ผู้เขียน หัวข้อ: เคลมประกัน(ซ้อมศูนย์)นานไปมั้ย?????  (อ่าน 8856 ครั้ง)

ออฟไลน์ nui_basuka

• Newbie
  • *
เคลมประกัน(ซ้อมศูนย์)นานไปมั้ย?????
« เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 13:24:26 »
ถามผู้รู้ครับปกติแล้วรออะไหล่กันนานขนาดไหนครับ(ไฟท้าย กันชนหลัง Vios 2011) ศูนย์ที่ผมไปซ้อมแจ้งว่าอย่างไวเลยรอประมาณ 2-3 สัปดาห์ ไวแล้วใช่มั้ยครับ(นานไปมั้ย)

ปล.มีวิธีไหนไวกว่านี้อีกมั้ย(คู่กรณีผมวันพรุ่งนี้รับรถแล้วแต่เข้าซ้อมอู่)

ออฟไลน์ ceberos

• Sr. Member
Re: เคลมประกัน(ซ้อมศูนย์)นานไปมั้ย?????
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 14:13:36 »
ถ้าเป็นผม จะลองไปเดิน วรจักรดูฮะ แต่พี่ผมก็เข้าอู่เหมือนกัน เจออู่ที่ซ่อมดี เยี่ยมยิ่งกว่า 0 อีกนะครับ  ;D

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
Re: เคลมประกัน(ซ้อมศูนย์)นานไปมั้ย?????
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 14:17:24 »
ผมไม่แน่ใจในส่วนของอะไหล่ในสต๊อกของโตโยต้านะครับ
แต่ส่วนตัว ของฮอนด้า ถ้ามีอะไหล่ในสต๊อก รอราวๆ 3 วัน ของก็มาครบครับ
ยกเว้นบางตัวอาจจะต้องใช้เวลาสั่งนานหน่อยครับ
(ล่าสุดเคลมแผ่นกันโคลน รออะไหล่ราวๆ 2 อาทิตย์ครับ) แต่พอดีศูนย์มีอะไหล่สำรอง เลยยืมมาใส่แทนก่อน  ;D วันเสาร์นี้ค่อยเอาไปเปลี่ยน

ออฟไลน์ checkmate

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 14:23:59 »
ถ้าซ่อมศูนย์ช้าเป้นปกติทุกที่ครับ ระบบศูนย์จะเป็นแบบ firstcome first serve

แต่ถ้าเข้าอู่จะเป็น แบบวิเคราะห์งานครับ จุดไหนง่ายและเร็วก็เทน้ำหนักมางานนี้ก่อนครับ

กว่าจะตั้งเบิก เบิกอะไหล่ กว่าอะไหล่จะเดินเอ่อระเหยมาอีกก็ราวๆนี้ครับ แล้วแต่ว่าคนดูแลงานเรา กระตือรือร้น มากน้อยแค่ไหน

ออฟไลน์ BlackSpeed

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 17:14:49 »
อย่างนี้เรื่องรออะไหล่นานของรถนำเข้าก็ไม่ใช่ประเด็นที่จะไม่ซื้อใช่รึเปล่า เพราะรอ 1-2 สัปดาห์เหมือนกัน  ;D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 17:19:13 »
ของมันมีคิวครับ

เรื่องอะไหล่ ถ้า part ชิ้นนั้น มีของเลย มันรอไม่นานหรอกครับ

เบิกตอนเช้า ของลงเที่ยง ยังได้เลย

ปกติซ่อมสีที่ศูนย์บริการ ก็เหมือนที่ท่านอื่นๆ บอกน่ะครับ

โดยเฉลี่ยก็จะใช้เวลา 2-3 อาทิตย์อยู่แล้ว

ถ้าอยากซ่อมไว คงต้องเข้าอู่นอกแทน

ออฟไลน์ grev

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 18:32:47 »
ผมทำสีกันชนหน้าหลัง ฝากระโปรงหลัง กระจกขวาประตุขวา 20วันอะครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 23:09:32 »
ผมเข้าฮอนด้าซ่อมศุนย์งานแบบนี้ไม่เคยเกิน7วันเลยครับ

ออฟไลน์ inew

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 09:53:41 »
3 อาทิตย์ก็ถือว่าปกตินะครับ... ;D

ออฟไลน์ nui_basuka

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 10:44:33 »
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบและทุกความคิดเห็นครับ :) :)

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 13:10:17 »
ช่วงน้ำลดใหม่ๆ ผมรอซ่อมประตู Vios เกือบๆ เดือนครับ เป็นศูนย์ของ Toyota Motors เอง (แต่ตอนนั้นรถรอซ่อมน้ำท่วม เยอะมากๆ)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!