ผู้เขียน หัวข้อ: Chevrolet Trailblazer เข้าว่าเสียง ลม กับเครื่องดังมาก จริงหรอครับ  (อ่าน 7243 ครั้ง)

ออฟไลน์ pommobile

• Newbie
  • *
พอดีว่าผมใช้ dmax อยู่ไม่รู้ว่าว่ามันดังกว่าหรือว่าใกล้เคียงกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2012, 12:02:36 โดย pommobile »

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
เท่าที่เคยได้ยินมาเสียงเครื่องไม่ได้ดังเว่อนะคับ เสียงลมรอท่านอื่น

ออฟไลน์ bleem

• Sr. Member
มันคือ รถกระบะ  เครื่องดีเซล นี่ละครับ ไปเสริม เติมแต่งช่วงหลังให้เป็นที่นั่ง  และ เพิ่มอุปกรณ์เสริมเชิงเทคนิคนิดหน่อย  ก็กลายเป็นTrailblazer ความดังจากเสียง

อาจจะเบาลงจากกระบะมานิด เพราะเพิ่มการบุแผ่นกันเสียง มาบ้าง แต่ คงไม่ห่างจากกระบะมากนัก ด้วยเครื่องยนต์ดีเซล ซะด้วย ดังกว่าเบนซินแน่ๆ ครับถ้าเคยขับ

เก็ง มาก่อน มั่นใจได้เลยว่าดังกว่าเยอะและช่วงล่างแข็ง ทื่อ แน่นอนเลยครับ ถ้าชอบแนวเก๋งคงต้องหันไปมอง  CAPTIVA จะดีกว่าครับ มันจะออกแนวเก๋ง มากกว่า

ครับทั้งเครื่องยนต์และช่วงล่าง สไตล์เก๋งแน่นอนครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ต้องเอามาเทียบกับฟอร์จูนเนอร์ และปาเจโร่สปอร์ตครับ
ซึ่งผมเพิ่งจะได้ลองนั่งเทรลเบลเซอร์
พบว่า การเก็บเสียงลมและเสียงเครื่องภายใน ไม่แตกต่างจากสองตัวเลือกด้านบนครับ

ออฟไลน์ pommobile

• Newbie
  • *
ครับ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

เห็นบอกว่าเป็นปัญหาเฉพาะคันด้วยเหมือนกันครับ เสียงลมเข้าประตูบางคันก็ไม่ดังมาก แต่บางคันรู้สึกเหมือนกับปิดกระจกไม่มิดก็มีครับ

ส่วนตัวผมว่ารับได้นะครับ ที่ความเร็ว 100-120 km/h ไม่ได้ดังอย่างที่คิด 
แต่เสียงผมว่ามีส่วนนึงน่าจะมาจากกระจกข้างอะครับที่มันใหญ่และไม่ค่อยลู่ลมมากเท่าไหร่นัก
แล้วก็เสียงจากซุ้มล้อด้วยส่วนนึงครับ

ออฟไลน์ YF-19

ไปทดลองขับเทียบกันเลยครับ สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น สิบตาเห็นไม่เท่ามือคลำครับ สัมผัสด้วยมือด้วยหูของคุณครับ ;D ;D ;D

ปล. หมดยุค "เค้าว่ามาแล้วครับ" ต้องพิสูจน์ได้ครับ
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ chaiz

เคยลองนั่งข้างในแต่รถไม่ได้วิ่งนะครับ เก็บเสียงได้ดีเลย เดินเบาไม่ค่อยได้ยิน แต่ตอนขับน่าจะดัง

แต่ถ้ามายืนนอกรถ เสียงดังโคตรครับ  :D

ออฟไลน์ Newhang

ลองขับดูครับ  บางทีคันที่เค้าเสียงดังอาจจะมีปัญหาเรื่องยางขอบประตูก็ได้ครับ