ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องสีไฟหน้ารถครับ  (อ่าน 2736 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Nut-

• Jr. Member
  • **
ถามเรื่องสีไฟหน้ารถครับ
« เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 22:06:21 »
สีแสงที่ออกมาแบบนี้ มันขึ้นอยู่กับ โปรเจกเตอร์ หรือว่า หลอดไฟ หรอครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: ถามเรื่องสีไฟหน้ารถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 22:22:34 »
LED เล็กๆภายในครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 23:35:59 »
LED เล็กๆภายในครับ

คือถ้าอยากได้แบบนี้ต้องเปลี่ยนที่โปรเจกเตอร์หรอครับ หรือเอาโปรเจกเตอร์เดิมไปฝั่ง LED ครับ

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 01:35:25 »
จะทำสีแดง ระวังโดนตำรวจนะครับ
ไฟหน้าตามกฎหมายให้ใช้สีขาว หรือ สีเหลืองอ่อน
และทั้งสองข้างต้องให้แสงสีเดียวกันด้วยครับ

ออฟไลน์ loading

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 11:18:21 »
ถ้าใ้ช้ปกติในการเดินทางไกลคงปวดตาแน่ๆครับ เพราะต้องเพ่งถนนกันชนิดไม่อยากหลับตา

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 11:42:47 »
ทำสีแบบนี้อันตรายต่อเจ้าของรถเองและผู้ใช้ถนนร่วมกันนะครับ  เคยมีช่วงเวลานึงที่มอเตอร์ไซค์ชอบติดไฟหน้าเป็นสีแดงกัน เจอทีไรก็คิดว่าเขาไปทางเดียวกับเรา พอซักพักมันก็ใกล้ขึ้นๆจนต้องหักหลบกระทันหัน   หากจะติดแบบนี้มาใช้บนท้องถนน ไม่สนับสนุนครับ :-X :-X :-X :-X
Test ..

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 22:12:39 »
ทำสีแบบนี้อันตรายต่อเจ้าของรถเองและผู้ใช้ถนนร่วมกันนะครับ  เคยมีช่วงเวลานึงที่มอเตอร์ไซค์ชอบติดไฟหน้าเป็นสีแดงกัน เจอทีไรก็คิดว่าเขาไปทางเดียวกับเรา พอซักพักมันก็ใกล้ขึ้นๆจนต้องหักหลบกระทันหัน   หากจะติดแบบนี้มาใช้บนท้องถนน ไม่สนับสนุนครับ :-X :-X :-X :-X

ครับคือคันที่จะติดเป็นรถแต่งสนุกๆครับ ไม่ได้กะขับใช้งานประจำวันประมาณว่าเอาไปมิตติ้งพวกนี้น่ะครับ

อีกอย่างรู้สึกว่า ไฟนี้จะปรับสีได้น่ะครับ ไม่ใช่เปิดแล้วแดงตลอด

ขอยื้มรูปจาก P-light