ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเส้นทางไปธนาคารไทยพาณิชย์สาขาชิดลมหน่อยครับ!  (อ่าน 10063 ครั้ง)

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
จากเพชรเกษม106อะครับ พอดีผมไม่เคยไป แนะนำเส้นที่ใกล้ที่สุดด้วยนะครับ(เอาแบบรถไม่ติดมาก) ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
ถ้าให้ดี รถไม่ติด แนะนำให้มาขึ้นทางด่วน พระราม 2 ครับ
ก็วิ่งมาทางวงแหวน เข้าพระราม 2 แล้วก็ตรงไปก็ขึ้นทางด่วน
พอข้ามสะพานแขวนก็ตรงมา วิ่งไปทางที่จะไปดินแดงครับ
พอผ่านทางลงพระราม 4 ก็ตรงมาทางลงถัดไป "ลงเพชรบุรี"
ก็ลงมา ชิดซ้ายนะครับไปประตูน้ำ พอลงเลี้ยวซ้าย ตรงไปอีก ธนาคารอยู่ซ้ายมือครับ
อยู่หัวมุมถนนที่จะเลี้ยวซ้ายไปชิดลม

แต่หากไม่วิ่งทางด่วน ก็วิ่งกัลปพฤกษ์มาก็ได้ครับ
เข้าวงแหวน ซ้ายเข้ากัลปพฤกษ์ ตรงอย่างเดียว
วิ่งเข้าสาทรเลยครับ แล้วก็ตรงเข้าวิทยุ ตรงอย่างเดียว
จนเลยเพลินจิต ไปจนสุดถนน จะเป็น 3 แยก เลี้ยวซ้ายตรงแยกตัว T (ตรงไม่ได้แล้ว)
แล้วก็จะเจอ ธนาคารอยู่ซ้ายมือครับ หัวมุมถนนชิดลม (ทางเดียวกับที่ลงจากทางด่วน)
แต่ทางนี้ อาจจะใช้เวลามากกว่า ทางแรก 2 เท่าครับ  ;D
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Dek Prade

• Jr. Member
  • **
ขอขยายความต่อ...เผอิญบ้านอยู่ย่านบางแค และที่ทำงานแถวๆชิดลม พอดี  เลยจะบอกจุดสังเกตุที่อ้างอิงว่ามาไม่หลงแน่ๆ  หรือ ใช้ถามทาง  (พวกมอไซด์วินจะรู้)
เข้าวงแหวน ซ้ายเข้ากัลปพฤกษ์ ตรงอย่างเดียว
วิ่งเข้าสาทรเลยครับ แล้วก็ตรงเข้าวิทยุ ตรงอย่างเดียว
ก็จะผ่าน สวนลุมฯ,  ตึกสินธร ,สถานทูต USA, ตึก All Season ,สถานทูตอังกฤษ  ,โรงแรม ปาร์คนายเลิศ  ตามลำดับ

จนเลยเพลินจิต ไปจนสุดถนน จะเป็น 3 แยก เลี้ยวซ้ายตรงแยกตัว T (ตรงไม่ได้แล้ว)
แล้วก็จะเจอ ธนาคารอยู่ซ้ายมือครับ หัวมุมถนนชิดลม (ทางเดียวกับที่ลงจากทางด่วน)

เพลินจิต ที่ว่านั้น คือจุดตัดถนนวิทยุกับถนนสุขุมวิท จะมี BTS สถานนี เพลินจิต อยู่แถวๆนั้น
ตรงแยกตัว T ก็คือ จุดตัดถนน เพชรบุรีตัดใหม่ กับ ถนนวิทยุ
สังเกตุง่ายๆคือ จะต้องเจอสะพานข้ามคลองสูง (คลองแสนแสบ) และอาคารวานิชซึ่งจะอยู่ตรงมุมแยก ตัว T ดังกล่าว
เลี้ยวซ้ายตรงแยกตัว Tไปแล้ว ประมาณ300 เมตรจะเจอ แน่นอน  ถ้าเผลอเลยไปจะไปออกประตูน้ำ  ต้องไปกลับรถตรงนั้น

ถ้าเดินทางมาในวันธรรมดา และวันเสาร์ ในช่วง 10.00 - 15.00 น.  ใช้เวลา ราวๆ 1 ชม แต่ถ้ามาช่วงเวลาก่อน หรือ หลังจากนั้น .....ต้องเผื่อๆไว้ 2 ชม.

ออฟไลน์ Jew

• Jr. Member
  • **
จะไปทำเรื่องรถคันเเรกละดิครับ เส้นทางตามสองท่านด้านบนบอก ผมไปเเต่เช้ารอ 3 คิว เวลารวม 7 นาทีเสร็จ
ไปต่อที่สรรพสามมิตรที่ตึก เล่า เป้ง ง้าน ที่จตุจักรอีกครึ่งชั่วโมง
เอกสารเตรียมให้ครบเเละยื่นขอใช้สิทธออนไลน์ไปก่อนนะครับมันจะสะดวกมากขึ้น

ทำง่ายมากๆครับ