ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่ๆ เรื่องการซื้อกระกันชุดแต่งเพิ่มครับ  (อ่าน 2951 ครั้ง)

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
เนื่องจากเซลล์ที่ขายรถ เค้าแจ้งว่าถ้าจะแต่งใส่เสกิต สปอยเลอร์ กระจังหน้า
ก็ควรทำตั่งแต่ออกจากศูนย์เลย ประกันจะได้คุ้มครองชุดแต่งไปด้วย

ถ้าหากเราออกมาแต่งข้างนอกแล้วอยากให้ประกันคุ้มครอง ต้องจ่ายเงินเพิ่ม

พี่ๆคิดว่าไงบ้างครับ

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
Re: ถามพี่ๆ เรื่องการซื้อกระกันชุดแต่งเพิ่มครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 09:07:20 »
เคยปรึกษา บ.ประกันของผมเรื่องนี้เหมือนกัน ผู้จัดการสาขาแจ้งกับผมมาว่าถ้าชุดแต่งรวมแล้วมีมูลค่าไม่เกิน 50,000 บาท ไม่ต้องแจ้งเพิ่มก็ได้

แต่วันนั้นผมก็กลับไปคิดแล้ววันรุ่งขึ้นก็กลับไปแจ้งเพิ่มดีกว่า บ.ประกันคือหนึ่งในหลายๆสิ่งที่ไม่น่าไว้วางใจในชีวิต  :P

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
Re: ถามพี่ๆ เรื่องการซื้อกระกันชุดแต่งเพิ่มครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 09:39:19 »
แต่งรถเองภายหลังหากไม่แจ้งประกันเพื่อเพิ่มความคุ้มครอง เวลาเกิดเหตุประกันบ่ายเบี่ยงได้ครับ ประกันจะขอรับผิดชอบเฉพาะอุปกรณ์รุ่นมาตรฐานครับ

ถ้าไม่ติดตั้งแต่ออกห้าง ก็ควรจะแจ้งประกันทีหลังครับ รู้สึกว่าหมื่นละ300 หรืออย่างไรนี่แหละเคยแจ้งนานแล้ว ;)

ออฟไลน์ ichamz

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 09:48:48 »
แจ้งทีหลังได้ครับ ไปให้ประกันเค้าถ่ายรูป 
ของผม เปลี่ยน สเกิต แมก+ยาง  50,000
ยังมี ไฟหน้าอีก ของวิริยะ ผมเพิ่มไป 469 มั๊งครับ หรือเกือบ 500 นี่แหละ

ออฟไลน์ streetballza

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 10:15:00 »
แจ้งทีหลังได้ครับ เพิ่มเงินหลักร้อยเอง  ;D

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 11:13:32 »
ระวังนะครับ   ประกันบางเจ้ามีประเด็นมาแล้ว   ทั้งๆที่แจ้งในตอนทำประกันเลย  ว่าแต่งอะไรมาเพิ่มบ้าง
แต่ประกันแอบลงว่าเป็นรถเดิมๆไม่มีชุดแต่ง   สุดท้ายก็ไม่มีการคุ้มครอง  พอเกิดอุบัติเหตุต้องจ่ายเองหมด
ณ วันนี้เรื่องยังอยู่ในขั้นฟ้องร้องกันอยู่เลย 

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 13:31:43 »
ระวังนะครับ   ประกันบางเจ้ามีประเด็นมาแล้ว   ทั้งๆที่แจ้งในตอนทำประกันเลย  ว่าแต่งอะไรมาเพิ่มบ้าง
แต่ประกันแอบลงว่าเป็นรถเดิมๆไม่มีชุดแต่ง   สุดท้ายก็ไม่มีการคุ้มครอง  พอเกิดอุบัติเหตุต้องจ่ายเองหมด
ณ วันนี้เรื่องยังอยู่ในขั้นฟ้องร้องกันอยู่เลย 

อ้าว มาแนวนี้ก็แย่เลย เอาเปรียบกันสุดๆ  >:(