ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปเดินซีคอน...ไปเจอโปรโมชั่นของ Skoda Superb มาครับ  (อ่าน 9268 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rookie_S60

• Newbie
  • *
ไม่แน่ใจว่าเพื่อนๆทราบข่าวกันบ้างหรือยัง พอดีเคยไป test drive เจ้ามดเขียว Fabia vRS / Superb

วันนี้น้องเซลล์โทรมาแจ้งข่าวว่ามีงานโชว์รถอยู่ที่ Seacon Squae ชั้น1 เลยลองแวะเข้าไปดูครับ

โปรโมชั่นของเจ้า Superb คือ ฟรีดาวน์ ( ประมาณว่าบริษัทฯออกเงินดาวน์ 15% ให้ คือประมาณ 3xx,xxx บาท)
ที่เหลือยอดประมาณ 1.7xx ล้าน ก็ไปจัด finance ได้เลย (เห็นบอกว่ารับรถได้เลยนะครับ)

เอามาเล่าให้ฟังเผื่อมีใครสนใจรถรุ่นนี้อยู่นะครับ ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆกับโชว์รูม หรือ เซลล์แต่อย่างใดนะครับ

ส่วนตัวผมเองเห็นราคาแล้ว....น่าคิดดีเหมือนกันแฮะ เหมือนดับเครื่องชน D segment หลายๆค่ายเลยทีเดียว

ออฟไลน์ Headman

• Hero Member
เคยลองขับมาเหมือนกันครับ  อยากได้ แต่ ไม่มีตังค์  ;D ;D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ซีคอนไหนหรอคับผม

ออฟไลน์ simcity

โปรแรงจริงๆครับ ลดทีเดียว 3 แสนกว่า

ออฟไลน์ beerrl

เมื่อก่อนก็ส่วนลด 150k แถมประกันชั้น 1 ดอกเบี้ย 0% 48เดือน
แสดงว่าตอนนี้ ก็ไม่ต่างกับเมื่อก่อนเท่าไหร่ครับ

รถดีครับ ภายในกว้างมาก แต่ คนไม่ค่อยเล่นเพราะ กลัวเรื่องซ่อม ราคาอะไหล่ รออะไหล่นาน รวมถึงราคาขายต่อ
แต่ถ้าชอบรถขับสนุก ช่วงล่างดี ภายในกว้างขวาง option เยอะ และ ไม่ใช่รถคันเดียวในบ้าน ผทว่าน่าสนมากครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Fly to dream

โห จัดแบบนี้ขาย 1.7 ล้านไปเลยดีกว่ามั้ง Camry ตัวท็อปคงมีสั่นบ้างหละ สำหรับคนที่เล่นเน็ตที่จะซื้อรถ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ HME

• Sr. Member
มันทำให้เกิดข้อสงสัยว่า d car ประเทศไทยแพงเพราะอะไร

โดยเฉพาะพวกที่ยังไม่มีระบบไฮบริด และเป็นรุ่นท็อป

ออฟไลน์ choomodify

ราคา ล้านปลาย ถ้าเอา D - seg มาจอดเรียงกันแล้ว ขับทดสอบ ทั้ง performance และ ความสะดวก สบาย จากห้องโดยสาร   Superb กินขาดทุกสถาบันครับ
 แต่ถ้ามองถึงเรื่อง บำรุงรักษามันก็เป็นอีกเรื่องไปเลย  5 5 5

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
มันทำให้เกิดข้อสงสัยว่า d car ประเทศไทยแพงเพราะอะไร

โดยเฉพาะพวกที่ยังไม่มีระบบไฮบริด และเป็นรุ่นท็อป

เพราะยี่ห้อที่ไม่ใช่ Toyota Nissan Honda นอกจากนั้นทั้งหมด เป็นรถนำเข้า ที่ต้องเสียภาษี เต็มอัตราศึกครับ

ออฟไลน์ suarez_7

• Jr. Member
  • **

เพราะยี่ห้อที่ไม่ใช่ Toyota Nissan Honda นอกจากนั้นทั้งหมด เป็นรถนำเข้า ที่ต้องเสียภาษี เต็มอัตราศึกครับ

ขนาดเต็มอัตราศึกแล้วทำมั๊ยมันยังถูกอีกละ ทีพวกMB BM อื่นๆมันอัตราศึกไม่เหมือนกันหรอครับ น่าคิด

ออฟไลน์ panerai

คงจะหมายถึง accord teana ประกอบไทย ตัวท็อปราคา 1.6-1.7ล บาท ว่าทำไมตั้งราคาแพงจัง

ออฟไลน์ 6162002

ขนาดเต็มอัตราศึกแล้วทำมั๊ยมันยังถูกอีกละ ทีพวกMB BM อื่นๆมันอัตราศึกไม่เหมือนกันหรอครับ น่าคิด
นั่นสิครับ แถมราคาอะไหล่พวกเบนซ์นี่แบบว่า กะขายเอารวยกะอะไหล่เลยมั้งเนี่ย - -

ออฟไลน์ IncarRus

นั่นสิครับ แถมราคาอะไหล่พวกเบนซ์นี่แบบว่า กะขายเอารวยกะอะไหล่เลยมั้งเนี่ย - -

ผมว่า,,, จริงอยู่ที่ Skoda เป็นรถนำเข้า, แตว่ามันก็คนละเกรดกับ Merc และ BMW อยู่นะคับ

ออฟไลน์ V221

ราคาดีมากครับสำหรับSuperb เจ้าFabia RSยังขาย1.5ล้านเลยครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Action

ถูกหวยก็จะเอาเจ้านี่เหมือนกันแหละ ไปดูที่เชียงใหม่แล้วแฟนชอบมาก ปลื้มจนอยากได้เลย

เพราะเวลาเธอนั่งหลังแล้วสบายมาก กว้างไปไหน แต่ก็นะ...พอเจอราคาแล้วคุณเธอเริ่มบอก ขอยาดมหน่อย จะเป็นลม ;D

เสียดายที่เมืองไทยไม่มีตัว TDi อ่ะ อยากได้เครื่องดีเซล ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Arado_kung

แปลกใจที่มีหลายๆคนในนี้บอกว่า superb มันแพง มันแพงกว่า camry hv navi แค่แสนกว่าบาทเองนะครับ คนรู้จักผมที่เจอรถคันนี้ทุกคนบอกขายได้ไงวะรถนำเข้าคันเบ้อเริ่มคันละ2ล้าน อีกคนนึงบอกตรูไม่น่าซื้อ f10 เลย superb คุ้มกว่าเห็นๆ

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
skoda รับ technology จากออดี้มาเต็มๆ แต่เทคโนโลยีเก่าหน่อย ;D

ออฟไลน์ NinaDaddy

• Jr. Member
  • **
ขอให้ขายดีวันดีคืนนะครับคุณ eight
ผมใช้ Combi มาเกือบเดือนแล้ว ไม่ผิดหวังจริงๆครับ
ได้ลุคประมาณ  Family man + Young Executive   :D
ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่า แต่รู้สึกว่ามีคนมองรถเราเยอะจริงๆ :o

ออฟไลน์ V221

ผมก็ไม่ซื้อCamry HVเพราะราคาสูงมากครับ SKODAราคาดีมากไม่เหมือนกับAudiที่ราคาใหม่โดดขึ้นน่ากลัวครับ
BMW 750E M SPORT