ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับใบสั่งที่ส่งมาที่บ้านครับ  (อ่าน 2395 ครั้ง)

ออฟไลน์ mangporza

• Jr. Member
  • **
ในปัจจุบันนี้ ถ้ามีใบสั่งขับเร็วเกินกำหนดบนทางด่วน ส่งมาที่บ้าน ถ้าเกิดเราไม่ไปจ่าย จะยังสามารถต่อทะเบียนได้ตามปกติรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ oreo_san

• Jr. Member
  • **
Re: ถามเกี่ยวกับใบสั่งที่ส่งมาที่บ้านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 13:53:17 »
ผมเคยโดน แต่ไม่กล้าที่จะไม่จ่าย  แต่มีญาติผมโดน ข้อหาขับเร็วเกิน  1 ครั้ง  ขับฝ่าไฟแดง  1 ครั้ง  มีเอกสารส่งมาที่บ้านมีรูปถ่ายชัดเจนทั้ง 2 กรณี   แต่ก็ยังต่อทะเบียนได้ตามปกติ   ;D  โดยที่แกยังไม่ได้ไปจ่ายเลยสักครั้ง   ;D

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
Re: ถามเกี่ยวกับใบสั่งที่ส่งมาที่บ้านครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 17:10:35 »
น่าจะหัดคะแนนใบขับขี่ปะคับ