ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข่าวคราวของ Subaru XV ครับ  (อ่าน 5318 ครั้ง)

ออฟไลน์ akevex

• Newbie
  • *
อยากทราบข่าวคราวของ Subaru XV ครับ
« เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 20:51:22 »
เห้นข่าวว่าจะเปิดตัวเมื่อเดือนที่แล้ว ไม่ทราบล่าสุดเป้นยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
Re: อยากทราบข่าวคราวของ Subaru XV ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 21:14:35 »
เปิดตัวปลายปีนี้ครับ น่าจะในงาน motor expo
เป็นตัวนำเข้าจากมาเลย์
เครื่อง FB20 ตัวเดียวกับ forester 2.0XS ที่ขายอยู่ตอนนี้ แต่เกียร์จะเป็นCVT ตาม spec ประหยัดน้ำมันกว่า forester ครับ
Option อันนี้เห็นที่เคยถามทาง motor image มาเขาว่าจะไม่ได้มี option เยอะ เน้นขายราคาไม่สูงมาก

Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
Re: อยากทราบข่าวคราวของ Subaru XV ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 21:23:33 »
ตอนนี้เห็นกำลังขยายโชว์รูม เสรีไทย ปิ่นเหล้า วิภาวดี บางนา และ พัทยา(เสร็จแล้ว ชมรถได้ แต่ยังไม่เปิดอย่างทางการ) เห็นว่าจะเปิดเพิ่มอีกหลายที่ครับ

เห็นมีคนที่ไปดูตัวจริงที่โชว์รูมมาบอกว่า วัสดุดีกว่า Imหน้าแมว และก็ขับดีใช้ได้เหมือนกันครับผม

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 09:33:09 »
ตอนที่มาโชว์ในงานมอเตอร์โชว์   เคยไปลองนั่งดู   ภายในอารมณ์เดีัยวกับนั่งรถเก๋งซีดาน  หลังคาไม่ได้สูงโปร่งโล่งสบายซักเท่าไหร่   
วัสดุพอๆกับรถเก๋ง C-Segment เจ้าตลาดบ้านเรา   ของอำนวยความสะดวกจุกจิกไม่ค่อยจะมี   ไม่รู้ตัวที่วางขายจริงจะปรับปรุงแค่ไหน
ถ้าไม่ปรับปรุงเลยน่าจะขายยาก

ออฟไลน์ Sapooknic

• Jr. Member
  • **
  • Sapooknic
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 14:51:44 »
อยากทราบว่าขนาดของรถ นี้เทียบกับขนาดของอะไรได้บ้างอะครับ

ใหญ่เท่าพวก  crv, captiva ไหมครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 15:01:19 »
อยากทราบว่าขนาดของรถ นี้เทียบกับขนาดของอะไรได้บ้างอะครับ

ใหญ่เท่าพวก  crv, captiva ไหมครับ

คิดว่าพอกันมั้งครับ

มันก็ยัง base จาก Impreza อยู่ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Family man

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 19:58:04 »
จะแจ้งเกิดได้ไหมหนอ Subaru

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 04:47:04 »
1. เขาเพิ่งพาสื่อมวลชนบ้านเรา ไปดูงาน Motor Show ที่อินโดนีเซีย อยู่ครับ
เพราะเขาจะเปิดตัว XV ประกอบมาเลย์ ที่นั่น

2. ก่อน Motor Expo ถ้าน้ำไม่ท่วม เจอกันแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Sapooknic

• **
  • Sapooknic
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 13:55:24 »
1. เขาเพิ่งพาสื่อมวลชนบ้านเรา ไปดูงาน Motor Show ที่อินโดนีเซีย อยู่ครับ
เพราะเขาจะเปิดตัว XV ประกอบมาเลย์ ที่นั่น

2. ก่อน Motor Expo ถ้าน้ำไม่ท่วม เจอกันแน่นอนครับ

ขอบคุณครับ พี่จิมมี่ หวังว่า เซอร์ไพรส์ จะเป็นคันนี้ด้วย 8) 8)

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 19:11:11 »
มาซะที รอมานาน อยากเห็นแล้ว

เอาเข้าเป็น 1 ในตัวเลือกด้วยเลย เหลือ CX-5 มาซะทีนะ  >:(

ออฟไลน์ PONGPOL

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 11:03:58 »
เคยโชคดีตอนเอารถไปเซอร์วิสที่ MIT ไปเจอเจ้า XV เข้า เลยขอเค้าลองขับวนๆ เล่นในศูนย์ครับ
ชอบมากตรงที่ ระยะห่างใต้ท้องรถถึงพื้น สูงมาก ...ภายนอกดูดีทีเดียว (ความชอบส่วนตัวนะครับ) ขนาดรถดูๆ จะเล็กกว่าพวก ซีอาร์วี แคปติว่า
ผมมองว่าไซส์ขนาดพอๆ กับ BMW X1 ที่เป็นรถประเภทเดียวกัน ประเภทครอสโอเวอร์ขนาดกระทัดรัด กำลังดี
สรุปว่าชอบมากๆ เฝ้ารอวันเปืดตัวอยู่เหมือนกันครับ

เอารูปมาให้ดูเล็กน้อย ถ่ายจากมือถือ คุณภาพไฟล์เลยไม่ค่อยแจ่มนะครับ

Uploaded with ImageShack.us

;)