ผู้เขียน หัวข้อ: ชั่วโมงนี้ หารถที่มีเอกลักษณ์ ในราคา 1.X M พร้อมโปรโมชั่นดีๆมีไหมครับ  (อ่าน 8739 ครั้ง)

ออฟไลน์ nunix

• Full Member
อยากหารถที่สวยๆ น่าเก็บ มีเอกลักษณ์ เช่น beetle mini ds3  ฯลฯ
แต่ตั้งงบไว้เท่านี้ เลยมาสอบถามเผื่อมีใครมีข้อมูลครับ

ออฟไลน์ yossapatiso

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า

ออฟไลน์ pongisra

อยากหารถที่สวยๆ น่าเก็บ มีเอกลักษณ์ เช่น beetle mini ds3  ฯลฯ
แต่ตั้งงบไว้เท่านี้ เลยมาสอบถามเผื่อมีใครมีข้อมูลครับ

ถ้าเอาน่าเก็บ มีเอกลักษณ์

ผมว่า VW Beetle รุ่นใหม่ เกร์ยขายอยู่ประมาณ 1.89-1.99ล. ดูในรูปไม่สวยเลย ล้ออะไรดูโบราณ แต่พอเห็นตัวจริงแล้วมันดูพอดี สวยลงตัวในแบบของเขา

ออฟไลน์ Buffy

ออฟไลน์ off_033

ออฟไลน์ Mario_Yadel

ออฟไลน์ Sapooknic

• Jr. Member
  • **
  • Sapooknic
ผมว่ายังไงก็ มินินะครับ นานแค่ไหนก็สวย

ออฟไลน์ mewzabahl

Nissan Juke อีกเสียงครับ คนใช้ไม่เยอะเท่าไร +หน้าตามันตลกดี ชอบๆ ;D

ออฟไลน์ Alcatraz

ออฟไลน์ nunix

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
ผมเคยเห็น beetle 1.6 ราคาศูนย์เลยอยู่ 1.6m ไม่รู้ยังมีอยู่หรือไม่ เป็นตัวเก่านะครับ

ออฟไลน์ JikorokunG

ไปอ่านรีวิวพี่จิมมี่ดูได้ครับ

ไม่เกร่อ  แรง เสียเงินถูกกว่า vw ด้วย อิอิ

ออฟไลน์ MystogaN

เพิ่มงบอีกสักนิดแล้วซื้อ Mini ไปเลยครับไม่ผิดหวัง  :P

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
Scirocco อีกเสียงคับ สวยคมดุพลังกำลังโอเคมากๆเอกลักษณ์พร้อม รถไม่เกลื่อนนานๆเห็นที ออกรถได้เลยไม่ต้องดาว ศูนย์ดาวให้ก่อนเลย5แสน

เซลล์ดีมากๆ ถ้าจะซื้อจริงๆเดี๋ยวบอกชื่อเซลล์ให้หลังไมคับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ dht_tubes

ถ้ามองรวมๆ ยาวๆ ซีร๊อคโค่ ก็เป็นตัวเลือกต้นๆ  รองลงมาคงไม่พ้นมินิ แต่มินิ จะดูไม่แปลกเพราะรถมีเยอะ

แต่ใจผม ดีเอส 3 มาอันดับแรก เกียร์ธรรมดา สุดยอด

สโกด้า ก็เป็นอะไรที่คุ้ม แต่กลัวว่า ระยะยาวๆ จะจอดมากกว่าวิ่ง

ออฟไลน์ suarez_7

• Jr. Member
  • **
Fabia RS มีเอกลักษณ์แน่นอน ขับไปพารากอนรับรองไม่ซ้ำใคร

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ซิร๊อคโค มันจ๊อดมากจริงๆนะทั้งความสวยและพิษของมัน

ออฟไลน์ H.

อยากได้เอกลักษณ์ก็ซื้อแต่งสิครับ ไม่เหมือนใครแน่ๆ
H.

ออฟไลน์ freefall

ออฟไลน์ holahola66

มีคนชิงตอบ Skoda
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
Test ..

ออฟไลน์ prai

อยากให้รอดู Volvo V40 ถ้าชอบนะครับ เพราะส่วนตัวติดว่าถ้าประกอบมาเลเซียเหมือนรุ่นอื่นๆ ในปัจจุบัน น่าจะทำราคาได้ต่ำกว่า S60 ตัวล่างสัก 10% กว่าๆ ครับ

ออฟไลน์ new kid

ฮุนได โซนาต้า

ออฟไลน์ Buffy

อยากให้รอดู Volvo V40 ถ้าชอบนะครับ เพราะส่วนตัวติดว่าถ้าประกอบมาเลเซียเหมือนรุ่นอื่นๆ ในปัจจุบัน น่าจะทำราคาได้ต่ำกว่า S60 ตัวล่างสัก 10% กว่าๆ ครับ

เห็นได้ข่าวว่า จะมาต้นปีหน้า ราคา ล้านสามล้านสี่ครับ

ตามจริงจะมาปลายปีนี้แล้ว แต่ไม่ทัน

ถามมาจาก ผู้จัดการโชว์รูม ตอนลอง V60 ครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
New Beetle, MINI  สองตัวนี้ มันขึ้นบัญชี Classic ตั้งแต่รถออกมาขายแล้วครับ ดูเด่นไปอีกนาน ไม่ฉาบฉวย  ถ้าจะซื้อมือสอง ดูรถเป็น ๆ หน่อยก็ดีครับ หาคนรู้จักไปดูรถด้วยจะดีกว่า

New Beetle 1.6 ถ้าเคยไปดูตอนเขาจะหมดรุ่น ขายอยู่ 1.7 ล้าน ครับ ภาษีนำเข้าตัวนี้ไม่แรงมากเท่าตัว 2.0 แต่ขอให้เลี่ยงปี 2003 -2007 เพราะฝรั่งเขามีฟ้องร้องให้รับผิดชอบกัน แต่เมืองไทยไม่มี เสี่ยงเองครับ
http://www.topclassactions.com/lawsuit-settlements/lawsuit-news/1520-vw-new-beetle-defective-transmission-class-action-lawsuit ผลิตที่เดียวกันเป๊ะก็ตามนี้เลย

MINI คงต้องเป็นพวก R56 ครับ ได้รถใหม่แล้วพวงมาลัยไฟฟ้าก็ไม่อ่อนแอเหมือนพวก R50 53 เกียร์ก็ไม่ใช่ตัวเปราะแบบ CVT รุ่นเก่าแล้ว

ออฟไลน์ dht_tubes

V40 ถ้าเทียบกับญาติๆกันคือฟอร์ด มันจะเทียบได้กับโฟกัส หรือ เฟียสต้าครับ

ผู้รู้ช่วยชี้แนะหน่อยครับ

ผมอยากได้โฟกัส หรือ เฟียสต้า 3 ประตูมาก แต่คงไม่มีวันได้เห็นจากแบรนด์ฟอร์ด ในเมืองไทยแน่ เลยหันมาหาวอลโว่ดู

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
โจทย์คือ 1.x ล้านบาท พร้อมโปรโมชั่นดีๆ

ที่เสนอๆกันมันกระโดดข้ามหรือเปล่าครับ ? และ 1.X นี่ X = 9 หรือเปล่า? หรือเท่าไหร่ มันไม่ชัดเจนเลย
และเอกลักษณ์ ด้านไหนต้องดูอีก ความสวย ความเท่ห์ โฉบเฉี่ยว หรือเน้นขับขี่ ขับดี ช่วงล่างแน่น เครื่องแรง

เกียร์ แคร์ศูนย์มั๊ย ? หลายอย่างเหมือนกันนะครับ น่าจะขมวดปมโจทย์ให้แคบลงอีกหน่อย
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ MisterSmooth

• Newbie
  • *
มีโอกาสไปลองขับ Skoda Fabia RS ที่คุณจิมมี่จัด ณ สนามหลังซีคอน

ตั้งแต่วันนั้นจนถึงวันนี้ ยังลืมเธอไม่ลงจริงๆ ยิ่งมีโปรแกรมดูแล 5 ปีด้วย ยิ่งน่าสน

ออฟไลน์ Guy y

• Sr. Member
2010 VIOS