ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรู้เกี่ยวกับ Honda R&D Asia Pacific Co., Ltd. บ้างมั้ยครับ  (อ่าน 21464 ครั้ง)

ออฟไลน์ Art130

• Jr. Member
  • **
มีพี่ๆเพื่อนๆท่านไหนเคยทำงาน หรือรู้จักHonda R&D Asia Pacific Co., Ltd.ไหมครับ อยากทราบว่าบริษัทมีหน้าที่อะไร แล้วบรรยากาศการทำงาน สวัสดิการเป็นยังไงบ้างครับ พอดีมีคนฝากมาถามครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
Re: มีใครรู้เกี่ยวกับ Honda R&D Asia Pacific Co., Ltd. บ้างมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 21:04:15 »
รามอินทราป่ะครับ

• **
Re: มีใครรู้เกี่ยวกับ Honda R&D Asia Pacific Co., Ltd. บ้างมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 21:16:08 »
รามอินทราป่ะครับ

ใช่ครับ ที่อยู่เลียบวงแหวนน่ะครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 21:23:29 »
เคยเห็นครับ เป็นที่ๆ โคตรน่าไปทำเลยครับ  ;)

ออฟไลน์ Vanz

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 21:48:13 »
ผิดถูกขออภัยน่ะครับ (เท่าที่พอรู้มา)
Honda R&D Asia Pacific Co., Ltd. รับงานออกแบบมาจาก Honda R&D Japan อีกทีหนึ่งในส่วน model/รุ่น ที่ขายในแทบอาเซียนบ้านเราหรือบ้านเรา   มาถอดแบบและหรือปรับแต่งหน้าตารถยนต์ให้เหมาะสมกับตลาดบ้านเรา  แล้วส่งงานที่ได้ให้ Honda Engineering Co.,Ltd อีกทีหนึ่งเพื่อออกแบบสร้างแม่พิมพ์และหรือสร้างอุปกรณ์ช่วยในการผลิตที่ Honda Automobile Thailand Co.,Ltd จำเป็นต้องใช้ในการผลิตรถยนต์รุ่นใหม่หนึ่งรุ่น

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 07:07:27 »
เค้ารับสายบัญชีมั้ยครับ หุๆ

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 07:11:12 »
เค้ารับสายบัญชีมั้ยครับ หุๆ

เห็นเค้าว่ากำลังรับครับ ให้รีบสมัครด่วนเลย

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 11:30:35 »
เท่าที่รู้นะครับ รู้สึกว่าทำเกี่ยวกับการ วิจัย และ พัฒนารถ Honda สำหรับ รถ Asean ครับ จะคล้ายๆกับ R&D ที่ TMAP ของ Toyota มั้งครับ
แต่รู้สึกว่าจะมี ของ มอเตอร์ไซด์ กับ รถยนต์ นะครับ ไม่แน่ใจว่าที่ จขกท ถามมันเป็นอันไหน

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 11:36:46 »
มีรุ่นน้องทำครับ ได้ 25K ไม่รวมอย่างอื่น (วศ เครื่องกล)
ทำงานหนักอยู่เหมือนกัน แต่ก็ไม่เห็นมันบ่นอะไรร้ายแรงนะครับ

ออฟไลน์ Ruledark

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 12:50:27 »
เอาเป็นว่าเป็นบริษัทเดียวในประเทศไทยที่ออกแบบรถเอง  ตั้งแต่ sket รูป จนรถออกมาเป็นคัน แล้วก็วิ่งทดสอบ ครบ step R&D จิงๆๆ

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 12:48:14 »
เอาเป็นว่าเป็นบริษัทเดียวในประเทศไทยที่ออกแบบรถเอง  ตั้งแต่ sket รูป จนรถออกมาเป็นคัน แล้วก็วิ่งทดสอบ ครบ step R&D จิงๆๆ
ถึงว่าได้ออกแบบ brio ได้ท้ายขี่เหล่แบบนี้นี้เอง เฮ้อ กรรม จะออกทั้งที่ก็ออกให้มันสวยหน่อยสิ ตัว sedan เอาใ้ห้สวยนะ โชว์ฝีมือว่ามีหน่อยสิ