ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนทดสอบความเร็วรถ พี่ J!MMY เคยโดนตำรวจซิว หรือ โดนใบสั่งบ้างมั๊ยครับ  (อ่าน 14662 ครั้ง)

ออฟไลน์ polpich

• Newbie
  • *
ไม่ได้มีเจตนากวน หรือ ถามนำเข้าสู่เรื่องอื่นๆ แต่อย่างใดนะครับ

ผมแอบอ่าน รีวิวมาเกือบทุกอัน นั่งซุ่มดู board มาสักพัก ได้รถใหม่มาถูกใจมากๆ ก็เพราะ review เรื่องอัตราเร่ง และ กำลังของรถ จากพี่ J!MMY นี่แหละครับ เลยอยากทราบจริงๆว่า พี่ J!MMY หรือ ท่านใดก็ตามที่ทำ review รถ ในขณะทดสอบบนถนนจริงเช่นบนทางด่วนตอนกลางคืนว่าเคยโดนตำรวจจับความเร็วเกินรึเปล่าน่ะครับ พอดีคุยกับแฟนเรื่องตรวจจับความเร็วแล้วนึกขึ้นมาได้ว่า ในเวปนี้เวลาทดสอบความเร็วกัน จะอัดกันจนสุดเท้า ซึ่งไม่ต้องคิดเลยมันต้องเกิน speed limit แน่นอน ครับ

;D

ออฟไลน์ 9000

• Full Member

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
ตอนทดสอบดึกมาก คงไม่มีตำรวจคนไหนมาจับหรอกครับ กล้องก็ไม่น่าถ่ายติด

ออฟไลน์ Konan

• Newbie
  • *
นั้นดิ ครับ สงสัยด้วยคน

ออฟไลน์ Fly to dream

ประสบการณ์ดีกว่าขอบอกว่ากลางคืนไม่เคยโดนครับเพราะออกต่างจังหวัดผมก็ใช้กลางคืน 120+  :) :) :)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

gunz13096

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ grev

ถ้าผมจำไม่ผิดคุณจิมมี่เคยพิมพ์ตอบกระทู้อะไรสักอย่างแล้วบอกว่า เคยครับ ใบสั่งส่งมาที่บ้าน

ออฟไลน์ bleem

• Sr. Member
ตรวจจับความเร็ว บ้านเรา ตำรวจต้องใช้เครื่องมือ ยิงไปโดนตัวรถ ขณะ ขับด้วยความเร็วสูงโดยการซุ่มโป่งไม่ให้เห็น หรือเป็นมุม อับ ไม่ได้มีเครื่องมือ จับวัด

อัตโนมัติ ติดตั้งไว้แอบดังเช่นกล้องวงจรปิด เหมือนต่างประเทศแต่อย่างใด ( อนาคตไม่แน่ ) ซึ่งเวลาดึก ตี 1 ตี 2 ยามนี้ คาดว่า พี่ตำรวจ คงไปนอนกกเมีย อยู่ที่

บ้าน หรือ ย่องหาเมียน้อยเป็นแน่แท้ครับ

ออฟไลน์ Kanui

• Newbie
  • *
คือผมกำลังงงว่า  รถที่พี่จิมมี่เอามาทดสอบทุกคัน  ก็คือรถ Demo ซึ่งป้ายน่าจะเป็นป้ายแดงทั้งหมด

แล้วเวลาโดนกล้องอัตโนมัติยิงจับความเร็ว  ใบสั่งจะถูกส่งมาที่บ้านได้อย่างไรอ่ะครับ

???  ???  ???

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ถ้าป้ายแดงยังไงก็ไม่โดนคับ

ออฟไลน์ Lhorn

• Jr. Member
  • **
คือผมกำลังงงว่า  รถที่พี่จิมมี่เอามาทดสอบทุกคัน  ก็คือรถ Demo ซึ่งป้ายน่าจะเป็นป้ายแดงทั้งหมด

แล้วเวลาโดนกล้องอัตโนมัติยิงจับความเร็ว  ใบสั่งจะถูกส่งมาที่บ้านได้อย่างไรอ่ะครับ

???  ???  ???

นั่นสิครับ  เพราะว่าทะเบียนต้องจดตามรถผู้ที่เป็นเจ้าของ Demo

ออฟไลน์ golf32

ตอนทดสอบดึกมาก คงไม่มีตำรวจคนไหนมาจับหรอกครับ กล้องก็ไม่น่าถ่ายติด

ถ้าจะตั้งจริงๆกล้องยังถ่ายติดครับต้องเกิน 300 km/h ไปแล้วถึงจะถ่ายไม่ทันผมเคยดูใน top gear ครับ 200 กว่าๆนี่ยังถ่ายได้อยู่ครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ถ้ากล้องอัตโนมัติ รู้สึกจะมีบนโทเวย์นะครับ

ออฟไลน์ tathedarknight

สงสัยเหมือนกันเพิ่งโดน ;D

ออฟไลน์ hutzero

ว่าไปแล้วนึกถึงสมัยยังวัยรุ่น   ใช้ป้ายทะเบียนแบบพลิกกลับหลังได้   เวลาจะซิ่งทีก็กดสวิตช์เอาป้ายปลอมพลิกออกมา
ไม่เคยโดนจับเลย  แต่เป็นอะไรที่ไม่น่าทำอย่างมาก   สมัยนี้มีครอบครัวที่รัก ขับรถมีมารยาทและช้าลงมาก  จึงไม่เคยโดนเช่นกัน
แต่ปีก่อนเคยเทสรถแบบคุณจิมมี่บนเส้นทางเดียวกันนั้นก็ไม่เคยโดนครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
อันนี้เป็นความลับ ไม่สามารถเปิดเผยได้  อิ อิ ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ IS2000

รถป้ายแดงก็โดนได้นะครับ เคยเห็นมีคนโพส CLS ป้ายแดงโดนถ่ายตอนวิ่งอยู่ 200 กว่าๆ
ส่วนกล้องจับความเร็วผมว่ามีแต่ตอนกลางวัน บนบูรพาวิธีเห็นมีกล้องแบบอัตโนมัติด้วยแต่พอช่วงบ่ายๆไปแล้วก็ถูกเอาออกไป
Motorway ตอนนี้ก็น่าจะมีกล้องอัตโนมัติเช่นกัน เห็นเหมือนติดอยู่บนป้ายบอกทางแล้วถ่ายจากหลังรถด้วย
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ applebees

เส้นทางที่คุณจิมมี่ใช้ทดสอบคือทางด่วนน่ะครับ

ปกติทางด่วน จะมีก็แค่ตำรวจยิงกล้องจับความเร็ว แต่เดี๋ยวนี้จากประสบการณ์ของผม พบแค่โทลเวย์ ไม่ค่อยเห็นแล้วเส้นทางด่วน

อีกอย่างเห็นใช้ทดสอบหลังเวลา 22.00 น. ซึ่งตำรวจคงไม่มาทำงานครับ

ตำรวจที่ทำงานตอนดึก ก็เห็นมีแต่ตำรวจทางหลวง ตำรวจภูธร นอกเมืองน่ะครับ ที่เวลาเราขับดึกๆจะเจอด่านบ่อยๆครับ  :)

ออฟไลน์ polpich

• Newbie
  • *
ตอนแรกก็เดาว่า รถที่ทดสอบถ้าจะโดนถ่ายภาพ ภาพก็ต้องส่งไปที่บริษัทรถอยู่ดีเพราะฉะนั้น case โดนกล้องจับความเร็ว แล้วส่งใบสั่งไปที่บ้านก็คงตกไป ตอนนี้เลยสงสัยว่าไม่เคยโดนตำรวจตัวเป็นๆจับเลยเหรอครับ คือดึกๆ ก็ผมก็เคยเห็นตำรวจทางด่วนรอดักอยู่ตามที่จ่ายเงินอยู่บ้างนานๆครั้งอ่ะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เคยโดนแต่ข้อหา ขับป้ายแดงในตอนกลางคืนครับ

ล่าสุด Lexus GS450h โดนเรียกลงมาจากรถเลยละ
มาค้นตัวค้นรถ จนตำรวจแน่ใจว่าไม่มีอะไร

เฮ้อ...กรรม และกลุ้ม ของคนทำงานตอนดึก...

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
เคยโดนแต่ข้อหา ขับป้ายแดงในตอนกลางคืนครับ

ล่าสุด Lexus GS450h โดนเรียกลงมาจากรถเลยละ
มาค้นตัวค้นรถ จนตำรวจแน่ใจว่าไม่มีอะไร

เฮ้อ...กรรม และกลุ้ม ของคนทำงานตอนดึก...

คนทำงานกลางคืน...อิอิ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011