ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับ Swift M/T หน่อยครับ  (อ่าน 5860 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alzfredz

• Full Member
  • M/T Addicted!!
ถามเกี่ยวกับ Swift M/T หน่อยครับ
« เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 09:58:12 »
อยากรู้ว่าถ้าจอง Swift GL M/T ภายในสองสามเดือนนี้ รถจะต้องรอคิวนานต่อหลัง A/T ไหมครับเนี่ย หรือแยกกันครับ
เห็นคิวรอรับรถ A/T ของ Swift แล้วเป็นลม  :'(

แล้วของแถมหลักๆ กับของแถมอื่น (ที่แนะนำและไม่ต้องจ่ายเพิ่ม) มีอะไรมั่งครับ  :)

ขอบคุณมากนะคร้าบ
Life didn't promise to be wonderful. So, we have to make it wonderful with our hands!!

ออฟไลน์ spoon580

• Newbie
  • *
Re: ถามเกี่ยวกับ Swift M/T หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 10:26:15 »
แวะไปถามมาอาทิตย์ที่แล้ว sale บอก swift mt ได้ภายในปีนี้แน่นอนครับ   ;D ;D ;D

ปล.ขับมันส์มากกกกก :D :D :D

Re: ถามเกี่ยวกับ Swift M/T หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 10:29:57 »
แวะไปถามมาอาทิตย์ที่แล้ว sale บอก swift mt ได้ภายในปีนี้แน่นอนครับ   ;D ;D ;D

ปล.ขับมันส์มากกกกก :D :D :D

สุโค่ยคร้าบบบบ  ;D อยากเอามาใช้เพราะอุปกรณ์มันไม่เยอะให้จุกจิกด้วย อิอิ

ขอบคุณมากครับ  ;D ไม่มี ABS EBD อะไรไม่คิดมากครับ ชินกับรถไม่มีอุปกรณ์แบบนี้จาก Mitsubishi L300 ซะละ =w=
Life didn't promise to be wonderful. So, we have to make it wonderful with our hands!!

ออฟไลน์ Scarecrowman

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 10:45:11 »
อยากได้ swift M/T เหมือนกันครับ แต่รอให้พ้นช่วงนี้ไป ก่อน
รอแบบไม่รีบประกอบ ไม่อยากมีปัญหา
ไม่ได้ว่าโรงงานประกอบไม่ดีนะครับ แค่อยากลดความเสี่ยงลง..  ;)

ออฟไลน์ BNR 34 GTR

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 10:50:08 »
ผมไปคุยกับเซลมา MT ได้ พ.ย - ธ.ค

AT ก.ค 56 โน่นเลยครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 10:53:07 »
ผมไปคุยกับเซลมา MT ได้ พ.ย - ธ.ค

AT ก.ค 56 โน่นเลยครับ

เยี่ยมเลยคร้าบบบ ^^ เห็นแล้วใจชื้นขึ้นเยอะ จะได้จัดการเรื่องเงินมาสู่ขอ อิอิ

อยากได้ swift M/T เหมือนกันครับ แต่รอให้พ้นช่วงนี้ไป ก่อน
รอแบบไม่รีบประกอบ ไม่อยากมีปัญหา
ไม่ได้ว่าโรงงานประกอบไม่ดีนะครับ แค่อยากลดความเสี่ยงลง..  ;)

นั่นสินะครับ แต่ผมก็หวังรถที่ได้เร็วเพราะต้องใช้รถด้วยแหละครับ =w=" มันกระวนกระวายใจด้วยอย่างนึงอ่ะฮะ เหอๆ

ออฟไลน์ Scarecrowman

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 11:20:00 »

เข้าใจความรู้สึกเลย ผมกับ แฟน ไปดูรถที่ศูนย์และลองขับ แฟนผมแถบจะอยากขับรถ test drive กลับบ้าน...จนผมบอกว่าใจเย็น.ๆ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 11:53:23 »
ถ้าจองตอนนี้ส่วนใหญ่จะบอกรับรถภายในปีนี้ครับ

ถ้าอยากได้รถเร็วกว่านั้น ก็พอมีวิธีที่ไม่ใช่ไปซื้อใบจองสองสามหมื่นน่ะนะ
แต่นี่คือเรื่องจากเดือนก่อน..ตอนนี้ไม่รู้จะทำได้อยู่หรือเปล่า มันเป็นฝีมือเมียเพื่อนครับ
เพื่อนผมได้รถเร็วมาก ทั้งๆที่ภรรยาเขาไม่ได้ทำอะไรเลยครับนอกจาก
อยู่บ้าน เปิดเบอร์โทรศัพท์ดีลเลอร์ทั้งประเทศ ย้ำว่าทั้งประเทศ แล้วก็ไล่ถามทีละเจ้าเลย
ว่ามีรถมั้ย หรือว่าไม่มี ก็ปรากฏว่าไปได้ศูนย์นึงเฉยเลย มันมายังไงผมก็ไม่ได้รู้หรอกนะ
แต่เพื่อนบอกว่าแค่ใช้วิธีนี้ไล่โทรเอาเอง จะเจอมันก็ได้จังหวะเจอ ไม่มียัดใต้โต๊ะ
ไม่ได้โดนบังคับซื้อชุดแต่งอะไร ผมห่วงว่ามันจะโดนยัดไส้เงื่อนไขอะไรหรือเปล่า
ก็ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น ผมยังถามเมียมันเลยว่าเอ็งไปทำอีท่าไหน!!?!

แต่กับรุ่นเกียร์ออโต้ คงไม่มีโชคแบบนี้ครับ รออย่างเดียว

ส่วนรถเพื่อนผมเกียร์ธรรมดานี้ตอนนี้ใช้จนพ้นรันอินแล้ว ยังไม่มีปัญหาใดทั้งสิ้น
มีสิ่งที่ไม่พอใจอยู่สองอย่างคือน้ำมันเติมมาให้แค่นิดเดียว สตาร์ทวอร์มเครื่องในศูนย์
และจัดการธุระประมาณ 5 นาที พอขับออกจากศูนย์ปั๊บ เครื่องดับ น้ำมันหมด ...
สอง คือยาง ลมยางจากศูนย์เติมมาให้แข็งมากครับ ประมาณ 50 เห็นจะได้
แล้วก็ไม่มีใครบอกลูกค้าว่าต้องไปเอาลมยางออก.. เพื่อนผมรับรถมา ขับกลับบ้านมา
แทบจะทะเลาะกับผม เพราะผมบอกว่ารถมันขับดี แต่เพื่อนผมมันขับแล้วบอก ดีบ้านเมิง
ร่อนเป็นบ้า ว่อกแว่กเป็นบ้า ขับแล้วเยี่ยวเหนียว สรุป มันไล่เองไปเจอว่ายางเติมมา 50
ก็จัดการลดเหลือ 32 รถขับดี ดีมากจนมันบอกว่ารถคันแค่นี้ ยางแบบนี้ ขับได้แบบนี้มันพอใจ

ส่วนใน Swift club มีคนเจอเกียร์ธรรมดาเข้าเกียร์ 3 แล้วค้าง ศูนย์แจ้งว่าต้องเคลมเกียร์
ซึ่งเรื่องราวเป็นยังไงผมยังไม่รู้ ว่ามันเป็นเพราะเฟืองขัด หรือแค่linkage คันเกียร์ชำรุด
และตั้งแต่เปิดๆดูมา ก็มีปัญหาเดียวที่ผมมองว่าไม่ดี
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 12:30:06 »
ขอบคุณครับผม ^^ แต่ถ้าศูนย์จะมีน้ำมันให้นิดเดียวอย่างนั้นมันก็ไม่ไหวนะเนี่ย 555 คงต้องเข็นเข้าปั๊มเอา =w="

เรื่องลมยางเข้าใจอยู่ครับ เพราะเมื่อตอนขายรถอยู่มิตซูฯ ผมก็เข้าใจอยู่ว่ามันต้องเติมเยอะอย่างนั้นอยู่แล้ว เพราะว่าระวังยางอ่อนด้วยแหละครับ

เพิ่งรู้นะครับ ว่า M/T จะเกิดปัญหาแบบนี้ด้วย งั้นไม่เป็นไร ผมยอมรับได้อยู่ =w=" แม้จะต้องลุ้นแจ็คพ็อต (ที่ไม่อยากให้เกิด) ก็ตามทีครับ 555+

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 15:32:27 »
ขอบคุณครับผม ^^ แต่ถ้าศูนย์จะมีน้ำมันให้นิดเดียวอย่างนั้นมันก็ไม่ไหวนะเนี่ย 555 คงต้องเข็นเข้าปั๊มเอา =w="

เรื่องลมยางเข้าใจอยู่ครับ เพราะเมื่อตอนขายรถอยู่มิตซูฯ ผมก็เข้าใจอยู่ว่ามันต้องเติมเยอะอย่างนั้นอยู่แล้ว เพราะว่าระวังยางอ่อนด้วยแหละครับ

เพิ่งรู้นะครับ ว่า M/T จะเกิดปัญหาแบบนี้ด้วย งั้นไม่เป็นไร ผมยอมรับได้อยู่ =w=" แม้จะต้องลุ้นแจ็คพ็อต (ที่ไม่อยากให้เกิด) ก็ตามทีครับ 555+

ผมรับมิตซูบิชิมาทั้ง 2 คัน ลมยางตามมาตฐานตามข้างประตูเลยครับ ไม่ได้แข็งขนาด 50 นะครับ
และก็เติมน้ำมันมาให้เต็มถัง

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 16:13:49 »
มันก็แล้วแต่ว่าจะซวยไม่ซวยครับ
ผมรับ Honda Civic 2 คัน, CRV 2 คัน, Tiida 1 คัน
ไม่มีคันไหนเติมน้ำมันมาให้เยอะพอที่จะไม่เห็นไฟเตือนสว่าง
และมี Tiida คันนึงที่เติมลมยางมา 48
ส่วน Swift เพื่อนผม เติมมา 50 อันนี้เรื่องจริง คนอื่นใครจะโดนบ้างหรือเปล่าไม่รู้
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ hamber

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 16:24:57 »
เรื่องลมยาง new swift MT นี่เจอมากับตัวคับ ตอนรับรถ เซลล์บอกว่าลมยางปรับให้แล้ว 32  4ล้อเลยนะค่ะคุณพี่  ขี่ออกมายังกะขี่ม้า ขึ้นลูกระนาดนี่ ตึงตังเลยทีเดียว ผ่านไป 1 อาทิตย์ตัดสินใจเช็คลมยางปรากฏว่า เธอยัดมาให้ ล้อละ 46 !!!! แหม๋ หลอกกันได้ เอาออกเหลือ 32 สี่ล้อ โอ๊วรถเราก็นุ่มเหมือนกันนี่หว่า  ;D

ออฟไลน์ Armo

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 16:29:11 »
เซลส์ศูนย์ที่ผมออกสวิฟท์ AT มาบอกว่าถ้าจอง MT รอไม่เกิน 1 เดือนครับ ;)

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 22:24:44 »
อิอิ เรื่องลมยางนี่จะเป็นปัญหาหลักเลยนะครับเนี่ย =w= แต่ที่เคยทำมิตซูมา จากโรงงานนี่เติมลมมา 50 เลยนะ 555

ช่างก็ไม่ปล่อยลมยางให้เรา เซลล์ต้องวิ่งไปปล่อยลมยางเอง เอาเข็มลมไปกดดูเอง

แอบแปลกใจว่าทำไมค่ายอื่นไม่เก็บรายละเอียดเล็กๆ น้อยๆ นี่บ้างน๊าา =w="

ออฟไลน์ TJA

• Sr. Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 23:34:23 »
มันก็แล้วแต่ว่าจะซวยไม่ซวยครับ
ผมรับ Honda Civic 2 คัน, CRV 2 คัน, Tiida 1 คัน
ไม่มีคันไหนเติมน้ำมันมาให้เยอะพอที่จะไม่เห็นไฟเตือนสว่าง
และมี Tiida คันนึงที่เติมลมยางมา 48
ส่วน Swift เพื่อนผม เติมมา 50 อันนี้เรื่องจริง คนอื่นใครจะโดนบ้างหรือเปล่าไม่รู้

ในคลับสวิฟต์โดนกันทุกคันครับ เห็นกระทู้บ่นว่ารับรถแล้วช่วงล่างแข็งเกือบทุกวัน   ;D

.-_-.

ออฟไลน์ tathedarknight

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 11:59:40 »
วันก่อนไป Union mall มี Itoa มาแสดงรถอยู่ไม่ทราบสาขาไหน เซลแจ้งว่าMT มีรถเลย เหลือ 2 คัน

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 22:45:10 »
วันก่อนไป Union mall มี Itoa มาแสดงรถอยู่ไม่ทราบสาขาไหน เซลแจ้งว่าMT มีรถเลย เหลือ 2 คัน
หมายถึงสวิฟ เหลือสองคันใช่ไหม

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 22:53:41 »

ในคลับสวิฟต์โดนกันทุกคันครับ เห็นกระทู้บ่นว่ารับรถแล้วช่วงล่างแข็งเกือบทุกวัน   ;D

.-_-.
ผมออก Mazda 2 ก็โดนครับ ลมยาง 49 น้ำมันกระพริบเชียว ขับไปลุ้นไป  *-*