ผู้เขียน หัวข้อ: ไปสะเดาะเคราะห์ที่ไหนดีครับ1อาทิตย์ E-class&Cayenneโดนมอไซด์ชนท้ายทั้ง2คันเลยTT  (อ่าน 11094 ครั้ง)

ออฟไลน์ werawit

• Full Member
เมื่อวันศุกร์ ที่แล้ว ก็โดนครับ  มอไซ ชนท้าย  แล้วหนี

เลยแจ้งประกัน บอกเลขทะเบียนคู่กรณีไป   ไปแจ้งความ  จัดเต็มละครับงานนี้

เกลียดที่สุดพวกชนแล้วหนี ครับ

ออฟไลน์ Yangyang

• Sr. Member
ของแม่ผม swift เพิ่งออกมาได้ 2 วัน จอดติดไฟแดงอยู่
พอไฟเขียวยังไม่ทันออกตัวมีมอไซค์มาเบียดกันชน เป็นรอยแตกหน่อยนึง แล้วหนีซะงั้น
ไม่ได้จดเลขทะเบียนอีกต่างหาก

เซ็ง

ออฟไลน์ BBOnLY

• Hero Member
    • เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ช่วงนี้ฝนตก ไปไหนมาไหนก็ต้องระวังเป็นพิเศษละครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Anonwat

• Newbie
  • *
อาิทิตย์ที่ผ่านมาคุณพ่อขับ Cayenne อยู่ อยู่ดีๆก็โดนมอเตอร์ไซด์ขับมาชนสะงั้น เป็นเด็กวัยรุ่นไม่มีใบขับขี่อีก รถเป็นรอยบุบ และสีก็ถลอกเลย T T

เช้านี้ขับจากบ้านไป จุฬาฯ   ขับผ่านสะพานข้ามคลองแสนแสบ มีคนต่างชาติวิ่งตัดหน้า อย่างเร็ว ไม่รู้หนีอะไรมา
ขับมา 30 KM/h ผมก็เลยเบรคอย่างแรง อีกประมาณ 1-2 เมตร ก็คงชนไปแล้ว T T
ดีใจที่เบรคอยู่ แต่มอไซด์ที่ตามหลังเค้าขับจี้ตูดผมมา  จึงเบรคไม่ทันชนผมอย่างจัง
แต่มอไซด์ก็ไม่ยอมรับความผิด บอกแต่ว่าผมขับมาอยู่ดีๆก็เบรคใครจะไปเบรคทัน ก็เลยต้องรอไป สน อีกที  
พอประกันผมมา ขอดูพรบเค้า เค้าก็ไม่มีพรบ  เอาเข้าไปอีก
เดี๋ยว 5 โมงเย็นต้องไป สน อีก เพราะผมติดธุระที่มหาลัย

ล่าสุดคู่กรณีโทรมาหาผม ถามว่า "จะเอายังไง แต่ผมไม่ผิด"  = ="  
ผมก็เลยบอกไปแต่ว่ารอไปคุยที่ สน ละกันครับ  จะได้ไม่มีปัญหา

อยากเตือนเพื่อนๆที่ขับขี่มอไซด์นะครับ  ควรรักษาระยะห่างกับคันข้างหน้า เพราะเราไม่รู้ว่าเหตุการณ์ด้านหน้าจะเกิดอะไรขึ้น

ส่วนคนต่างชาติ พอเห็นผมโดนชนปั๊บ ก็รีบวิ่งหนีไปเลย = ="    

แนะนำว่าให้ไปสะเดาะห์เคราะห์ ที่วัดท่าไม้กระทุ่มแบนครับ
ไปบ่อย...

ออฟไลน์ tonkla10110

• Newbie
  • *
ตอบ..มอเตอร์ไซด์ผิดครับ

ตามกม.เวลาขับรถทุกชนิดต้องเว้นระยะห่างคันหน้าให้พอประมาณ พูดง่ายๆเว้นพอให้เบรคทัน ใครจะยกเอาอะไรมาอ้างเช่นคันหน้าเบรคกระทันหัน ไม่ได้ แต่ถ้าโดนปาดหน้าแล้วเบรคอีกเรื่องนึง เป็นเคสๆไป ถ้าวิ่งตามกันมาในเลนไปชนท้ายเค้าผิดเต็มประตูครับ

ออฟไลน์ nin122

"จะเอายังไง แต่ผมไม่ผิด"

เกรียนโคตรๆ เลยครับ - -"

ออฟไลน์ Pisces

• Jr. Member
  • **
ถ้าเพื่อความสบายใจ แนะนำว่าทำบุญอะไรก็ได้ครับที่รู้สึกว่าไปถึงผู้รับจริงๆ ทำอาหารไปเลี้ยงคนชราหรือเด็กกำพร้าก็ได้ครับ หรือไม่ก็มูลนิธิสัตว์พิการครับ
ส่วนเรื่องอุบัติเหตุยินดีด้วยครับที่จบด้วยดี

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
ผมก็เคยโดนแบบ จขกท ครับ แต่ไม่ได้เอาเรื่ิองเอาราวอะไร ปล่อยเขาไปแล้วเคลมเอง เห็นเขาเจ็บนิดหน่อยเลยสงสาร :o