหนอ่ะครับ กระจกหลัง หรือ I-MID

ผมกดเปิดฝาท้ายดู มันเป็นแป้นสวิทไฟฟ้าไปปลดล็อคนะครับ ไม่ได้เป็นแบบที่เปิดแบบตัวเดิม ใช้ปลายนิ้วสอดด้านหลังแล้วกดแล้วคึงขึ้น

ผมก็งงเหมือนกัน ตามแคทตาล็อค 2.0E มีกล้องด้วย แต่มันไม่มีจอคอนโซลกลาง ผมสงสัยว่าภาพจะไปโผล่ที่ i-mid

ออฟไลน์ Nut_K

ผมกดเปิดฝาท้ายดู มันเป็นแป้นสวิทไฟฟ้าไปปลดล็อคนะครับ ไม่ได้เป็นแบบที่เปิดแบบตัวเดิม ใช้ปลายนิ้วสอดด้านหลังแล้วกดแล้วคึงขึ้น

ผมก็งงเหมือนกัน ตามแคทตาล็อค 2.0E มีกล้องด้วย แต่มันไม่มีจอคอนโซลกลาง ผมสงสัยว่าภาพจะไปโผล่ที่ i-mid

ภาพจะออกที่จอ i-MID ครับ

ออฟไลน์ Login error

• Jr. Member
  • **
ถูกใจ ตรงที่มันมีช่องแอร์ด้านหลังด้วยยยยยย

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
รถพ่อดิชั้น ตกรุ่นอย่างเป็นทางการแล้วห่ะ..

รุ่นใหม่มา..น่าสน แต่หมดปัญญาซื้อแล้ว
ถ้าปรับปรุงช่วงล่างหลังให้ดีดดิ้นน้อยลงจะดีมาก
เพราะหลังจากที่อยู่กับ 2.4ขับหน้าของพ่อมาจะ 2 ปีนี่ จุดที่เกลียดมากๆมีแค่ตรงนี้
ช่วงล่างหน้าน่ะพอรับได้ แต่ข้างหลังนั่งไม่สบายเลย ไม่ใช่ Comfortable Runabout Vehicle
แต่เป็น Choppy Ride Vehicle

ตัวใหม่ ถ้านุ่มขึ้นได้ วิเศษเลยนะ เพราะเครื่อง เกียร์ พวงมาลัยอย่างของรุ่นเดิมนี่ดีแล้ว
พอใจแล้ว
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ H3T

ดูสเปคและราคาแล้ว ส่วนตัวน่าสนใจ 2 รุ่น
   รุ่น 2.0S กับ 2.4 EL 2WD ครับ

สังเกตุจากภายนอกแล้วดูเหมือนจะกว้างกว่า G3 แบบเห็นได้ชัด แต่พอดูตัวเลข
 - กว้างเท่าเดิม ฐานล้อเท่าเดิม ช่วงล้อเท่าเดิม
 - ความสูงจากพื้นต่ำสุด 170 mm เตี้ยกว่าเดิม
 - ความยาวก็สั้นกว่าเดิม

หวังเป็นอย่างยิ่งว่า จะได้ความประหยัดที่ดีขึ้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2012, 17:49:32 โดย LC HZJ70V »

ออฟไลน์ kengmania

ด้านหน้า ด้านในสวยดี
ด้านหลังสวย..แปลกๆ

มาพร้อมกับสายฝนกระหน่ำกรุงพอดี
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ MystogaN

สนใจตัว 2.4 2WD เหมือนกัล เสียดายว่าเปนเครื่องเก่า หากเปนดีเซลจะดีมากกก