ผู้เขียน หัวข้อ: roll bar ที่ติดในห้องผู้โดยสารหาติดได้ที่หไนบ้างครับ  (อ่าน 2303 ครั้ง)

ออฟไลน์ fremetus

• Newbie
  • *
roll bar ที่ติดในห้องผู้โดยสารหาติดได้ที่หไนบ้างครับ

ผมอยู่นครสวรรค์ครับ
 แล้วใช้เวลาติดนานไหมครับ

ออฟไลน์ -Nut-

• Jr. Member
  • **
แล้วแต่รถครับ ตรงรุ่นก็มี หรือตีเองก็มี ตีเองรู้สึกว่าร้านท่อบางร้านก้อรับทำครับ เรื่องความแข็งแรงไม่รู้เหมือนกัน

ออฟไลน์ fremetus

• Newbie
  • *
แล้วแต่รถครับ ตรงรุ่นก็มี หรือตีเองก็มี ตีเองรู้สึกว่าร้านท่อบางร้านก้อรับทำครับ เรื่องความแข็งแรงไม่รู้เหมือนกัน

มีร้านที่แนะนำไหมครับ อยากได้ที่สุดคือความมปลอดภัยในห้องโดยสาร
คือผมกลัวว่านอกจากเราจะไปชนเองยังมีโอกาศถูกคันอื่นวิ่งเข้ามาชนครับ

เข้าใจว่ารถบนถนน ไม่ค่อยนิยมกันแต่ผมคิดถึงความปลอดภัยในห้องโดยสารเป็นสำคัญครับ

ออฟไลน์ wanarat7777

• Full Member
พวกเพื่อนๆผมทำที่พี่พลดอนเมืองครับ พี่เค้าทำให้ทีม singha อยู่ครับ ลองหาเบอร์ได้ในเนต แต่ไม่ได้ทำวันเดียวเสร็จนะครับ หลายวันอยู่เพราะต้องรื้อเยอะเลย แต่ถ้าเป็น roll bar สำเร็จรูปไม่ทราบร้านครับ แต่เห็นเค้าเล่ากันว่ามันไม่ค่อยช่วย แต่ผมว่าซื้อรถยุโรปดีดี ถ้ามีงบ ดีกว่าไปทำ roll bar นะครับ เพราะมันดูซิ่งๆ แต่ไม่สวย แต่ก็แล้วแต่ชอบครับ