ผู้เขียน หัวข้อ: ขอใช้พื้นที่ " บ่น " ซักนิดนึงน่ะครับ  (อ่าน 13430 ครั้ง)

ออฟไลน์ a-k-e

• Full Member
Re: ขอใช้พื้นที่ " บ่น " ซักนิดนึงน่ะครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 01:24:51 »
ผมไม่เห็นด้วยทีใครบอกว่าเจอพวกเฮีย ๆ แบบนี้แล้วให้ยอม ๆ ไปเพื่อจะได้มีหน้ากลับไปเจอคนที่บ้าน
แต่ก็เห็นด้วยที่มันอันตราย และเสี่ยงที่จะจบไม่สวยแบบไปโรงพยาบาลหรือวัด
เคสแบบนี้พูดยากครับ เจอแบบนี้แล้วเรายอม คนเฮียแบบนี้มันก็ได้ใจ
แต่ถ้าเราไม่ยอม มันก็เสี่ยงเหมือนกัน

ออฟไลน์ north

• Sr. Member
Re: ขอใช้พื้นที่ " บ่น " ซักนิดนึงน่ะครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 02:04:53 »
ผมพูดตามจริง ถ้าผมเป็นเจ้าของกระทู้ ผมก็คงทำแบบเจ้าของกระทู้เหมือนกันคับ

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 02:14:31 »
ผมก็เห็นด้วยกับ จขกท. แหละครับ  ถ้าจบลงแค่ใช้กำลัง ต่อให้เราเจ็บตัวบ้าง ได้ความสะใจก็โอเค

อย่าหยิบปืนมายิงกันละกัน >_<

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 02:25:37 »
มันมีวิธีอื่นที่ดีกว่าไปบวก
ตำรวจมีไว้ทำไมครับ

ปืนเดี๋ยวนี้มันหาง่ายครับ แถวบ้านผมบางบ้านทำพวกช่างเหล็กมีเครื่องกลึง นี้เขากลึงลูกซองสั้นไว้ยิงขวดเล่นกันก็มี
ไม่ต้องไปไหนไกลตัวผมเองเนี่ย เคยมีเพื่อนของเพื่อนมันปล่อยปืนเถื่อน ลูกโม่ ไม่มีทะเบียน 2000 แม่งถูกกว่าปืน bb gun ผมอีก
ยิ่งดาบยาวยิ่งแล้วใหญ่ 600 ได้หัวตัดละ คมกริบเลยสับทีแขนห้อยต้องแต่ง

เลือกได้อย่าไปสะดุดตอเลยครับ ไม่ใช่แค่มีเรื่อง แต่ไอ้การเป็นคนดีเกินเหตุ เห็นเขาทะเลาะกันเข้าไปห้ามโดนยิงตายมาเยอะแล้ว
ตายไม่ว่าโดนสับหัวแหว่งพิการพะงาบๆครึ่งซีกให้คนที่บ้านเดือดร้อนอีก

ต่อหน้าเราเลี่ยงไปเถอะจดเลขทะเบียนเลขบ้านไว้เรียกตำรวจทีหลัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2012, 02:33:06 โดย Codename - H »
H.

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 02:29:16 »
ถูกใจครับแต่อาจจะไม่ถูกต้อง ผมก็คนชลเหมือนกัน ถ้าเจอผมและผองเพื่อนอาจจะเจอหนักกว่านี้ หรืออาจจะไม่เจออะไรก็ได้เช่นกัน  ;D

ออฟไลน์ chat120912

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 02:58:38 »
รู้บ้านแล้วไม่ยาก

คลายน็อตล้อ แกะตะกั่วถ่วง กาวหยอดรูกุนแจ  ;D
" My strength is you. "

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 05:28:56 »
เป็นผมนะ ยาวกว่านี้

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 08:33:19 »
คนชลเหมือนกันครับ  ;D (ทำงานอยู่ที่นี่น่ะ)

ถ้าเป็นนะ รู้บ้านแ้ล้ว งานนี้ราวีจนวันตายครับ หึๆ

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 08:33:55 »
จขกท. เสี่ยงเกินไปนะครับ คราวหลังถ้ามีเหตุการณ์ทำนองนี้
เราตั้งสติให้ดี แล้วตั้งหลักป้องกันตัวเองเอาไว้ก่อน พอคลี่คลายแล้วไปแจ้งความดำเนินคดีกับมันดีกว่าครับ
น่าจะเป็นวิธีการที่ดีที่สุด ปลอดภัยที่สุด เพราะเราก็ไม่รุ้ว่าเค้ามีของรึเปล่า

แต่ถ้าเป็นผมนะ ผมเป็นคนรักรถมาก ถ้ามีใครมาทุบรถแบบนั้น ผมคงคุมสติไม่อยู่ ผมก็ไม่รู้ว่าไอ้ที่ผมเขียนมาข้างต้นผมจะทำได้หรือไม่ 5555
อาจจะทำอะไรที่หนักกว่า จขกท.ก็ได้มั้งครับ
เสียวนะ...ถ้าเจอเหตุการณ์กับคนเฮงซวยแบบนี้

ยังไงก็ขอขอบคุณที่มาเล่าให้ฟังนะครับ อย่างน้อยถ้าเกิดแบบนี้กับผมจริง ๆ ขึ้นมาบ้าง ผมจะได้เตรียมรับมือและตั้งสติเพิ่มขึ้นครับ

ออฟไลน์ john

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 08:39:38 »
คนเมืองชลจิรงหรือเปล่าเนี่ยคัรบกล้ามีปัญหาหน้าบ้านตัวเอง ไม่กลัวคู่กรณีมาตามกวนไม่เลิกได้ยังไง

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 08:44:20 »
สงสัยผมคงต้องหาแบบสั้นติดรถไว้สักกระบอกแล้วละ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 10:29:43 »
ความคิดผม

คนเราทุกคนย่อมต้องการโอกาสแก้ตัว เืมื่อเราทำพลาดไป บางคนก็ยังมีโอกาสนั้น แต่...ไม่ใช่ทุกคน
หลายๆคน มีโอกาสเดียว ถ้างั้น............

คุณจะเลือกเก็บโอกาสนั้นไว้ให้ใคร.............

คนที่คุณรัก หรือ คนที่คุณไม่รู้จัก ไม่เคยเห็นหน้า

สิ่งที่ทำให้เราโกรธ ไม่ใช่คนอื่น แต่เป็น โมหะ และ โทสะ ในใจเรานั่นเองที่เป็นเหตุ

คิดเปรียบเทียบดูครับว่า ถ้าซักวัน คุณคือคนๆนั้น คนที่ไม่มีโอกาสแก้ตัว คุณจะทำอย่างไร
คนข้างหลังคุณที่ยืนพิงคุณอยู่............................จะเป็นอย่างไร

เขียนเหมือนคนแก่เลย ก็มีเท่าีนี้ครับ
ขอให้ทุกท่านขับรถ ใช้รถ ใช้ถนน กันด้วยความไม่ประมาทครับ

ออฟไลน์ grev

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 10:54:05 »
อยากให้สงบสติอารมณ์ แต่เวลาเจอเหตุการณ์จริงๆมันทำยากนะครับ
ยิ่งมาทำรถเราด้วย ปรี้ดครับปรี้ด

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 11:00:22 »
ถ้าเป็นผมจะจอดอยู่ตรงนั้นโทรเรียกตำรวจ   

แต่ถ้าตำรวจไม่มา(ซึ่งเคยมีประสบการณ์มาแล้วตำรวจบอกจะมาแต่ไม่ว่างมา)

ถ้ามันจะมาทำร้ายร่างกาย  ผมก็มีอาวุธป้องกันตัวของผมเช่นกัน

แต่ถ้าเป็นสมัยผมวัยรุ่นนะคงกระทืบมันตั้งแต่มาทุบรถแล้ว

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 11:25:27 »
สังคมมันไม่มีคนสู้ มันเลยได้ใจครับ  คนสันดานแบบนี้มันก็สมควรโดนแล้วครับ

ถ้าลำพังด่ากัน ผมอาจจะยอม
แต่ถ้ามาทำรถเป็นรอยก็ถือว่าเกินกว่าเหตุแล้วครับ  จริงๆก็น่าจะพูดกันดีๆก่อน

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 12:38:46 »
จขกท.ทำถูกแล้วครับ เปงผมๆก้คงจะลงไปกระทืบมันเหมือนกัน แต่ถ้ารถเปงแบบรุ่นใหม่ๆที่กันชนไม่ใช่เหล็กผมก้คงไม่วิ่งชนมันหรอกถ้าไม่จวนตัวจริงๆ แต่จะลงๆไปอัดมันแทน คนแบบนี้ปล่อยไว้ไม่ได้ ต้องเจอของจริงบ้าง เหมือนครั้งนึง แม่ยายผมไปตามพ่อที่หอเมียน้อย แต่กลับโดนมันทั้งตีทั้งทุบรถเอาเพราะมันกร่างมาก เลยให้ผมกับแฟนตามไปช่วย ผมเลยเอาขาตั้งกล้องDSLR ไปฟาดมันจนได้นอนโรงบาล หลังจากนั้นเปลี่ยนนิสัยหน้ามือเป็นหลังตีนเลยครับ นอบน้อมผิดกับแต่ก่อนเยอะ ส่วนพ่อตาหลังจากตีเมียน้อยมันแล้วก้หวิดจะได้ตีกับพ่อตาต่อ แต่โดนห้ามไว้ ไม่งั้นแกคงโดนผมอัดจนน้วมล่ะ เลยไม่ถูกกันจนทุกวันนี้
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 13:49:35 »
อ่านแล้วฮาตอนขับชนเลยนั้นแหละครับ 5555

จริงๆแค่ชนแล้วก็ลงมายืนหัวเราะห้าๆๆๆ ผมว่ามันคงขำไม่ออกละ ไม่ต้องถึงกับกระทืบซ้ำหรอกครับ

ออฟไลน์ inew

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 14:56:52 »
สิ่งที่ถูกต้องคือการ ยับยั้งใจของตัวเองไม่ให้ทำสิ่งที่ผิด
แต่...ถ้าในเหตุการณ์นั้นเปลี่ยนเป็นตัวผม แล้วมันเอาเหล็กขันล้อมาทุบรถผม แล้วบอกว่า "หลบไป กูจะเข้าบ้าน" ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าผมจะอดทนไหวไหม
...อาจจะเปลี่ยนจากคนเป็นหมาบ้าในชั่วพริบตา  >:( >:(

ออฟไลน์ Thailand01

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 16:56:11 »
ถ้าผมเจอแบบจขกท. ผมก็อาจจะทำเช่นเดียวกันครับ ปล.ใจเย็นๆอีกสักนิดนะครับ แต่... สะใจมากครับ
^^~

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 17:11:03 »
ขอบคุณทุกๆ คำแนะนำเลยนะครับ ผมคงตอบไม่หมดแน่ๆ เลย  ;D ;D ;D
ตอนนี้ เอารถไปซ่อมมาแล้วครับ เสียไป 500 ค่ขูด พ่นสีกันชนใหม่ ช่างบอก
Kb มันแข็งอยู่แล้ว นอกจากกันแล้ว ไม่มีอะไรเสียหายครับ  คันซีไม่งอ ไม่คด ระบบเลี้ยวดีเหมือนเดิม รอดตัวไป  ;D ;D

ปลลอจุด ตอนไปเอาซ่อม มีเสียวๆ เหมือนกันครับ กลัวว่า มันจะมีเรื่องใหญ่  ;D ;D

ปลลอที่ 2 เรื่องนี้คงเป็นบทเรียนบทสุดท้ายแล้วล่ะครับ ผมคงต้องใจเย็นกว่านี้  ;) ;)
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 19:28:20 »
สะใจดีนะแบบนี้ ยังไม่เคยเจอคนเฮียๆ แบบนี้ เลยไม่รู้จะทำยังไง เหมือนกัน แต่ฟังจากเหตุการณ์ ไอ้ city คันนั้นจะเข้าบ้านถ้าเดินมาบอกเค้าดีๆก็จบละ กร่างจริงๆ เจอของจริงอย่างนี้ คงไม่มีครั้งที่ 2 สำหรับเค้า แต่ จขกท ก็ต้องระวังนะครับ เกิดไปเจอพวกนักเลง มีปืน มีมีดขึ้นมาคงไม่ได้ มานั่งบ่นกันเลยทีนี้ ต้องใจเย็นกว่านี้นะครับ  ;D

ออฟไลน์ killme

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 20:37:15 »
ผมเคยเจอเหตุการณ์คล้ายๆ กันนนี้ครับ
ตรงพระรามเก้าหน้า ลาเดอร์ฟองครับ กำลังลงจากสะพาน แล้วมีมอเตอร์วิ่งตัดหน้าครับ มันจะตัดเข้าเส้นหลัก
ผมเห็นมันซ่ายๆ จะล้มด้วยสัญชาตญาน เลยบีบแตร  แล้วอยู่ๆ มันก็ล้มครับ ยังไม่ได้ชนนะครับ มันล้มรถขว้างรถ
ผมเลยครับ แล้วเดินมา ผมก็นึกว่าชนครับ เปิดกระจกถาม "น้องเป็นไรหรือป่าว". ประเด็นคือ...  มันไม่ตอบครับ

มันเดินมาทุบกระโปงรถผมครับแล้วถามผมว่า "รีบไปไหน". ผมเออ. ปิดกระจกแทบไม่ทันครับ มันเดินมาทุบหน้าต่างผมอีกครับ
มันถามคำเดิมครับ. ผมคิดในใจนะครับ กูไม่รีบครับ แต่มึงนะเมาครับ

ที่สำคัญครับมันมาสองคัน อีกคันมันมาประกบข้างครับ เราก็นั้งคิดเอาไงดีวะ

เลยเปิ้ล เครื่องไป เพื่อนอีกคนมันเลยจอดประกบ แล้วลงมาทุบรถผมต่อ ผมเห็นช่องทาง เลยมุดหลบออกไป
เลี้ยวเข้าเลียบทางด่วน มันก็ตามมาประกบเลยครับ

ตอนนั้นนี้คิดเลยครับจะเบียดให้ล้มดี หรือเบรกให้มันชนดี  แต่ก็ได้แต่คิดครับ ก่อนจะทำอะไร มันก็ด่าผมไปตลอดอะครับ แล้วมันก็จากไป

กลับมานั้งคิดตอนนี้ผมโชคดีนะครับที่ยังไม่ได้ทำอะไรที่เหมือนกับ จขก ทำ ไม่งั้นอาจได้มีคนพิการแน่ครับ
เข้าใจอารม จขก ดีเลยตรับ

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 00:30:58 »
ผมคงเข้าเกียร์1 เหยียบคันเร่งตั้งแต่มันถือเหล็กมาแล้วครับ  >:(  จะกระทุ้งให้เครื่องยนต์หลุดเลย >:( >:( >:(
Test ..