ผู้เขียน หัวข้อ: ขอใช้พื้นที่ " บ่น " ซักนิดนึงน่ะครับ  (อ่าน 13429 ครั้ง)

ออฟไลน์ Headman

• Hero Member
ขอใช้พื้นที่ " บ่น " ซักนิดนึงน่ะครับ
« เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 21:33:34 »
มีเรื่องมาเล่าให้ฟัง เป็นเรื่องที่ผมเพิ่งเจอมาเองเมื่อเย็นนี้ ขอโทษด้วย ที่ไม่มีรูป ที่จริงถ่ายรูป รถคันนั้นไว้เหมือนกัน
แต่คงไม่ลง เกรงใจ admin นะครับ 

เรื่องมีอยู่ว่า วันนี้ ผมและตาได้ ได้ไปตลาดนัดจัตจักร ชลบุรีกันตามปกติ ไปซื้อ อาการเย็นเข้าบ้าน
เอารถไปตอดที่ที่จอดรถด้านหลัง เป็นปกติ จอดแล้วลงเดินซื้อของกลับขึ้นรถ เป็นปกติ
ทีนี้ ตอนระหว่างทางกลับบ้าน เลี้ยวออกมาตลาด โดยถ้าเลี้ยวขวาผมจะต้องวนเข้าสุขุมวิท แล้วย้อนเขาถนนข้าวหลามเพื่อกลับบ้าน
แต่ถ้าออกทางด้านหลังตลาด ซึ่ง "กำลังวางท่อระบายน้ำ ปะถนนอยู่ ไม่มีคนก่อนสร้าง แต่มีหลุมเยอะ" และ " เป็นถนนเลนสวนที่กำลังสร้าง นั่นหมายความว่า รถที่วิ่งสวนไปมา จะต้องให้คันหนึ่ง หยุดก่อน อีกคันถึงจะผ่านไปได้" ตอนแรกผมเองก็ ไม่ได้คิดจะไปทางนั้นหรอกครับ แต่เห็นรถเก๋งโหลด เตี๋ยมาคันนึง
เค้าเตี้ยขนาดนั้นยังไปได้ ผมเองก็ต้องไปได้ ประกอบกับมันเป็นทางลัดเข้าถนนข้าวหลามด้วย ใกล้กว่ากันเยอะอยู่

ผมก็ขับตามรถเก๋งคันนั้นไปประมาณ 50 เมตร รถเก๋งคันนั้นก็เลี้ยวซ้ายออกไปจากทางหลัก ส่วนผมยังขับตรงไปข้างหน้าอีกประมาณ 20 เมตรเอง หน้ารถผมกับ ทางออกจากซอยที่กำลังทำอยู่ ห่างกันประมาณ 20 เมตร เห็นจะได้ ผมก็วิ่งช้าๆ ไปเรื่อยๆ มีรถตามหลังผมมาอีก 3-4 คัน

คราวนี้นึงถึงสภาพหน้าปากซอยนะครับ มันเป็นซอยสารพัดช่างที่จะเลี้ยวเข้าตลาดจัตุจักร อ่ะครับ (คนชลบุรี น่าจะรู้ดี  :D ) ปากทางมันจะกว้าง กว้างพอที่จะสามารถให้รถ 2 คันจอดเรียงกันได้ พอผมมาถึงปากซอย ก็มี City สีดำ ทะเบียน ขก 4XXX ชลบุรี โผล่เข้ามา
ผมเห็นแล้วล่ะ ว่าเข้าเข้ามา ผมก็หยุดให้ เพื่อให้เค้าหลบไป ซักพักเค้าก็เปิดไฟขอทาง ผมยังหยุดอยู่ อีก ไม่ถึงครึ่งนาที รถกระบะคันที่อยู่ข้างหลังผมก็เริ่มบีบแตร อีกไม่นาน city คันนั้น ก็เปิดไฟเลี้ยวซ้าย ในขยะที่กระบะที่กำลังจะวิ่งเข้าซอย ได้ถอย ให้city คันนั้นถอยตาม แต่ city คันนั้นไม่ถอย กลับมีความพยายามที่จะเปิดประตูลงมา ลงมาแล้วก็เดินมาทุบรถผม  :-[ :-[ (ใช้เหล็กขันล้อทุบเป็นรอยเลย) แล้วก็บอกว่า หลบไป กูจะเข้าบ้าน อ้าว พี่จะเข้าบ้านมาบอกกันดีดีก็ได้ มันตอบผมว่า "น้ำใจ" น่ะมีหรือเปล่า ก็กรูจะเข้าบ้าน ซักพักมันก็ เดินไปขึ้นรถมัน  แล้วก็เดินหน้ามาทางผม ผมเองก็ถอยไม่ได้ และเริ่มโมโหมันแล้วด้วย ก็มีการตอบโต้เล็กน้อยประมาณว่า

ไอ้.....บอก กู ดีดีก็ได้..... ซักพัก ผมก็ถอย เพื่อที่จะให้มันเข้า คราวนี้มันมาเป็นชุดเลยครับ ทั้ง อวัยวะ.......มาหมด ผมกับตาทนไม่ได้
ใส่เกียร์ 1 เร่งเต็มที่ ชน city แล้วดันมันถอยตกลงไปตรงปากท่อระบายน้ำ เดินลงมาแล้วทืบมันซ้ำอีกจนมันโอ๊ยๆ แหละครับถึงหยุด ไม่นาน ตำรวจก็มา รถผมน่ะ ไม่เป็นอะไรเลย กันชนข้างหน้ามันเป็นเหล็ก แต่ city หม้อน้ำกระจาย กันชนไม่เหลือ แถมล้อข้างนึงคดด้วย (อารมณ์ตอนนั้น โคตรสะใจ)

ตำรวจมา กง่ายเลย เพราะ โดนข้อหาทำร้ายร่างกาย แต่เนื่องจากรถที่อยู่คันข้างหลังที่มาต่อเพื่อจะรอออกเห็นเหตุการ ทุกคันหลังผม
ให้การณ์เป็นพยานว่า น้องเค้าทำไปเพื่อป้องกันตัว ประกันมา มันก็พูดไม่ออก เพราะว่า วัดกันตามจริง (เห็นพี่ตำรวจเค้ามาวันเส้นกลางถนน) ผลคือ city คันนั้น มาอยู่ใน เลน ผม เลย เป็นฝ่ายผิดไป มันก็บอกไม่ยอมอย่างงั้นไม่ยอมอย่างงี้ งี่เง่าสุดๆ  ซักพักนึง ประกันก็า ถ่ายรูปโน่นนี่นั้นของมันไป รถผมไม่มีประกันนี่นา มันก้เรียกร้องค่าเสียหายโน่นนี่นั้นกันตามเรื่องของประกัน สุดท้ายไปเคลียร์กันโรงพัก เพิ่งกลับมาเมื่อกี้สดๆ ร้อนๆ ตำรวจเอาหลักฐานมายืนยัน ว่ารถ city คันนั้นจอด ขวางเลนจริง และ ผิด กฏหมาย จริง ประกันก็เงียบไป เพราะพูดไม่ออก หลักฐานมันคาตา แน่นอนแหละว่า กันชนรถผม สีถลอก บวก ค่าเสียเวลา ดวย เลย เรียนไป 20000 ค่าซ่อม ประกันมันก็บอกว่าเยอะไป เหลือ 10000 นึง อ่ะ หมื่นก็หมื่น ก็จ่างตังค์กันไป เป็นอันจบกัน

ถือซะว่า เป็นอุทาหรณ์ ในการจอดรถเข้าบ้านของทุกคนก็แล้วกันนะคับ
เรื่องนี้ ผมไม่ได้ติดใจอะไรทั้งนั้น (ก็แน่ล่ะ ค่าซ่อมกันชน กระทะรอยที่มันเอา ที่ขันล้อมาทุบ มันแค่ 1000 กว่าบาทเองนี่ :D :D) แค่อย่างฟังควมเห็นของพ่อแม่พี่น้องทุกคนว่า ถ้าเป็น " คุณ" เจออะไรแบบนี้ จะทำยังไงดีครับ แล้วที่ผมทำวันนี้ มันเกินไปหรือเปล่าครับ
และที่คุณตำรวจตัดสินแบบนั้น มันถูกแล้วหรอ (คือ กลับมาบ้านนึกๆ ดู มันก็รู้สึกผิดเหมือนกันอ่ะนะครับ)  ;D ;D

ถ้าคิดว่ากระทู้นี้ ;Dเป็นการ Drama ยังไง ก็ ขอ ขอโทษไว้ด้วยนะครับ ผมอยากฟังความเห็นน่ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2012, 21:50:40 โดย Headman »
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ RERFz

• Sr. Member
Re: ขอให้พื้นที่ " บ่น " ซักนิดนึงน่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 21:38:27 »
อ่านไป ดูคุณสะใจดีครับ เป็นผมก็สะใจ
แต่ถ้ามีเรื่องจนยิงกันตายสองฝั่ง คนสะใจทั่วเน็ตคงมากกว่านี่

เป็นผมคงใจเย็น ยอมๆกันไปครับ ว่าผมป๊อดก็ยอม นึกถึงพ่อแม่ไว้
แต่ถ้าถึงตอนนั้นอารมณ์จะเดือดป่าวก็ไม่แน่ แต่พยายามจะควบคุมสติไว้

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: ขอให้พื้นที่ " บ่น " ซักนิดนึงน่ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 21:46:39 »
ยามปกติ จะประนีประนอมเจรจาให้เย็นๆ
ยามแค้น เบนซินราดแล้วเผา แถมยิงถังน้ำมันด้วย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 21:47:56 »
ยามปกติ จะประนีประนอมเจรจาให้เย็นๆ
ยามแค้น เบนซินราดแล้วเผา แถมยิงถังน้ำมันด้วย

คือว่า พยายามเย็นที่สุดแล้วล่ะครับ มันไม่ไว้ ก็คงต้องมีกันบ้าง จริงๆ
ไม่อยากมีเลย มีแล้ว เรื่องมันยาว นั่น ถ้าผมเป็นฝ่ายผิด คงกินแกลบไปอีกหลายเดือนเหมือนกัน กึ๋ยยย :)

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 21:48:27 »
ทำอะไรได้อย่างนั้น สะใจแทน จขกท  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Re: ขอใช้พื้นที่ " บ่น " ซักนิดนึงน่ะครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 21:56:20 »
อุอุอุ ;D
เป็นผมถ้าโดนก่อนก็คงจัดหนักเหมือนกัน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอใช้พื้นที่ " บ่น " ซักนิดนึงน่ะครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 21:59:22 »
เจ้าของบ้านนี่โง่มากครับ ไปทำตัวแบบนี้หน้าบ้านตนเอง ซึ่งต้องเข้าออกประจำ

ถ้า จขกท.ประเภทกวนตีน นักเลงๆ หน่อย มารังแกแถวบ้านมันได้เลยเพราะรู้ว่าอยู่ที่ไหน

จะมีเรื่องอะไร อย่าไปมีแถวบ้านครับ อะไรยอมได้ก็ยอมไปดีกว่าครับ ;)

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 22:02:07 »
เจ้าของบ้านนี่โง่มากครับ ไปทำตัวแบบนี้หน้าบ้านตนเอง ซึ่งต้องเข้าออกประจำ

ถ้า จขกท.ประเภทกวนตีน นักเลงๆ หน่อย มารังแกแถวบ้านมันได้เลยเพราะรู้ว่าอยู่ที่ไหน

จะมีเรื่องอะไร อย่าไปมีแถวบ้านครับ อะไรยอมได้ก็ยอมไปดีกว่าครับ ;)

ผมคงไม่ไปทำอะไรเค้าแล้วล่ะครับ แค่นี้ ผมเองยังตะหงิดตะหงิด อยู่เลย กลัวเค้ามาทำร้ายเราเหมือนกัน city มันหลายคัน เยอะ แต่รถผม มันแปลก หลังจากนี้ เวลาจอดต้องระวังกันหน่อยแล้วล่ะครับ  ;D

GreenG

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 22:05:49 »

ผมคงไม่ไปทำอะไรเค้าแล้วล่ะครับ แค่นี้ ผมเองยังตะหงิดตะหงิด อยู่เลย กลัวเค้ามาทำร้ายเราเหมือนกัน city มันหลายคัน เยอะ แต่รถผม มันแปลก หลังจากนี้ เวลาจอดต้องระวังกันหน่อยแล้วล่ะครับ  ;D

ขับ Citroen ใช่ไหมครับ รุ่นไหนนะครับ (จำได้ ผมเคยมี citroen)

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 22:17:46 »
ขอโทษนะครับ สะใจจริงๆครับ
อ่านแล้วก็ยังทำให้นึกถึงไอ้ปาเจโร่สีขาวนรกคันนั้นไม่หาย
หรือผมจะถอยกระบะ ติดกันชน แล้วไปอัดมันซะที อิอิอิอิ แบบว่าแค้นฝังหุ่น
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 22:20:31 »
ผมอ่าานแล้วผมก็สะใจดีเหมือนกัน
สำหรับผม จขกท กล้ามากๆเมื่อเที่ยบกับตัวผม ถ้าเป็นผมคงจะงงๆ แล้วคิดว่าเอาไงดีว๊ะ กว่าผมจะโมโห้ไอ่นั่นเรื่องราวคงผ่านไปแล้ว เหมือนกรณีเซลของ Nissan สุรินทร์ ทุกวันนี้ผมก็ยังโมโห้
ขอบคุณครับที่แชร์เรื่องราวผมจะได้เอามาพัฒนาตัวเองเหมือนกัน

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 22:21:43 »
เป็นผมเจอแบบนี้ก็จัดหนักครับ งานนี้ถ้ามันไม่แตกมันก็แปลกแล้วล่ะ เผลอ ๆ มีลั้นด้วยซ้ำ :-[

ทีหลังก็ใจเย็น ๆ สักนิดนะครับ อย่าไปทำอะไรใครเขาเลย เอาแค่พอประมาณก็สมแก่ใจแล้ว ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 22:26:58 »

ขับ Citroen ใช่ไหมครับ รุ่นไหนนะครับ (จำได้ ผมเคยมี citroen)

คันที่โดนเป็น Kb 2200 ครับ ถ้าโดน citroen มีหวัง ไอ้คู่กรณีไม่มีวันหาอะไหล่ได้แน่ๆ ผมใช้ Citroen Gs เครื่อง 1300 Air cool ครับ
แต่จะว่าไป ถ้าเป็น citroen คันรักแล้วโดนอย่างงี้ ผมเอา ซัดไม่เลี้ยงอ่ะครับ พรุ่งนี้คงได้ขึ้นข่าวหน้า 1 แน่ๆ อ่ะครับ  ;D

ออฟไลน์ grev

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 22:27:59 »
คุณทำไม่ถูกนะครับ
แต่ถูกใจผม เกลียดนักพวกกร่างเนี่ย
อยากให้เจอคนแบบคุณซะทุกคนเลยจะได้หายซ่ากัน
แค่มันเดินลงมาบอกคุณดีๆว่า ขอโทษนะครับขอเข้าบ้านหน่อย ก็จบละ

ออฟไลน์ Family man

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 22:31:16 »
งานนี้เจอคนจริง จัดจริง เจ็บจริง ชลบุรีเป็นอย่างนี้กันบ่อยครับ ขับรถแล้วใจร้อน ไม่ปาดก็เบียด โดยเฉพาะพวกสองแถวแดง
อยากจอดก็จอด แต่พอตัวเองอยากจะไปก่อนก็กดแตรไล่ชาวบ้านเค้า นอกเรื่องเยอะเลยผมว่ามันเกินเลยไปหน่อยแต่ก็เอามันครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 22:33:30 »
เป็นการกระทำที่อันตรายมากๆคับ บ้านมันรึป่าวก็ไม่รู้ มันอาจจะอยู่กับแก๊งกับก๊วนมันก็ได้ แล้วถ้ารู้เรื่องแล้วออกมารุมคงไม่เหลือ หรือ มันอาจจะมีอาวุธสวนออกมา

คนที่เรารักก็มี นั่งอยู่ข้างๆ พ่อของแม่เราเลยนะคับ เสี่ยงมากๆเลย

ถ้าเป็นผมยอมๆๆถอยแล้ว ขอเบอๆคนที่เห็นเหตุการณ์ สังเกตการณ์ หรือขับตามไกลๆ ให้รู้ว่าบ้านอยู่ไหนดีกว่า แล้วค่อยหาวิธีจัดการจะจัดหนักแค่ไหนก็ได้ให้คนที่เรารักไม่อันตรายไปด้วย

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 22:37:03 »
เป็นการกระทำที่อันตรายมากๆคับ บ้านมันรึป่าวก็ไม่รู้ มันอาจจะอยู่กับแก๊งกับก๊วนมันก็ได้ แล้วถ้ารู้เรื่องแล้วออกมารุมคงไม่เหลือ หรือ มันอาจจะมีอาวุธสวนออกมา

คนที่เรารักก็มี นั่งอยู่ข้างๆ พ่อของแม่เราเลยนะคับ เสี่ยงมากๆเลย

ถ้าเป็นผมยอมๆๆถอยแล้ว ขอเบอๆคนที่เห็นเหตุการณ์ สังเกตการณ์ หรือขับตามไกลๆ ให้รู้ว่าบ้านอยู่ไหนดีกว่า แล้วค่อยหาวิธีจัดการจะจัดหนักแค่ไหนก็ได้ให้คนที่เรารักไม่อันตรายไปด้วย

แฮแฮ คือที่เห็น มันเดินไปเปิดประตูบ้านจากด้านนอกครับ มี กุญแจล๊อคอยู่ อีกอย่างนึง ตาผมเห็นอย่างงั้นแล้วก็ทนไม่ไหวน่ะครับ
เลย ทำไปแบบไร้สติ (น่าจะ) อ่ะครับ บ้านหลังนั้นบ้านมันแน่นอนครับ ขับรถเข้าไปจอดในบ้านอย่างนั้น เป็นบ้าน แบบห้องแถวอ่ะครับ ขับรถเข้าไปจอดในบ้าน เดินลงมาเปิดประตู แต่ก่อนจะเดินถึงประตู ดันมาทุบรถชาวบ้าน  :-\ :-\ ขอบคุณพี่มากเลยนะครับ ที่ให้คำแนะนำ  ;D  มานึกว่าตัวเองผิด มันก็ จบเรื่องไปแล้วล่ะครับ  ;)

ออนไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 22:38:35 »
ไม่ถูกต้องแต่ถูกใจครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 22:40:57 »

แฮแฮ คือที่เห็น มันเดินไปเปิดประตูบ้านจากด้านนอกครับ มี กุญแจล๊อคอยู่ อีกอย่างนึง ตาผมเห็นอย่างงั้นแล้วก็ทนไม่ไหวน่ะครับ
เลย ทำไปแบบไร้สติ (น่าจะ) อ่ะครับ บ้านหลังนั้นบ้านมันแน่นอนครับ ขับรถเข้าไปจอดในบ้านอย่างนั้น เป็นบ้าน แบบห้องแถวอ่ะครับ ขับรถเข้าไปจอดในบ้าน เดินลงมาเปิดประตู แต่ก่อนจะเดินถึงประตู ดันมาทุบรถชาวบ้าน  :-\ :-\ ขอบคุณพี่มากเลยนะครับ ที่ให้คำแนะนำ  ;D  มานึกว่าตัวเองผิด มันก็ จบเรื่องไปแล้วล่ะครับ  ;)

ฮ่าๆไม่ต้องขอบคุณผมหรอกค้าบบ อย่าเอาชีวิตเราไปเสี่ยงเลยค้าบ สิ่งที่สำคัญที่สุดในชีวิตก็ชีวิตเรากับชีวิตคนที่เรารักเนี้ยแหละค้าบ :D ;)

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 22:42:56 »
งานนี้เจอคนจริง จัดจริง เจ็บจริง ชลบุรีเป็นอย่างนี้กันบ่อยครับ ขับรถแล้วใจร้อน ไม่ปาดก็เบียด โดยเฉพาะพวกสองแถวแดง
อยากจอดก็จอด แต่พอตัวเองอยากจะไปก่อนก็กดแตรไล่ชาวบ้านเค้า นอกเรื่องเยอะเลยผมว่ามันเกินเลยไปหน่อยแต่ก็เอามันครับ

อยู่ชลบุรีเหมือนกันหรอครับ  ;D ;D สองแถวแดงน่ะไม่เท่าไหร่ ที่น่ากลัวตอนนี้คือ ช้าแช่ขวา เจอประจำ เทบทุกวัน เส้นพระยาสัจจา
ขับกันเหมือนรถไม่มีแรง Tata nano แซง Altis 1.6 CNG แถม นาโนคันนั้นกระพริบไฟไล่ด้วย ผมมองกระจกหลังอยู่เลยเห็น
ถ้าถ่ายรูปได้คงเป็นภาพที่ "โคตรฮา"  ;D ;D

ออฟไลน์ Sapooknic

• **
  • Sapooknic
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 22:48:22 »
ไม่ถูกต้องแต่ถูกใจครับ

เหยด้วยที่สุดเลยครับ

ออฟไลน์ ectomor

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 23:10:28 »
โฮ สะใจด้วยครับ และคงต้องถือว่าโชคดีที่มันไม่มีอาวุธนะครับ
จะได้รู้เจอคนจริงบ้างสงสัยจะได้ใจมานาน

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 23:12:24 »
ถ้าเขามีปืนหรือดาบ คุณจะไม่ได้มานั่งบ่นบนบอร์ดแห่งนี้

ผมเข้าใจนะว่าอารมณ์โมโห แต่เรื่องบางอย่าง ถ้ามันยอมได้ ยอมไปเถอะครับ
H.

ออฟไลน์ RERFz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 23:14:03 »
ไม่ได้ดูข่าว สองสามี ภรรยาถูกอุ้มหายตัวไปหรอครับ
เหลือแต่รถทิ้งไว้ในบ้านร้าง
ไปค้นที่ เจอกระดูกแรงงานพม่าอีก

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 23:14:53 »
ดราม่าการจราจรในเมืองไทยเล่ายังไงก็ไม่มีหมดและนับวันจะเลวร้ายลงเรื่อยๆ คนเราบางทีก้อาจจะมีเวลาที่จะต้องมีลูกบ้าอาศัยอารมณ์รุนแรงบ้างล่ะครับ เพราะคนสมัยนี้กฏหมายมันไม่กลัวบางทีก้ต้องปฏิบัติด้วยควาามเจ็บปวดเหมือนสัตว์บางประเภทให้เจ็บลึกถึงแก่น จะได้จำไว้และไม่ทำอีก ผมว่าคุณคงดูโหงวเฮ้งออกว่าใครที่พอจะลงมือด้วยได้บ้างไม่ได้บ้างไม่ใช่ลงมือสุ่มสี่สุ่มห้า งานนี้ผ่านครับ!! ฮิๆๆๆ   ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Mario_Yadel

• Full Member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 23:20:10 »
ผมขอออกความคิดเห็นตรงไปตรงมาเลยน่ะครับ
ผมว่าการกระทำของคุณจขกท.ขาดสติครับ หากเจ้า city คันนั้นมีปืน
คงอาจจะไม่ได้มาบอกกล่าวในกระทู้วันนี้ก็ได้
ส่วนการกระทำของ City ก็ขาดสติเหมือนกัน คนแบบนี้ก็ตายง่าย
แต่วันนี้คุณโชคดีที่ชนะ แล้วถ้าวันอื่นละ วันพระไม่ได้มีหนเดียวครับ
เป็นผม ผมก็โกรธที่เจ้า City มาทำกับผมแบบนั้น แต่ถ้าผมตอบโต้
คงจะเรียกตำรวจมา เพราะเค้าทำรถเราครับ
อาจจะมองว่าผมเป็นคนปอดก็ได้ แต่ผมคิดเสมอว่า
กรรมใดใครทำไว้ กรรมนั้นย่อมส่งผลต่อผู้กระทำครับ

ฝาก จขกท ใจเย็นๆหน่อยน่ะครับ
ผมมีตัวอย่างเคสของญาติผม มีปัญหากับเพื่อนบ้าน
แบบระหองระแหงมานาน ยิงปืนขู่กันเป็นประจำครับ
สุดท้ายก้โดนยิงเข้าที่หัวจนได้ ปัญหาผิดใจกันมีแทบทุกคนครับ
อยู่ที่จะเลือกเอาวิธีใดมาแก้ไข

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 23:21:44 »
ผมจะพยายามสะกดอารมณ์ตัวเองทุกครั้ง
หากมีเรื่องหงุดหงิดหลังพวงมาลัย
เพราะถ้ามีเรื่องมีราวขึ้นมา
ไม่เป็นผลดีตอ่ตัวผม และหน้าที่การงานแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 23:28:41 »
นึกภาพออกอะ เป็นผม ก็ฟิวขาดเหมือนกันนะถ้าเอาอะไรมาทุบรถ

คือของแบบนี้พูดกันดีๆก็ได้ ไม่ต้องลงไม้ลงมือ

แต่ต้องดูรถด้วยนะ ถ้าเจอรถแปลกๆ ทะเบียน โฟว์ พวกนี้ไม่กล้ายุ่ง รู้เลยรถใคร ><

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 23:49:34 »
ถ้านึกถึงผมน่ะ ผมก็ลงไปต่อยเหมือนกัน ผมรักรถจะตายจะมาทุบกันแบบนี้ได้ไง

แต่เรื่องถอยชนนี่ ใจเด็ดมากเลยครับ ผมยังห่วงรถตัวเองอยู่ยังไม่กล้าชนขนาดนั้นหรอกครับ  :D :D :D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

methus zaa

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 00:07:49 »
เป็นผมก็ยอมครับ มันคงเห็นว่าคุณเป็นวัยรุ่นด้วยละแต่ลงไปกระทืบมันไม่ถูกครับ เป็นผมคงลงไปแค่ด่าแล้วก็คงทำรถมันคืน หรือไม่ก็เรียกตำรวจมาเคลียร์อย่างที่สมาชิกท่านอื่นบอกอ่ะครับ ห่วงตัวเองกับครอบครัวเป็นการดีที่สุดครับ ดีนะครับวันนี้มันไม่มีปืน แต่ถ้าวันหน้าล่ะเจอแบบนี้อีก เห้ออแต่ผมก็สะใจเหมือนกันครับคุณใจเด็ดมาก ถ้าผมแค่ด่าให้เจ็บแสบแล้วขีดรถซักทีหรือถอยรถออกมาก่อนดีกว่าผมไม่เสี่ยง ^^ แต่ขอบคุณมากครับที่เล่าประสบการณ์ให้พวกเราฟัง ผมยังไม่มีรถ ผมจะได้รู้ว่าเวลาเจอเหตุการณ์แบบนี้ล่ะจะทำอย่างไร นี่ล่ะครับสาเหตุหลักที่แม่ผมไม่ยอมซื้อรถให้  แหงล่ะผมนอนหอนี่หน่า ;D