ผู้เขียน หัวข้อ: volkswagen group จะไม่มี suzuki ใช่เปล่าครับ เห็นข่าวบอก volkswagen จะยังไม่ซื้อแบรนด์ใหม่เพิ่ม  (อ่าน 2325 ครั้ง)

ออฟไลน์ KIK_BOSE

• Full Member
 :oแต่ 2เจ้านี้เค้าจะช่วยกันทำรถ เหมือนข่าวที่ฮึมกันอยู่ในตอนนี้หรือเปล่าอ่ะครับ เพราะเห็นข่าวเมื่อก่อน Volkswagen ได้ซื้อหุ้น suzuki ไป 19 %กว่าๆมั๊งครับ แล้วก็ เห็นมีข่าวว่า Volkswagen  จะหยุดซื้อแบรนด์ยานยนต์เพิ่มอีกแล้ว แล้วตอนนี้ความสัมพันธ์ ดูไม่แนบแน่นเหมือนเดิมแล้วใช่ปะครับ *//* :-*

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
แตกคอกันนานแล้วนี่ครับ เห็นว่าผลประโยชน์ไม่ลงตัว เอหรือผมอาจจะแปลผิด?
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8