ผู้เขียน หัวข้อ: ที่นี่ มีใครดู The Voice บ้างครับ คิดอย่างไรกันบ้าง  (อ่าน 7448 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมชอบมากเลยครับ รายการนี้

เป็นรายการที่ OK มากๆ เพลงเพราะมากๆ ครับ

เพลงที่ชอบก็ ของน้องนิด ครับ The  Moon Represent My Heart

ฟังแล้วจะร้องไห้ เหมือนได้กลับไปหายุคเก่าๆ สมัยยุค 70 80 ครับ

อีกเพลง เพลงนี้ครับ ลาวดวงเดือน เพราะมากๆ ครับ ปุ้ยร้องได้ดีมาก

กลับไปอยุธยาอีกแล้วครับ คิดถึงหน้า แอ๊ฟ ทักษอรเลยครับ

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
Re: ที่นี่ มีใครดู The Voice บ้างครับ คิดอย่างไรกันบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 21:27:46 »
ดีกว่าดู AF เยอะเลยครับ

ได้ฟังคุณภาพเสียงเน้นๆ     เอาซะไม่อยากดูพวกวัยรุ่นประกวด AF The Star อีกเลย เหอๆ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
Re: ที่นี่ มีใครดู The Voice บ้างครับ คิดอย่างไรกันบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 21:57:41 »
ชอบดูเหมือนกันครับ ผมว่าแต่ละคนที่มานี้มีความสามารถกันทุกๆคน มีคุณภาพๆมากๆครับ

ผมว่าเป็นรายการประกวดที่ดูดีที่สุดแล้วครับในบ้านเราตอนนี้ๆ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 22:05:23 »
ชอบดูเหมือนกันครับ ผมว่าแต่ละคนที่มานี้มีความสามารถกันทุกๆคน มีคุณภาพๆมากๆครับ

ผมว่าเป็นรายการประกวดที่ดูดีที่สุดแล้วครับในบ้านเราตอนนี้ๆ
ดีกว่าดู AF เยอะเลยครับ

ได้ฟังคุณภาพเสียงเน้นๆ     เอาซะไม่อยากดูพวกวัยรุ่นประกวด AF The Star อีกเลย เหอๆ

เห็นด้วยครับ กรรรมการ OK มาก โดยรวมรายการดีมากๆ ครับ ชอบๆมาากกกกกกกก :D :D :D :D

ผมเชียร์น้องนิด เพราะเพลงจีนนี่แหละครับ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 23:00:16 »
แต่ละคนเสียงดีทั้งนั้นครับ :o

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 08:18:37 »

เป็นรายการบนฟรีทีวีรายการแรกในรอบ 3-4 ปี ที่อยากนั่งเฝ้าหน้าจอ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 12:51:53 »
ผมว่าโอเคนะ เปิดโอกาศให้ทุกคน แถมเน้นเสียงล้วนๆ ตัดเรื่องหน้าตาออกไป
ทำให้เราได้ฟังเพลงเพราะๆ อย่างเต็มอิ่ม  ;D

ว่าแต่พี่จิมมี่ไม่ไปกับเค้าบ้างเหรอ???

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 13:21:01 »
ดูตั้งแต่เวอร์ชั่น US แล้วครับ

แต่ต้องยอมรับเลยว่ามันจะสนุกแค่ตอน Blind Audition
พอมาคัดเลือกแบบ Battle แบ่งทีมแล้ว ไม่ค่อยสนุกเท่าไร

สุดท้าย โค้ชก็เลือก Personality อยู่ดี ไม่ได้เน้นแค่เสียง
เพราะท้า่ยที่สุด มันก็ตัดสินกันด้วยคะัแนนโหวดจากผู้ชมทางบ้าน

แต่เวอร์ชั่นไทย อาจจะแตกต่างก็ได้ครับ
ยอมรับว่าตอนแรกคิดว่ามันจะไม่สนุก แต่เคมีกรรมการของไทยกับเข้ากันได้ดี

เสียอย่างเดียว เจ๊คิ้มพูดเยอะไปหน่อย

ออฟไลน์ csamabat

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 09:52:24 »
เป็นรายการที่ผมดุทุกตอนเลยครับ ยอมรับดีกว่าเวทีอื่นๆ เยอะมาก  รายการอื่นๆผมว่านักร้องที่มีคุณภาพนั้นน้อยมากเลย เลยไม่ติดตามเท่าไหร่ครับ
แต่ the vocie ผมดูตลอด ;D
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 13:20:46 »
ว่าแต่พี่จิมมี่ไม่ไปกับเค้าบ้างเหรอ???

ขืนพี่จิมมี่ไป เกรงว่าพวกเราจะได้อดอ่านรีวิวกันยาวๆเลยสิครับ ;D ;D ;D (ล้อเล่นนะครับ)
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 16:42:50 »
เออ หวะ

ถ้าผมไปนี่...ผมว่า ผมตกรอบแรก ก่อนมา Audition แหงๆ

นี่เป็นรายการประกวดร้องเพลง ในเมืองไทนย รายการแรก ที่ผมตัดสินใจแล้วว่า

ต่อให้ไม่มีเวลาดูทางช่อง 3 ผมก็จะต้องมาหาเวลาดูย้อนหลัง Re-Run ให้ได้!!

การันตีให้เลยว่า นี่คือรายการประกวดร้องเพลง ที่ดีที่สุดในเมืองไทย เวลานี้!

เสียงเท่านั้น อย่างอื่น ไม่เกี่ยวเลยจริงๆ! ไล่ย้อนดูมาตลอด 3 สัปดาห์แล้ว

โอ้! ฟินาเล่ คาจอเลยทีเดียว!

นี่แหละ รายการที่ผมอยากจะเห็นมานานแล้ว!
รายการที่ ผู้เข้าแข่งขัน จะเทพแค่ไหน จะเคยออกอัลบั้มมาแล้ว
แต่สุดท้าย คุณต้องมาเริ่มต้นเหมือนกันหมด ที่นี่

ขนาด คุณเกล ดีลาร์ ระดับเทพของวงการดนตรีบ้านเรา ก็ยังมาประกวดเลย!

เริ่มคิดแล้วนะ ว่า ผมควรจะเข้าไปประกวดเอาขำขำ กับชาวบ้านเขาไหม?

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 21:13:45 »
เออ หวะ

ถ้าผมไปนี่...ผมว่า ผมตกรอบแรก ก่อนมา Audition แหงๆ

นี่เป็นรายการประกวดร้องเพลง ในเมืองไทนย รายการแรก ที่ผมตัดสินใจแล้วว่า

ต่อให้ไม่มีเวลาดูทางช่อง 3 ผมก็จะต้องมาหาเวลาดูย้อนหลัง Re-Run ให้ได้!!

การันตีให้เลยว่า นี่คือรายการประกวดร้องเพลง ที่ดีที่สุดในเมืองไทย เวลานี้!

เสียงเท่านั้น อย่างอื่น ไม่เกี่ยวเลยจริงๆ! ไล่ย้อนดูมาตลอด 3 สัปดาห์แล้ว

โอ้! ฟินาเล่ คาจอเลยทีเดียว!

นี่แหละ รายการที่ผมอยากจะเห็นมานานแล้ว!
รายการที่ ผู้เข้าแข่งขัน จะเทพแค่ไหน จะเคยออกอัลบั้มมาแล้ว
แต่สุดท้าย คุณต้องมาเริ่มต้นเหมือนกันหมด ที่นี่

ขนาด คุณเกล ดีลาร์ ระดับเทพของวงการดนตรีบ้านเรา ก็ยังมาประกวดเลย!

เริ่มคิดแล้วนะ ว่า ผมควรจะเข้าไปประกวดเอาขำขำ กับชาวบ้านเขาไหม?

เอาเลยพี่จิม  พุ่งไปให้ถึงดวงจันทร์ ถึงพลาดก็ยังอยู่ท่ามกลางดวงดาว  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 08:33:50 »
ไปเก็บดาวเลยครับพี่จิมมี่ กองเชียร์เยอะจาก HLM รายการนี้เค้าเน้นคุณภาพกันจริงๆ แต่ถ้ามีการตัดสินด้วยการส่งข้อความเหมือนบางรายการคงช่วยไม่ได้เพราะผมไม่เน้นเชียร์เสียตัง 555+

ป.ล. เมื่อต้นเดือนเพิ่งทะเลาะกับแฟนเรื่อง AF (ผมเรียกรายการห่าน) เซ็งมากๆ รายการบ้าอะไรหาสาระไม่ได้ ร้องก็ไม่ดีนัก ให้คนดูทั้งวันทั้งคืนไม่พอยังทุกวันอีกเสียเวลาครอบครัวมาก ถ้าดูรายการนี้อีกแยกบ้านกันอยู่เลยดีกว่าเพราะอยู่ก็เหมือนไม่อยู่ บ่นๆๆๆๆๆ อุตส่าห์ทนมาจนรายการจบแล้วยังเจือกมีไฮไลท์ รีรันอะไรอีก ผมโวยแทบบ้านแตก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ kengmania

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 23:41:06 »
น้องกลม อีกสักคนนะครับ
เธอบุกมาคนเดียว ด้วยเสียงที่ทำผมเคลิ้มและขนลุกว้าว
nobody but you!

ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ JikorokunG

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 02:54:37 »
ไม่น่าเข้ามาดูเลยยย  เพลินยัน ตี 3  - -*

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 16:00:11 »
ไม่น่าเข้ามาดูเลยยย  เพลินยัน ตี 3  - -*

ผมอยู่ยันเช้าอ่ะครับ ^O^
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 18:58:15 »
ถ้าใครได้ดู Us Ver. แล้วคิดแบบผมมั้ยว่า นักร้องไทย เสียง น่าสนใจกว่ามากๆๆ

ออฟไลน์ JikorokunG

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 00:15:38 »

ผมอยู่ยันเช้าอ่ะครับ ^O^

ผมไปเปิดร้านสายเลยครับบบ กลับไปเปิดต่อที่ร้านน   ;D ;D ;D