ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง Honda กับ Hyundai คุณจะเลือกอะไรครับ  (อ่าน 11079 ครั้ง)

ออฟไลน์ mixku131

• Newbie
  • *
ระหว่าง Honda กับ Hyundai คุณจะเลือกอะไรครับ
     คือผมจะซื้อระหว่าง Honda CRV กับ Hyundai Elantra คือผมรู้ว่ามันต่างกันที่ทรงและลักษณะแต่ผมอยากรู้ว่าแบรนมันดีตรงไหนครับ
        เท่าที่ผมคือ Hyundai ศูนย์น้อย และ ขายมือสองไม่ค่อยมีราคา
                         Honda ศูยน์ก็เยอะ บริการก็ดี มือสองมีราคา
คือผมอยากจะทราบคนอื่นว่า ระหว่าง Honda CRV กับ Hyundai Elantra จะเลือกอะไร และตอนนี้ดู Hyundai design สวยด้วยแต่ขายมือสองจะมีราคาเหมือนเมื่อก่อนไหมครับ

ถ้ามีข้อมูลเพิ่มอะไรช่วยบอกผมด้วยนะครับ

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
Re: ระหว่าง Honda กับ Hyundai คุณจะเลือกอะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 11:18:14 »
ผมไม่ยึดติดแบรนด์และไม่ชอบทำตามใคร ไม่แคร์ สือ ผมเลือก ฮันเดย์ ครับ จัดปายยยย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2012, 16:58:59 โดย choomodify »

ออฟไลน์ Devil13

Re: ระหว่าง Honda กับ Hyundai คุณจะเลือกอะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 11:23:03 »
ถ้าถามผม ผมเลือก HONDA ครับ
ถึงแม้จะไม่สวยมาก ออฟชั่นไม่เยอะ แต่ขับแล้วสบายใจดี  ;D

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 11:26:46 »
ราคาและรุ่นมันข้ามไปหน่อยครับ

ในกระทู้ข้างล่างที่น้องถามน่าจะโอเค (CRV vs Tucson)

แต่ถ้า

CRV (Honda) vs Sonata (Hyundai) น่าจะถูกรุ่นกว่าที่จะเป็น CRV (Honda) vs Elantra (Hyundai)

ผมเลือก Honda ครับ

แต่ถ้า Accord (Honda) vs Sonata (Hyundai)

ผมเลือก Hyundai เพราะ Sonata มันสวยกว่า

กระทู้ต่อไปคงไม่ถามทุกรุ่นนะครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2012, 11:36:36 โดย promt »

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 11:37:35 »
ส่วนตัว ชอบ honda นะ เพราะ ศูนย์บริการ เยอะดี..
..แต่ ฮุนได ก็สวย ดี...แอบชอบ เหมือนกัน แต่เคยถามคนเคยใช้ ยี่ห้อนี้ บอกว่า เกียร์ มันชอบมีปัญหา จริง ป่าวครับ..

เห็นในหน้า แอบเห็นโฆษณา ในหนังสือพิมพ์ ว่าเป็นตัวนำเข้า จำนวนจำกัด ด้วย ...ทำไมเหรอครับ
..

ออฟไลน์ peak14405

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 11:38:21 »
Honda CRV กับ Hyundai Elantra ผมดูยังไงมันก็ไม่ใช่คันที่จะมาเทียบกันนะ

ถ้าเทียบแบรน ผมจะเทียบ Tucson กับ CR-V สองตัวนี้อาจจะลังเล เพราะ G4 สดมากกกก

แต่ถ้า Elantra กับ Civic ผมเลือก Elantra สวย ไม่โหลครับ

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 11:39:28 »
Honda ครับ

ชอบใช้รถเจ้าตลาดครับ สบายใจดี

ออฟไลน์ chanvitjeab

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 11:52:10 »
จากคำถามข้างต้น กระผมขอตอบว่า"เอลันตร้า" 8)  ได้ขับรถที่รูปทรงสวย(มาก) อัตราเร่งดี(สำหรับ1.8)   กินน้ำมันเหมาะสม รับประกัน5ปี ดูแลรักษาฟรีอีก4ปี เรารับข้อดีที่เราพอใจแร๊วว  เราต้องรับจุดด้อยหั้ยได้ ขายต่อราคาฮ่วบกว่าCRVแน่นอน ถ้ามีการซ่อม ราคาอะหลั่ยน่าจะสูงกว่ารถตลาดนิดนึง เลือกรถที่เหมาะกับเรา แล้วมีความสุขกับมันครับ    ;D ;D ;D                                                                                                            

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 11:53:14 »
เชียร์  Hyundai  ครับ  ^^

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 11:56:10 »
ถ้ามีรถอยู่แล้วhyundaiคับ

ออฟไลน์ new kid

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 11:58:52 »
ฮุนไดครับ ชอบความแปลก และ  แตกต่าง แถม สมรรถนะก็ดีอีก แต่ผมเลือก  ทูซอน ดีเซล นะ

ผมว่า เอลันตรา ไม่ใช่ รถที่จะมาเปรียบเทียบกับ ซีอาวี

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 12:10:00 »
ถ้าชอบความแตกต่าง ก็เอา Hyundai เลยครับ
พูดถึงราคาขายต่อ ดูราคา H1 ก็แข็งอยู่นะ แต่เพราะเป็นรุ่นยอดนิยมด้วยมั้ง ถ้ารุ่นอื่นก็คงตกกว่านี้
ศูนย์บริการ ถ้าอยู่ใน กทม-ปริมนทล ผมว่าไม่มีปัญหา แต่ถ้าอยู่ ตจว ก็ดูว่า มีศูนย์รึป่าว ถ้าไม่มีเลยก็ไม่ีน่าเล่นเท่าไหร่

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 12:26:49 »
ถ้านับเฉพาะเรื่องแบรนด์ และเฉพาะสำหรับประเทศไทย ยังไง Honda ก็กินขาดครับ และส่วนตัวคิดว่า Honda เอง ก็ให้ภาพลักษณ์ที่ดีกว่า Toyota ด้วย

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 12:28:44 »
ถ้าเป็นคันเดียวของบ้าน ผมเลือก ฮอนด้าครับ
แต่ถ้าเป็นคันที่สอง ที่สาม เลือกฮุนได  สวยกว่า ออฟชั่นดีกว่า การขับขี่บางอย่างแอบดีกว่า

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 12:51:14 »
2แบรนนี้  ณ ปัจจุบัน ผมเลือกHONDA ครับ รองเจ้าตลาด ซื้อง่ายขายคล่อง เพื่อนรว่มทางเยอะ   

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 12:58:26 »

เลือกฮอนด้า เว้นเสียแต่ว่า เอลันตร้า ประกอบในประเทศ อาจจะเอากลับมาพิจารณา

ออฟไลน์ beeday

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 13:07:02 »
เลือก HONDA ครับ ถึงแม้ว่า Hyundai จะสวยกว่าแค่ไหนก็ตาม (สวยกว่าจริงๆ นะ)
เพราะศุนย์ Honda อยู่หน้าปากซอยบ้าน แต่ศูนย์ฮุนได พบยากในชีวิตประจำวันเหลือเกินครับ

ออฟไลน์ vuthtichai

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 13:12:00 »
Honda ครับ ภาพรวมไม่ผิดหวัง

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 13:21:58 »
เป็นผมก็เอา Honda ครับ เพราะศูนย์น่าจะมีทุกจังหวัดครับ ระยะยาวน่าจะไว้ใจได้มากกว่าด้วยครับ

ยกเว้น เงินเยอะ เปลี่ยนรถทุก 3-5 ปี หรือเบื่อก็เปลี่ยนได้เลยไม่ต้องคิดมากแบบนี้ ชอบอะไรก็สอยอันนั้น ไม่ชอบก็เปลี่ยน เพราะเงินเหลือเฟือประมาณนั้นครับ
 :)

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 14:16:59 »
ผมไม่ใช่คนอินดี้เท่าไหร่ เลือกฮอนด้า ครับ.. ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ HahahaPlus

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 14:53:28 »
เลือกรถตลาด 3ปีเปลี่ยนที ได้ขับรถหลากหลายไม่จำเจ ราคาขายต่อ หาย10-20%

ซื้อรถไม่เหมือนใคร ต้องทนใช้5ปี อาจจะๆไม่ได้เปลี่ยนเพราะ ราคาขายต่อหาย ผมว่าน่าจะเกือบ50%

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 14:57:37 »
ผมเลือก jazz ครับ  :-*
H.

ออฟไลน์ Jeeple

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 15:03:07 »
Honda ทันทีครับ

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 15:16:39 »
hundai แน่นอนครับ  ;D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ HME

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 15:27:54 »
Honda ก่อนเลยครับ

เรื่องความสวยงาม มัน beauty lies in the eye of the beholder

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 15:47:38 »
รอดู REVIEW CRV ก่อนค่อยตัดสินใจ 5 5 5

ออฟไลน์ Sydney

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 17:10:25 »
ณ.ตอนนี้ยังไงก็ขอเลือกรถตลาดไว้ก่อนครับ พวกอารมณ์อยู่เหนือเหตุผลพอจะควักจ่ายจริงๆเอาเหรอ รถเซคเม้นเดียวกับซีวิคแต่ราคาแพงกว่าเป็นแสน ประเภทถูกใจตรูเชียลืมหูลืมตาโดยไม่ดูเหตุผลอื่นประกอบต้องซื้อเองครับ ไปเสียต่างจังหวัดซ่อมที่ไหน อะไหล่ถ้าต้องสั่งเอารถที่ไหนใช้ระหว่างรอ ถึงตอนนั้นอารมณ์จะอยู่เหนือเหตุผลมั้ยครับ  ทำใจได้มั้ยถ้าขายต่อราคาตกมากกว่า30%ถ้าเทียบกับรถเซคเม้นเดียวกันของเจ้าตลาด

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 17:33:13 »
ในประเทศไทยผมยอมเลือก Honda
แต่ถ้าผมอยู่ต่างประเทศผมจะเลือก Hyundai ครับ ;D

ปล. ตราบใดที่การประกอบและวัสดุของ Honda ในไทยยังไม่ดีขึ้น และ Hyundai ราคาและออปชั่นในไทยยังไม่สมราคา ผมก็ยังจะไม่เลือกทั้ง 2 ยี่ห้อครับ ;)
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ Tyde

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 18:02:33 »
ให้เลือกใช้เองเอาHondaครับ 

แต่ถ้าเป็นคันที่ 2 หรือ 3 เอาHyundai

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 18:19:11 »
 Hyundai ครับเคยใช้ในยุคเก่าด้วยซ้ำ ในยุคใหม่ยิ่งไม่กลัวได้รถที่ดี
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย