ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาหน่อยครับ ถ้าจะซื้อ 320d e90 มือสอง ควรดูตรงไหนเป็นพิเศษบ้างครับ  (อ่าน 5834 ครั้ง)

ออฟไลน์ Torshi

• Full Member
พอดีเพื่อนผมจะซื้อ 320d มือสองครับ เลยอยากจะทราบจุดที่ต้องตรวจเช็คว่าต้องดูจุดไหนบ้างอ่าครับ

แล้วต้องควรเอาแบบ sport ด้วยใช่มั้ยครับ เห็นว่าพวงมาลัยจะเบากว่าตัวธรรมดา

เอาเป็นว่าถ้าจะซื้อต้องดูอะไร จุดไหนบ้าง แล้ววราคาต่อรองแล้วควรจะได้ประมาณไหนอ่าครับ

ขอรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับผม :))
2010 Honda Civic FD 1.8 AT Unichip+Idriver
2013 Honda Civic FB 1.8 AT
2013 Ford Focus 2.0 Gdi Remap
2014 Mazda 3 Skyactiv Remap
2014 Volvo V40 Cross Country T5
2015 BMW 116i M Sport Remap+H.Drive EURO(Corner Weight Balance)
2016 Toyota Revo Double Cab Prerunner 2.4G AT
2017 Honda Accord Hybrid TECH

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
ดูพวก console ลอกครับ โลโก้ ขอบยางกระจก และลายไม้ครับ พวงมาลัยตัวLCI จะเบากว่า

ออฟไลน์ NaNaNa

ช่วงล่าง รอยถลอกตามคอนโซลหรือพวงมาลัย ลองขับแล้วลองกดดูก็ได้ครับ BSI  ระบบไฟฟ้าในรถ

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
ดูระยะว่าเหลือ BSI กี่ปี

ดูว่าที่ผ่านมา เคลมอะไรไปบ้าง

ออฟไลน์ pongisra

ดูพวก console ลอกครับ โลโก้ ขอบยางกระจก และลายไม้ครับ พวงมาลัยตัวLCI จะเบากว่า

LCI นี่เบาแล้วหรอครับ  ;D ;D ;D ;D

แนะนำจขกท ถ้าไม่ชอบพวงมาลัยหนัก ผมว่าหาตัว sport น่าจะดีกว่าครับเพราะเป็นพวงมาลัยไฟฟ้าแล้ว ส่วน LCI ของที่บ้านผม ผมว่ามันยังหนักอยู่มาก นึกภาพก่อน LCI ไม่ออกจริงๆ

ออฟไลน์ NaNaNa

LCI นี่เบาแล้วหรอครับ  ;D ;D ;D ;D

แนะนำจขกท ถ้าไม่ชอบพวงมาลัยหนัก ผมว่าหาตัว sport น่าจะดีกว่าครับเพราะเป็นพวงมาลัยไฟฟ้าแล้ว ส่วน LCI ของที่บ้านผม ผมว่ามันยังหนักอยู่มาก นึกภาพก่อน LCI ไม่ออกจริงๆ
ที่บ้านเคยใช้ 320d sport ผมว่าพวงมาลัยยังถือว่าหนักอยู่ แต่ถ้าf30 พวงมาลัยโอเคเลย

ออฟไลน์ Monn

ดู BSI เลยครับ ผมว่า หากเล่น sport ต้องรุ่นสุดท้ายเลย ปี 2011 จะดีมาก
แต่ราคาลงยังไม่มากพอ เพราะ f30 ยังออกไม่เยอะ อีกสักพักน่าจะต่ำ 2 แล้วน่าสนหากมี BSI 2-3 ปี
หากซื้อสด ก็ยังพอโอเคครับ แต่หากผ่อน อย่าลืม + vat 7% ด้วย และดอกสูงด้วยอีก อาจจะไม่คุ้ม
ลองดูรถใหม่ บางทีส่วนลด กับดอกถูกกว่า พร้อมประกัน 5 ปี ได้ความสดอีก อาจจะเป็นทางเลือกนะครับ

ส่วนตัวผม หาก BMW ผมคงมองแค่จาก premium dealer ของ BMW เท่านั้น ไม่มั่นใจที่อื่น
เพราะหากมีปัญหา ที่นี่ประกัน 2 ปีได้ สบายใจกว่า ไม่งั้นนะ ซื้อมาอาจจะถูกกว่า แต่หากต้องซ่อมบาน ก็ไม่คุ้ม
ผมจะยอมจ่ายแพงกว่า ซื้อมือ 2 จากศูนย์ครับ  ;D
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ดู BSI เลยครับ ผมว่า หากเล่น sport ต้องรุ่นสุดท้ายเลย ปี 2011 จะดีมาก
แต่ราคาลงยังไม่มากพอ เพราะ f30 ยังออกไม่เยอะ อีกสักพักน่าจะต่ำ 2 แล้วน่าสนหากมี BSI 2-3 ปี
หากซื้อสด ก็ยังพอโอเคครับ แต่หากผ่อน อย่าลืม + vat 7% ด้วย และดอกสูงด้วยอีก อาจจะไม่คุ้ม
ลองดูรถใหม่ บางทีส่วนลด กับดอกถูกกว่า พร้อมประกัน 5 ปี ได้ความสดอีก อาจจะเป็นทางเลือกนะครับ

ส่วนตัวผม หาก BMW ผมคงมองแค่จาก premium dealer ของ BMW เท่านั้น ไม่มั่นใจที่อื่น
เพราะหากมีปัญหา ที่นี่ประกัน 2 ปีได้ สบายใจกว่า ไม่งั้นนะ ซื้อมาอาจจะถูกกว่า แต่หากต้องซ่อมบาน ก็ไม่คุ้ม
ผมจะยอมจ่ายแพงกว่า ซื้อมือ 2 จากศูนย์ครับ  ;D

ตามนี้ครับ เห็นด้วยอย่างแรง

ออฟไลน์ Torshi

• Full Member
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านสำหรับความเห็นครับผม  ;D ;D
2010 Honda Civic FD 1.8 AT Unichip+Idriver
2013 Honda Civic FB 1.8 AT
2013 Ford Focus 2.0 Gdi Remap
2014 Mazda 3 Skyactiv Remap
2014 Volvo V40 Cross Country T5
2015 BMW 116i M Sport Remap+H.Drive EURO(Corner Weight Balance)
2016 Toyota Revo Double Cab Prerunner 2.4G AT
2017 Honda Accord Hybrid TECH