ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามว่าผิดกฎหรือเปล่าเพราะไม่แน่ใจครับ เรื่องประกาศอยากซื้อรถแล้วขอให้เซลล์ pm  (อ่าน 3175 ครั้ง)

ออฟไลน์ oudj77

• Jr. Member
  • **
รบกวนถามนะครับ พี่ jimmy หรือท่านที่ทราบ พอดีผมอ่านแล้วยังไม่ค่อยชัวร์เรื่องนี้ พอดีผมอยาซื้อรถยี่ห้อหนึ่งแต่ยังหาที่ส่งรถเร็วๆไม่ได้เลยอยากให้เซลล์รถยี่ห้อนั้น PM หาผม ไม่ทราบถ้าผมประกาศในนี้ (แต่ให้ PM อย่างเดียวนะครับ) จะได้หรือไม่ครับ ผิดกฎรึเปล่าครับ ใครทราบรบกวนด้วยครับ thank you :)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
- ตั้งกระทู้ประมาณว่า "สนใจจะซื้อรถรุ่น xxx อยากขอคำปรึกษาหน่อยครับ " แค่นี้ก็เพียงพอแล้วครับแล้วเดี๋ยวจะมี PM มาหาคุณเองแหละไม่ว่าจากสมาชิกหรือเซลล์ที่คุณต้องการ เพราะจุดประสงค์ของเวปนี้ไม่ได้ต้องการให้เป็นเวปซื้อขายอยู่แล้ว

- เอาจริงๆทำไมคุณไม่ลองไปดูตามคลับรถรุ่นนั้นดูก่อนล่ะ เซลล์สิงอยู่เพียบ ได้ข้อเสนอเยอะตามที่ต้องการแน่นอน

• **
ขอบคุณมากคร้าบบ จิงๆพยายามจะ post ลงในบางเว็บ brand นั้นๆเหมือนกันแต่ยังไม่ได้เป็นสมาชิกน่ะครับ (มีค่าแรกเข้า) เลยยังไม่ได้เรื่องซักที thank you นะครับบบ

ออฟไลน์ 911turbo

• Full Member
เวบไรฟะ มีค่าแรกเข้าด้วย บ้าไปแล้ว

ออฟไลน์ AIMU

ออฟไลน์ samgler

^^^^^

ใช่ครับ สมัยก่อนรู้สึกต้องซื้อสติ๊กเกอร์ราคา 1xxx บาท ไม่รู้ตอนนี้ยังเหมือนเดิมไหม

แต่ก็ OK นะ รถคันละหลายล้าน คงไม่มีใครบ่นหรอกมั้ง อิอิ

ปล. แต่กรณีเพื่อนผม ไม่ได้สมัครสมาชิกนะครับ มีอะไรก็ฝากให้ผมมา post ถามในนี้เอา
ฟรี แถมได้รู้ข่าวคราวรถทุกยี่ห้อไปด้วย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
BMW Society นั้นใช้วิธีนี้ เพื่อต้องการ สกรีน สมาชิกในขั้นแรกหนะครับ
ซึ่งก็ทำได้ตามวัตถุประสงค์ของเขาไป

เรื่องของ เจ้าของกระทู้นั้น เราไม่แนะนำให้ทำอย่างนั้นครับ
เราอยากให้สังคมที่นี่ คือการพูดคุยกัน แลกเปลี่ยนช่วยเหลือกันเป็นหลัก
มีน้องๆเซลส์ที่เป็นสมาชิกของเว็บเราหลายคน แต่ก็ยังตอบแจมเป็นสมาชิกปกติ
โดยไม่มีการขายของเลยแต่อย่างใด ซึ่งน่าชมเชยมากๆ

• **
เข้าใจครับพี่ jimmy และขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำครับ  :)

ออฟไลน์ dht_tubes

^^^^^

ใช่ครับ สมัยก่อนรู้สึกต้องซื้อสติ๊กเกอร์ราคา 1xxx บาท ไม่รู้ตอนนี้ยังเหมือนเดิมไหม

แต่ก็ OK นะ รถคันละหลายล้าน คงไม่มีใครบ่นหรอกมั้ง อิอิ

ปล. แต่กรณีเพื่อนผม ไม่ได้สมัครสมาชิกนะครับ มีอะไรก็ฝากให้ผมมา post ถามในนี้เอา
ฟรี แถมได้รู้ข่าวคราวรถทุกยี่ห้อไปด้วย

เว๊ปใคร เจ้าบ้านเป็นคนตั้งกฏ ผมเข้าใจเค้านะ แต่ในส่วนตัวก็ทำใจไม่ได้ มันฝืนๆ บอกไม่ถูก ก็เลยได้แ่ต่อ่านอย่างเดียว
ผมเห็นด้วยกับกติกาที่นี่ เรื่องที่ไม่อยากให้มีการค้ากัน เพราะเล่นมาหลายที่ หลายวงการ

ที่ไหนมีเรื่องเงิน พังทุกที่

เว๊ปนี้อุ่นดีครับ อ่านแล้วสบายใจ ถึงแม้ว่าจะออกแนวเหงาบ้าง ไม่คึกคัก แต่ก็ดีกว่าวุ่นวาย