ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ พอดี พี่สาวรถชน กรณีอีกฝ่ายไม่ยอมรับผิดแล้ว ต้องไปสน. เราจะเสียค่าปรับไหม  (อ่าน 14208 ครั้ง)

ออฟไลน์ ^Yimm@^

• Hero Member
คดีนี้ไม่เข้าใจแฮะ ถ้าอีกฝ่ายเป็นฝ่ายผิดแน่อย่างที่บอกแถมมีประกันชั้น1ทำไมไม่ยอมๆไปจะได้จบๆ
สมัยก่อนตอนผมชนใครนะ ลงไปยกมือไหว้ขอโทษด้วยซ้ำ คนเดี้ยวนี้แปลกไปใหญ่และเนอะ

ไอ้เรื่องค่าปรับในสนนี่จิ๊บๆครับ แต่ถ้าเรื่องยาวมันต้องโดนยึดรถไว้ก่อน นี่แหละ ถ้าใครมีรถคันเดียวก็เซ็งไป
ผมไม่แน่ใจถ้าเราโดนยึดหลายๆวันเราจะเรียกร้องค่าแท๊กซี่ได้หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ MaiSki

• Sr. Member
ช่วยเล่าเหตุการณ์ตอนชนให้ฟังหน่อยได้มั้ยครับ จขกท ก็ฟังความจากพี่สาวมาอีกทีว่าตัวเองเป็นฝ่ายถูก

ออฟไลน์ aoddy1

• Sr. Member
ถ้ามีประกันป.1 ทั้งคู่คุยกันดีๆง่ายกว่าเยอะ จะไปเสียเงินค่าปรับทำไม เคยทั้งขับชนท้ายเค้า โดนเค้าเบียดมาชนบ้าง ก็คุยกันง่ายๆ ถ้าฝ่ายโน้นผิดแต่ไม่มีประกันก็ขอแค่ค่าเอ็กเซฟ2000 แล้วผมก็ยอมรับผิดไปรถเค้าก็ได้ซ่อมด้วยช่วยๆกันไป

ออฟไลน์ treebegin

• Full Member
ทั้งคู่ไม่มีประวัติ ไม่อยากจ่ายเบี้ยเพิ่มครับ ...

ไม่มีฝ่ายไหนยอมรับผิด ...

เหตุเกิดผมไม่อยู่ในเหตุการ ...

ได้รับข่าวสารมาว่า

โดนเบียดด้านซ้าย แผลโดน กันชนท้าย สเกิตท้าย  กับ บังโคนด้านขวา ประตูขวา ...

ส่วนใหญ่คนชนท้ายก็ผิด  ... แต่มันเบียดกันระหว่างเลน อ่ะ ก่ำกึงมาก ๆ ว่าใครเบียดใคร ...

สรุป ก็คือ ตอนนี้ไม่มีใครถูก ผิดทั้งคู่  ไม่โดนปรับครับ

แต่ยอมความ ซ่อมรถใครรถมัน ... เสียประวัติทั้งคู่ ฮาาา
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

• Hero Member
แล้วที่ไปต่อยเขาหล่ะครับ หุหุ สรุปผิดคู่อย่างงี้ฮาเลย เบียดกันระหว่างเข้าเลนจริงๆก็ไม่น่ามั่นใจว่าถูก100%หน่ะครับ